Guest viewing is limited

BuiQuangTuan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Xin lỗi MOD, mình ko biết post bài này ở đâu cho hợp lý - nếu có sai địa chỉ thì MOD move cho hợp lý giúp mình!

Bạn có chòe lửa hay???
Bạn đang tìm một địa điểm dợt chim lý tưởng???
Bạn muốn giao lưu học hỏi về nghệ thuật nuôi chim???

Bạn muốn sở hữu một chú chim đẹp với giá... FREE???

Xin mời các bạn hãy đến với chúng tôi!

Nhằm mục đích tạo một sân chơi bổ ích, lành mạnh và là nơi thưa giãn lý tưởng vào dịp cuối tuần, hàng tuần cội chim chúng tôi tổ chức hội thi cấp "LÀNG" với thể lệ như sau:

1. Thời gian tổ chức: CN hàng tuần
2. Thời gian thi đấu: 9h-10h30
3. Địa điểm: số 52 đường số 4, P. Trường Thọ, Q. Thủ Đức

4. Thành phần tham gia: Toàn thể ae yêu thích nuôi chim
5. Thành phần dự thi: Chích chòe lửa
6. Ban giám khảo: Để đảm bảo tính khách quan, anh Nghĩa chủ cội và bác Thụy (nick Phoenix108 trên diễn đàn này) sẽ chọn ra 3 chú chim hay nhất vào vòng chung kết; anh em tham dự cuộc thi sẽ bầu chọn chú chim hay nhất.
7. Lệ phí thi: MIỄN PHÍ

Sau khi chọn ra chú chim hay nhất, người chiến thắng sẽ được chủ hội tặng một chú lửa bổi đuôi 18-19 đã được tuyển lựa kỹ càng.

Sau đây là một vài hình ảnh cội chim - sức treo 150 lồng chim! (chỉ tạm thời thôi, sau Tết sẽ làm rộng rãi hơn nữa).

<table id="ncode_imageresizer_warning_4" class="ncode_imageresizer_warning" width="900"><tbody><tr><td class="td1" width="20">
</td><td class="td2">This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 1024x682.</td></tr></tbody></table>

<table id="ncode_imageresizer_warning_7" class="ncode_imageresizer_warning" width="900"><tbody><tr><td class="td1" width="20">
</td><td class="td2">This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 1024x682.</td></tr></tbody></table>

<table id="ncode_imageresizer_warning_8" class="ncode_imageresizer_warning" width="900"><tbody><tr><td class="td1" width="20">

<table id="ncode_imageresizer_warning_9" class="ncode_imageresizer_warning" width="900"><tbody><tr><td class="td1" width="20">

<table id="ncode_imageresizer_warning_2" class="ncode_imageresizer_warning" width="900"><tbody><tr><td class="td1" width="20">

<table id="ncode_imageresizer_warning_11" class="ncode_imageresizer_warning" width="400"><tbody><tr><td class="td1" width="20">
</td><td class="td2">Click this bar to view the full image.</td></tr></tbody></table>

Góc vườn nhỏ:

<table id="ncode_imageresizer_warning_10" class="ncode_imageresizer_warning" width="400"><tbody><tr><td class="td1" width="20">
</td><td class="td2">Click this bar to view the full image.</td></tr></tbody></table>

Phong trào đá than tại cội:
<table id="ncode_imageresizer_warning_5" class="ncode_imageresizer_warning" width="600"><tbody><tr><td class="td1" width="20">
</td><td class="td2">This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 800x533.</td></tr></tbody></table>

<table id="ncode_imageresizer_warning_3" class="ncode_imageresizer_warning" width="900"><tbody><tr><td class="td1" width="20">

<table id="ncode_imageresizer_warning_6" class="ncode_imageresizer_warning" width="900"><tbody><tr><td class="td1" width="20">

Mong nhận được sự ủng hộ nhiệt tình từ ae. Ae có xem qua thì up phụ để mọi người cùng thấy nhé!

phoenix108

"năm châu kết bằng hữu"
SVC$
0
Kính báo cùng BQT và anh em SVC khu vực Q2,Q9 ,QTHỦ ĐỨC .
từ lâu rồi mình định phát triển ACE SVC ở khu vực trên bằng cách tập họp các ACE SVC đồng thời phổ biến về Diễn đàn của chúng ta đến với các bạn đam mê chim cảnh ở khu vực . Mình chỉ mới gợi ý ,[vì sợ không làm nổi] thì hôm nay có Buiquangtuan,là TV mới của 4rum cũng là tay đam mê sinh vật cảnh ,rất hay đi dượt chim với mình .Mặc dầu là sinh viên nhưng rất nhiệt tình ,đã đề nghị với anh Nghĩa là chủ của cội dượt chim mà phát sinh ý tưởng này để đẩy mạnh và tập họp anh em chơi lửa ,than .Thật là ý tưởng tốt ,hay ,Mình kêu gọi ACE của SVC ở bán kính gần tham gia để phong trào thêm đông đúc và thu hút ,Tiến tới mình sẽ tiến hành thành lập HỘI QUÁN SVC Việt Nam khu vực cửa ngõ Phía Đông TP HCM .[xin phép lấy tên gọi của côngty công viên cay xanh TP] cho phù hợp với tôn chỉ .HY vọng là vậy ,kết quả thì sẽ do sự nổ lực và hợp sức của tất cả mọi người ,[như anh em Thủy nguyên Hải Phòng đã làm] Do vậy ,mình kêu gọi các ACE đam mê chim cảnh ,sinh vật cảnh đang là thành viên hay chưa là thành viên tích cực và hoan hỷ tham gia để gây dựng phong trào ,mình có được thuận lợi là chủ cội ủng hộ hết mình .THÂN MẾN .hẹn gặp ACE tại địa điểm trên vào CN hàng tuần hoặc buiổ sáng mỗi ngày.

ghi chú : anh Nghĩa chủ cội là anh của tiệm chim HIỀN [[Kha vạn Cân] ---và địa điểm dượt cũng kế bên tiệm chim Tuấn [Đ.ặng văn Bi]

Chỉnh sửa lần cuối:

steven

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình không có CCL hay để thi nhưng nhất định đến tham gia cỗ vũ! mình nghĩ có chương trình bốc thăm may mắn, phần thưởng cũng là 1 chú CL bổi sẽ thu hút được nhiều người đến tham gia hơn!

gianghoaianh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Rất hoan nghênh tinh thần và những nỗ lực hết mình của anh em trong SVC để tạo lập một sân chơi lành mạnh, vui vẻ hoà đồng và khách quan. Vì tiêu chí khi chơi chim là tạo cho bản thân sự thư giãn, thoải mái và tham gia các hội chơi chim, các cuộc thi chim hót nhằm học hỏi kinh nghiệm nuôi chim, anh em giúp đỡ nhau cùng làm cho cuộc sống thêm màu sắc tươi vui, cho đời bớt khổ. Mình đã đi các nước trong khu vực Đông Nam Á, tham gia các hội thi chim và thấy các nghệ nhân có tinh thần đoàn kết,giúp đỡ nhau rất tốt, họ thực hiện rất nghiêm chỉnh tôn chỉ của cội, điều này ở VN mình chưa hề có. Các bạn Singapore và Thái Lan chê VN ở điểm này, vì vậy mình mong muốn sẽ có nhiều sân chơi tốt cho AE nghệ nhân.
Mình sẽ tham gia hội, chúc cho anh Thuỵ, anh Nghĩa và các anh em tổ chức, điều hành và duy trì hoạt động của hội ngày một phát triển hơn nhé !

concago

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Sáng mình bận đi làm vậy cho mình hỏi buổi chiều có dợt ko vậy các bác ?

thancon

Thành viên mới
SVC$
0
cho em đóng góp ý kiến với.em thấy ý kiến "bốc thăm có thưởng"của bác steven hay đấy có thể là 1 tháng 1 lần (em cũng ko có ccl) mà sao các bác ko tổ chưc thi than luon. cho thêm phần sôi động.

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
to Vietgao:

nói thật với bác là e chả hiểu bác viết cái gì nữa. Một người lịch sự, muốn vào chia sẻ thông tin, học hỏi kiến thức, kết thân với ae......cho dù là phá hoại, đả kích đi chăng nữa thì cũng vẫn biết viết bài bằng Tiếng Việt. Đời e chưa bao h thấy có thứ Tiếng Việt nào mà ko có dấu cả. Các bác online bằng dt,.....okie. Ko sao cả nhưng chỉ xin 1 điều là XIN LỖI toàn thể ae, vì lý do.....nên ko viết có dấu được. Ae sẽ chấp nhận.

Chứ ai ở đâu ra nhảy vô phang 1 phát đả kích người khác mà lại là mem mới, tiếng nói chưa có trọng lượng ở dđ thì ai tin cho dù là sự thật. Vd như giữa a Bạch Đề và e nói thì mọi người sẽ tin ai hơn ? Con "chim" nó cũng biết chứ đừng nói là người. Rất ủng hộ bác đóng góp nhưng xin bác đừng đóng góp kiểu này.

E chỉ đọc được mỗi chữ : "tẩy chay" của bác thôi. Cái này bt. Chơi ko wen cội, ko thích chơi vs những người trong cội này. Okie thì phắn. Chứ tẩy quái gì ?
Còn về việc bán chim thì thuận mua vừa bán. Ai N.G.U ráng chịu. E nói thật với bác là e cũng chơi và cũng bán. Chán con này rồi thì bán kiếm con khác, thiếu tiền làm việc quan trọng thì bán. Ai cấm.

ps: ae thông cảm e viết tắt hơi nhiều.:a11::a11::a11:

Chỉnh sửa lần cuối:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom