Guest viewing is limited

cavang

Đam mê sơn ca...!
SVC$
0
Sơn ca nuôi ngoài cám ra, chúng ta cần cho ăn thêm một số loại thực phẩm bổ sung như sau:
1. Mai mực: để cả miếng treo vào lồng để sơn ca ăn, ăn mai mực nhằm bổ sung canxi.
2. Kê: có 2 loại kê: kê đỏ, kê trắng. Nhiều anh em chế biến kê trắng như tách vỏ rồi trộn trứng phơi khô cho sơn ca ăn dần.
3. Hạt vừng, hạt cải: cái này cho sơn ca ăn nhằm làm mượt lông.
4. Dưa chuột, mướp đắng: cắt miếng nhỏ cho vào lồng, cái này thường cho ăn vào mùa hè nhằm để giải khát :a04: (cái này là mình thấy có anh nói thế chứ ko nhằm mục đích gì khác đâu)
5. Sâu: cho ăn ngày 5 con là ok. Khi sơn ca thay lông chúng ta cần tăng cường thêm để nó có sức thay nhanh.

dammechim

Thành viên tích cực
SVC$
0
Sâu tươi như thế liệu có hơi nhiều không cá vàng ơi, mình sợ SC nóng nên mấy ngày mới cho mấy chú sâu. Có gì chỉ giáo thêm nhé.

cavang

Đam mê sơn ca...!
SVC$
0
Sâu tươi như thế liệu có hơi nhiều không cá vàng ơi, mình sợ SC nóng nên mấy ngày mới cho mấy chú sâu. Có gì chỉ giáo thêm nhé.

to dammechim: bạn cho sc ăn cả 10 con sâu/ngày chẳng sau cả. Nhà mình cứ làm cả xúc hơn chục chú có thấy sao đâu. Mùa này đang có châu chấu non bạn tranh thủ cho em nó ăn nhiều vào.

XienBoT

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
to dammechim: bạn cho sc ăn cả 10 con sâu/ngày chẳng sau cả. Nhà mình cứ làm cả xúc hơn chục chú có thấy sao đâu. Mùa này đang có châu chấu non bạn tranh thủ cho em nó ăn nhiều vào.

Có 3 cóng , 1: Cám Ba vì. 2: kê đỏ trộn trắng. Cóng thứ 3:Em mua thêm cả 1 gói khoáng trộn với vừng đen, nó cũng ăn nhiều phết.. ngoài ra còn 2 móc treo mai mực và mướp đắng:a29:

ghetnhindeu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cho em hỏi sc có phải là con hay chạy ở ruộng bắt giun hok à??? e thấy nó giống cái con ở ruộng hay chạy bắt giun. thi thoảng thấy 1 con nó đập đập đuôi xuống đất roài nhảy lên hót hót...ko bít phải ko ạ??? mà mua sc thì mua ở đâu ak cách anh?

I&SơnCa

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cá nhân tôi thiết nghĩ bất kỳ loại chim nào khi chim thay lông (Không ngoại trừ Sơn Ca) đều không nên cho ăn sâu (Đặc biệt là sâu khô), vì sâu là thức ăn mang tính nhiệt rất cao, nếu cho chim ăn chúng ra lông rất xấu... Tôi thấy Sơn Ca rất hợp với châu chấu, cào cào, dế...Tôi rất mong được các bác có kinh nghiệm chỉ bảo nếu ý kiến của tôi có gì không đúng ...

hai_putzmeister

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nên cho SC ăn cả giá sống, kích thích tính dục => chim sẽ nhanh hót căng, mà đặc biệt giá kích thích chim mà ko làm hại chim. Đến người còn thích ăn giá sống nói gì đến chim hi hi ha ha

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom