Guest viewing is limited

Danghoc

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình xin được hỏi anh em dầy kinh nghiệm về khiếu bạc má trên diễn đàn.hiện nay mình đang muốn mua một chú khiếu bạc má,đã thuần về chơi.vậy anh em làm ơn giúp mình cách để chọn cũng như tiêu chuẩn tối thiểu của một con khiếu bạc má để gọi là hay với.mình đang tập tọe chơi chim nên không có một chút kinh nghiệm nào hết.vậy mọi người hãy giúp mình với nhé.mình xin trân trọng cảm ơn!

DongVu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình xin được hỏi anh em dầy kinh nghiệm về khiếu bạc má trên diễn đàn.hiện nay mình đang muốn mua một chú khiếu bạc má,đã thuần về chơi.vậy anh em làm ơn giúp mình cách để chọn cũng như tiêu chuẩn tối thiểu của một con khiếu bạc má để gọi là hay với.mình đang tập tọe chơi chim nên không có một chút kinh nghiệm nào hết.vậy mọi người hãy giúp mình với nhé.mình xin trân trọng cảm ơn!

chào bạn. mình cũng đã nuôi được một vài chú khuớu cũng có thể nói là được. và theo những người nuôi khướu có kinh nghiệm thỉ chú khướu tốt phải tướng đẹp (chim dài đòn, mỏ to, mắt đỏ...) và tiếp theo là cục bông trên mũi to cao, vệt đen ngay họng càng dài chim hót hay. với chú khướu biết hót múa càng đẹp hơn nữa.. Mình biết sơ sơ vậy thôi.. hì hì

lemida

Thành viên mới
SVC$
0
Tiêu chuẩn thì cũng tùy chọn khướu hót hay khướu đá. Nhưng thường người ta hay chơi khướu hót. Bạn chọn con bổi thì khó nghe nó hót nên khó chọn hơn, nói chung là hên xui. Nhưng thường ông cha ta chọn con đầu nhỏ mỏ thon cao cầu rộng háng, dài đòn, đuôi dài và rộng để múa xòe đuôi đẹp, chim khướu sẻ(nhỏ con) thường hót hay như chim vùng Huế, Quảng Trị. Chim hót nhiều hay ít giọng thì cũng hên xui, nhiều con vóc dáng như trên nhưng hót chán lắm. Mình thì thích chơi khướu tơ về cho nó học giọng cho chắc mà lại chơi được lâu, có điều khướu tơ khó mua. Nếu chon được con móng trắng thì hay vì nhiều người coi nó là quý hiếm và mang lại may mắn cho mình, mà vô tiệm gặp con bổi bạch đề thì cũng đã là may rồi vì họ lựa hết

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom