Guest viewing is limited

thuanhuu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình có nuôi 1 em khướu, lúc mua là khướu bổi, nên em ko biết đó khướu trống hay mái. Nuôi em nó được khoản gần 1 tháng rùi, em nó chưa hót, nhưng khi em mở clip khướu trên mạng (Clip file khướu hót hay chắc chắn là khướu trống) thì em nó kêu to Ro Ro Ro, như thế là khướu trống hay mái vậy các anh em.

Tiện đây cho hỏi khướu mái hot ntn vậy?

subin081284

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình có nuôi 1 em khướu, lúc mua là khướu bổi, nên em ko biết đó khướu trống hay mái. Nuôi em nó được khoản gần 1 tháng rùi, em nó chưa hót, nhưng khi em mở clip khướu trên mạng (Clip file khướu hót hay chắc chắn là khướu trống) thì em nó kêu to Ro Ro Ro, như thế là khướu trống hay mái vậy các anh em.

Tiện đây cho hỏi khướu mái hot ntn vậy?
chào anh,khướu của anh phần là mái hơi bị cao đấy,chim trống mới hót còn chim mái chỉ roooo.rooooo.roooooo như anh diễn tả vậy,nhìn bề ngoài thì rât khó phân biệt cho nên khuyên anh hảy mua chim ở những tiệm chim uy tín khi mua họ sẽ bao chim trống cho mình nếu như là chim mái họ sẽ đỗi cho mình anh ạ,nếu như anh mua bên ngoài chỗ lề đường xe ban dạo thì em bảo đảm là mái vì nhửng tay bán dạo chuyên gia lấy chim ở những tiệm chim,nơi đây chủ tiệm đã lọc ra trống mái và bán lại cho bọn họ,nên rất ko đáng tin tưởng anh ạ.chim trống lâu lâu cũng có thể phát ra tiếng ro như chim mái nhưng nếu anh để ý trong 1 tuần mà chim mở miệng ra toàn la roooo.roooo thì anh nên tìm em khác về nuôi hoặc là mua thêm 1 con trống về cho kè chim mái sẽ hót sung hơn

thân chào anh
subin:a03::a03::a03:

thuanhuu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào anh,khướu của anh phần là mái hơi bị cao đấy,chim trống mới hót còn chim mái chỉ roooo.rooooo.roooooo như anh diễn tả vậy,nhìn bề ngoài thì rât khó phân biệt cho nên khuyên anh hảy mua chim ở những tiệm chim uy tín khi mua họ sẽ bao chim trống cho mình nếu như là chim mái họ sẽ đỗi cho mình anh ạ,nếu như anh mua bên ngoài chỗ lề đường xe ban dạo thì em bảo đảm là mái vì nhửng tay bán dạo chuyên gia lấy chim ở những tiệm chim,nơi đây chủ tiệm đã lọc ra trống mái và bán lại cho bọn họ,nên rất ko đáng tin tưởng anh ạ.chim trống lâu lâu cũng có thể phát ra tiếng ro như chim mái nhưng nếu anh để ý trong 1 tuần mà chim mở miệng ra toàn la roooo.roooo thì anh nên tìm em khác về nuôi hoặc là mua thêm 1 con trống về cho kè chim mái sẽ hót sung hơn

thân chào anh
subin:a03::a03::a03:

Cảm ơn subin nhùi, em này mình mua ngoài tiệm, lúc mua ông chủ cũng chăng bao trống mái gì, nhưng có lẽ tiệm quen nên chắc có thể đổi được. vì lúc mua ổng chỉ có duy nhất 1 em bổi, còn những em khác toàn là chim thuộc nên giá căng quá. Hix chắc 80% là chim mái rùi :( hix hix, mình cũng có đọc nhùi bài liên quan đến khướu trong diễn đàn nhưng muốn chắc ăn nên mới lập topic này nhờ mọi người chỉ giáo thêm.

Cảm ơn,

thuanhuu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Sẳn đây, anh em nào có địa chỉ mua Khướu bổi (chất lượng) chỉ cho mình với. :(

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Chưa chắc là Mái . Khướu trống cũng có thể Roo giọng Mái được . Bạn nên nhìn vốc đầu và mình . Hơn nữa cách chọn khướu là nhìn hậu môn em nó . Nhìn như thế nào thì đã có bài viết rồi bạn nhé .:a21:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom