Guest viewing is limited

nh0xac190

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
AE cho mình hỏi ?? chim sdd cho ăn cái gì ,,, để cho em nó mau hót hoặc tốt kô làm cho chim chết ??????:a14::a44::a43:

chichchoe113

" mãi đi tìm.......! "
SVC$
0
chào bạn! thì thức ăn chính của SDD vẫn là sâu qui là chính nếu có thể bạn cũng nên mua trứng kiến, cào cào non cho nó ăn cũng được!
còn nếu chim muốn căng lửa hót nhiều thì nên thêm sâu khô vào bột chim, phơi nắng và cho chim tắm hằng ngày vì mình có một chú nuôi được 7 năm rùi vẫn khỏe hót suốt ngày! chúc bạn thành công!!!:a01:

nguyenduc01

"Vui cùng chim sâu"
SVC$
0
AE cho mình hỏi ?? chim sdd cho ăn cái gì ,,, để cho em nó mau hót hoặc tốt kô làm cho chim chết ??????:a14::a44::a43:[/QU
bạn hỏi là cho chim ăn gì thì phải xem là chim bạn đang nuôi là bổi hay là thuộc rồi nhé.
Nếu là bổi thì ban đầu về nên cho ăn sâu nhiều hơn và mồi tươi cào cào... khi chim đã sống sót thì ta bắt đầu vào cám (cám dành cho chim chích chòe ấy là đậu phộng rang xay nhuyễn và trứng) bằng cách là cho cám vào cóng sâu với tỷ lệ ngày càng tăng, nếu quan sát thấy con chim chịu ăn nghĩa là vào cám thành công dần dần thì tách 1 cóng sâu và 1 cóng cám
Còn nếu là chim thuộc thì sợ gì chim chết, bạn cứ cho ăn cám riêng, sâu riêng và chăm mồi tươi thì chẳng bao lâu chim hót tốt ấy mà

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom