Guest viewing is limited

Đỗ Quyên

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào tất cả các anh cũng như các em trong diễn đàn sinh vật cảnh :a32::a32::a32:
con chim cu gáy của mình mọi khi thấy người là gáy gù như điên thế mà hôm qua khi mình ra cho em nó ăn nó cứ kêu gừ gừ không biết là thế nào ?? :a33::a33: vậy tiếng đó đối với mấy em cu gáy là như thế nào mấy pác prô có biết không chỉ mình với :a45:!!!
thanhks
thân

hocchoigay

Thành viên mới
SVC$
0
chào các bác em cũng muốn hỏi về tiếng gừ của cu gáy,khi đi bẩy chuẩn bị treo lồng em nó cứ gừ gừ là sao vậy.có bác nào biết không giải thích mình biết với...thân!!!

doanthuong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào bác,bác có thể nói cho mọi người biết thêm về biểu hiện của chim khi nó gừ gừ được không.theo mình thì chắc chắn là nó sợ cái gì đấy thôi chứ không có dì đâu .chú chim của mình khi mang đi dợt đôi khi cũng kêu như vậy (lúc này nó gáy ít lắm):a08:

hoahongvang_tn

"không giận không hờn không oán trách"
Thành viên BQT
SVC$
0
chào ace!

Tiếng gừ của chim cu gay như các bạn mô tả thì đó là tiếng báo động của chim cu gáy. Khi 1 con cugay nhìn thấy 1 vật gì đó mà nó hãi như mèo,bồ cắt,diều hâu.....thì nó sẽ gừ lên 1 vài tiếng để báo động cho đồng loại biết và khi đã có 1 con gừ lên những tiếng như vậy thì hầu như không con nào gáy nữa và phải 1 lúc sau thì mới gáy lại

thân

nguyenvu981

Thành viên mới
SVC$
0
mình cũng có một em cu hay gừ khi nó nghe những con khác gáy gù, theo mình em này rất dữ, mình thò tay bắt là nó đớp lại.:a25:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom