Guest viewing is limited

crazytimes

"Cùng Đam Mê - Cùng Chia Sẻ"
SVC$
0
Dường như một số AE đã có những nhận định sai lệch về việc AE tham gia viết bài chia sẽ trong topic này. Mình hoàn toàn đồng ý với việc AE nào cảm thấy mình đủ điều kiện tham gia vào đội ngũ cộng tác viên của diễn đàn thì để lại thông tin đăng ký - kết quả như thế nào thì do BQT diễn đàn xét duyệt và công bố, dựa trên những tiêu chí nhất định. AE tham gia viết các bài chia sẽ, nêu ra những vấn đề mà họ cảm thấy quan tâm trong công tác tuyển chọn cộng tác viên, ... đây là việc làm thể hiện tình cảm, tâm huyết ... của họ đối với đội ngủ quản trị viên của diễn đàn chúng ta và nó không hề ảnh hưởng đến kết quả bình chọn của BQT diễn đàn. Vì vậy chúng ta phải biết trân trọng những ý kiến đóng góp đó? Anh Hlong_ce khi lập ra topic này ngoài việc mời AE tham gia đăng ký anh cũng đâu có nói là cấm AE chúng ta trao đổi đâu? Vì vậy AE nào thấy có vấn đề cảm thấy có liên qua đến công tác tuyển chọn cộng tác viên cho diễn đàn thì cứ mạnh dạn đưa ra để mọi người tham khảo, Anh Hoangvpb, Anh CAND là admin và mod của diễn đàn cũng tham gia viết chia sẽ cùng với AE. ;to @ chaomao_gialai. theo bạn tại sao mọi người lại không được nêu lên ý kiến của mình về công tác tuyển chọn cộng tác viên cho diễn đàn? bạn không nhận thấy những ý kiến đóng góp của AE là rất bổ ích sao? ;to @ TRAN NGOẠN. Đọc qua tất cả các bài chia sẽ của AE trong topic này mình đâu thấy có sự "Hơn - Thua" gì ở đây đâu. Rất mong Anh xem lại vấn đề này.

nhat_nguyet79

"Đất lành chim đậu"
Thành viên BQT
SVC$
0
Kiến thức thì vô tận, kinh nghiệm là do mình tìm tòi học hỏi mà nên, em tự xếp mình vào hạng trung bình - yếu nhưng thời gian (online) và tinh thần thì em lại khá nhiều nên cũng mạnh dạn làm "viên ngói dự phòng" cho ngôi nhà svc.
Họ và tên: Nguyễn Đắc Minh.
Nick trên diễn đàn: nhat_nguyet79.
Nick yahoo: nhatnguyet_van7986.
Ngày, tháng, năm sinh: 05/8/1979.
Địa chỉ: Hoài Đức - Hà Nội.
Sở thích: tìm hiểu kiến thức về Y học, máy tính và svc.
Năng khiếu: không có gì đặc biệt ngoài việc dùng kim đâm vào người bệnh (hihi nghề của em).
Khoảng thời gian online: >5 tiếng (sáng - trưa - chiều - tối).
Có thể quản lý chuyên mục trên diễn đàn: chào mào, chòe than, họa mi, cu gáy.
Cam kết: tận tâm, trách nhiệm, thân ái, đoàn kết, vô tư!
Số điện thoại: 0948697997 - 0433669175.

Xin đính chính lại một chút trong cái "-"Có thể quản lý chuyên mục trên dđ cho nó "cụ tỉ" (cụ thể và tỉ mỉ): đó là Phòng và trị bệnh cho các loài chim như trên.
Thân!

subin081284

Thành viên tích cực
SVC$
0
ôi,em nhức đầu quá các bác ơi,nói chung ai cũng có cái đúng mỗi người mỗi ý,quan điểm nhưng chủ yếu là quan đểm của mình có thống nhất và trùng với quan điểm của số đông hay không mà thôi,vì như chúng ta thấy svc thành lập ra là để cho cuộc sống chúng ta tươi đẹp hơn,cùng nhau xây dựng thì sẽ thành công.
bây giờ tất nhiên ai thấy mình có khả năng cộng tác thì apply vào,quyền chọn ai,ko chọn ai là của admin và số đông trong BQT,chúng ta đừng nên đem quan điểm củ từng người ra mà tranh luận cái hay nên- cái kia không nên
trong cuộc sống chúng ta ko có gì la tuyệt đối cả, vì thế có phải cần thiết là thành viên không bị lỗi khi viết bài như subin đã từng bị thì không nên apply vào vị trí cộng tác viên hay không xin mọi người suy nghĩ lại câu nói của mình
đây là tự nguyện đăngkí khi thấy mình có thể giúp ích cho diễn đàn vậy thì tại sao lại không được hoan nghênh nhỉ:a01::a01::a01:

HLong_ce

Để gió cuốn đi, cuốn đi...
Thành viên BQT
SVC$
0
Thân chào quý anh chị em thành viên,

Do sự cố về server, một số bài đăng kí có thể đã bị mất, HLong_ce thay mặt BQT xin mời gọi quý anh chị em nhiệt tình tham gia đăng kí lại cũng như tiếp tục đăng kí tham gia Cộng tác viên nhằm đóng góp xây dựng thêm cho diễn đàn Sinh Vật Cảnh Việt Nam.

Trân trọng
HLong_ce

Quý anh chị em xin đăng kí ở topic này:
http://svcvietnam.vn/forum/showthread.php?t=21025

dttvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Danh sách đăng ký cộng tác viên.

Mình cũng muốn làm cộng tác viên của diễn đàn lắm,mình chỉ có mỗi 1 niềm đam mê đó là chích Chòe Lửa,nếu được làm cộng tác viên,mình xin 1 chân quản lý mục chòe lửa(hình như không đụng hàng ^_^).Nhưng có 1 điều băn khoăn là mình chưa hiểu rõ: Chức năng,nhiệm vụ,chức danh,trách nhiệm,quyền hạn và quyền lợi khi được làm 1 cộng tác viên là như thế nào và có phải cộng tác viên là Mod ko???Còn về thông tin về mình,mình sẽ đưa ra sau khi hiểu rõ : Cộng tác viên là gì?.Vì vậy xin BQT cho mình và mọi người được biết với,xin chân thành cám ơn rất nhiều !

tdpro193

"Triệu Phú Khu Ổ Chuột"
SVC$
0

Mình cũng muốn làm cộng tác viên của diễn đàn lắm,mình chỉ có mỗi 1 niềm đam mê đó là chích chòe lửa,nếu được làm cộng tác viên,mình xin 1 chân quản lý mục chòe lửa(hình như không đụng hàng ^_^).Nhưng có 1 điều băn khoăn là mình chưa hiểu rõ: Chức năng,nhiệm vụ,chức danh,trách nhiệm,quyền hạn và quyền lợi khi được làm 1 cộng tác viên là như thế nào và có phải cộng tác viên là Mod ko???Còn về thông tin về mình,mình sẽ đưa ra sau khi hiểu rõ : Cộng tác viên là gì?.Vì vậy xin BQT cho mình và mọi người được biết với,xin chân thành cám ơn rất nhiều !
Cộng tác viên là thành viên được cấp phép quản lý 1 chuyên mục nào đó trên diễn đàn bạn ạ, còn Mod là điều hành viên của diễn đàn, Admin là quản trị viên. Admin, super mod và mod đều được gọi chung là ban quản trị của diễn đàn.
Thân
tdpro193

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0

Mình cũng muốn làm cộng tác viên của diễn đàn lắm,mình chỉ có mỗi 1 niềm đam mê đó là chích chòe lửa,nếu được làm cộng tác viên,mình xin 1 chân quản lý mục chòe lửa(hình như không đụng hàng ^_^).Nhưng có 1 điều băn khoăn là mình chưa hiểu rõ: Chức năng,nhiệm vụ,chức danh,trách nhiệm,quyền hạn và quyền lợi khi được làm 1 cộng tác viên là như thế nào và có phải cộng tác viên là Mod ko???Còn về thông tin về mình,mình sẽ đưa ra sau khi hiểu rõ : Cộng tác viên là gì?.Vì vậy xin BQT cho mình và mọi người được biết với,xin chân thành cám ơn rất nhiều !

Bạn vui Lòng xem lại Trang 1 ! Admin đã có nói về chức năng cũng như chức danh rồi !
Cộng tác viên là những thành viên có tâm huyết , có lòng muốn góp một phần vào công việc xây dựng Diễn Đàn. Góp sức với Ban Quản TRị ( Ban Quản Trị Diễn Đàn gồm Admin, Smod, Mod chính thức và Mod thử việc )!

Tất cả đều không có quyền Lợi gì khi tham gia Xây Dựng Diến Đàn ngoài Tâm huyết vì thú đam mê, được chia sẻ và nhận những chia sẻ từ bạn bè .
Cái được gọi là quyền lợi hơn các thành viên khác là được sửa chữa bài viết ..vv.v.v.. thực ra lại là Một Trách Nhiệm lớn chứ không phải quyền lợi như mọi người vẫn nghĩ !
Phải là một người có nghề , có tâm , có sự cẩn trọng , chính xác , mềm mỏng , cứng rắn .v.v..v.v Trong các cách xử lý của mình trên Diễn Đàn mới dẫn đến những sự điều hành , chỉnh sửa , nhắc nhở đúng đắn !

Chúc các Bạn vui !

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Thân chào Ban quản trị!
Tôi là thành viên mới, qua thời gian tham gia diễn đàn tôi đã học hỏi được rất nhiều kinh nghiệm và trao đổi những gì mình biết được. Thiết nghĩ, những kinh nghiệm mà tôi học hỏi được trong thời gian qua là rất quý báu, nếu tự tìm hiểu thì chắc phải mất thời gian rất nhiều. Với tâm huyết mong muốn cho trang web ngày càng phát triển tôi xin có một vài ý kiến với Ban quản trị về việc mời cộng tác viên:
1. Qua theo dõi các thành viên tham gia diễn đàn, BQT có thể đánh giá được trình độ, kinh nghiệm, kiến thức, lòng nhiệt tâm của các thành viên, từ đó BQT có thể gửi thư mời đích danh luôn thành viên đó làm cộng tác viên.
2. Ở mỗi địa phương, tỉnh, thành phố, nên xây dựng đội ngũ cộng tác viên từ 1 đến 2 người hoặc nhiều hơn tùy vào phong trào ở đó.
3. Để sáng lập và duy trì hoạt động của trang web, không biết nguồn tài chính từ đâu (xin lỗi BQT), tôi thiết nghĩ khi hình thành đỗi ngũ cộng tác viên, ngoài các quyền lợi như quy định trên, BQT nên có hỗ trợ một phần nhỏ kinh phí để đội ngũ cộng tác viên hoạt động tích cực.
4. Riêng bản thân tôi là thành viên mới chỉ mong được học hỏi và giao lưu thôi.
Vài ý kiến tham gia nhằm mục đích xây dựng, có gì chưa phải rât mong BQT thông cảm

Chào bạn,

do bận công việc và do diễn đàn phải bảo trì lại cho nên đã trả lời bạn chậm về vấn đề này. Nói chung các vấn đề bạn nêu thì BQT diễn đàn vẫn đang làm. Riêng vấn đề/mục 3 của bạn. Tôi xin thay mặt BQT diễn đàn trả lời bạn. Hiện nguồn tài chánh của diễn đần phần lớn là do anh em BQT/thành viên VIP/thành viên có lòng đóng góp vào quỹ duy trì diễn đàn. Mục kinh doanh bán vitamins nhập về của cửa hàng SVC và cộng tất cả lại cũng không đủ để bào trì trang web này, vì vậy chúng tôi bỏ tiền túi thêm là phần lớn.

Vì vậy, như Đại Linh nói ở trên, chúng tôi lập trang web này mục đích cũng chỉ để nối kết những người có niềm đam mê về SVC VN. Chứ tham gia BQT diễn đàn không có được lợi gì cả, đôi khi còn phải tặng thêm vật chất ra là khác, và đôi khi có người không hiểu lại tặng thêm những suy nghĩ không đẹp nữa là khác, hihi tôi xin được chia sẻ thêm với bạn, đôi khi tôi cũng thấy mệt mỏi vì đã bỏ công sức/vật chất ra mà đổi lại bị tại tiếng vô tội vạ đến bản thân. Những nghĩ lại vì những chuyện tích cực của diễn đàn ngoài thú chơi diễn đàn còn có mục "từ thiện" và những lời cảm ơn/cảm kích/động viên từ các quý anh chị em thành viên khác. Khiến anh em BQT và tôi lấy đó làm vui thú.

Vì toàn thể BQT diễn đàn cũng không có lợi lộc gì cho cá nhân cả, vì vậy khi mời công tác viên cũng mong rằng cá nhân nào đó có lòng đóng góp sức mình để giúp diễn đàn bảo trì các bài viết tốt, ngày được chất lượng hơn thì thật là tuyệt vời.

Kính chào và cảm ơn lời chia sẻ của bạn đến với BQT diễn đàn!

Bạch Đề

PS: dĩ nhiên chúng tôi sẽ xem xét ứng cử viết để đặt họ vào đúng mục/vị trí mà họ thích hợp.

tdpro193

"Triệu Phú Khu Ổ Chuột"
SVC$
0
Những người sáng lập SVC cùng Admin và các Mod đã tạo nên những sân chơi bổ ích cho chúng ta, là thành viên mỗi người cần chung tay góp sức xây dựng phong trào ngày càng lớn mạnh chứ không nên đòi hỏi những gì từ BQT - thiết nghĩ nếu mỗi người trong chúng ta nuôi chim, chơi cá, trồng cây...rồi lặng lẽ đóng cửa ngồi 1 mình mà ngắm thì có còn là thú vui chơi tao nhã nữa không?. Tính đến ngày 30-8-2010 thì SVC mới thành lập được vỏn vẹn 3 năm và đã trải qua nhiều thăng trầm nhưng cũng đã gặt hái được nhiều thành công, đó là nhờ vào phần hy sinh rất lớn từ những anh chị từ BQT diễn đàn cùng những thành viên tâm huyết.
Tdpro193 vừa rồi được anh Hlong_ce tín nhiệm ở BOX " Tin học trong tầm tay", bây giờ tdpro193 xin vé ứng cử vào Cộng Tác Viên vào box khác để mong được đóng góp nhiều hơn nữa
Họ và tên thật: Trần Văn Thái Dương
nick trên DĐ: tdpro193
Y!M: buoncho_sophan
ngày tháng năm sinh: 19-03-1985
Địa chỉ: 33/2 Lê Độ - thành phố Đà Nẵng (hiện đang tạm trú tại nhà khách Công An tỉnh Quảng Nam số 21 Phan Đình Phùng - tp Đà Nẵng)
Sở thich: chim - cây cá - cảnh, cầm - kỳ - thi - hoạ
Năng khiếu: Đã tốt nghiệp khóa (KS) Điện tử - Tin Học, hiện đang theo học ngành (KS)Công Nghệ Sinh Học (nghiên cứu về động - thực vật)
Khoảng thời gian ol: tb 5h/1 ngày
Có thể quản lý mục nào trên diễn đàn: Admin và Mod xem bổ nhiệm em vào đâu thì em công tác ở đó, không có ý kiến (em thường nghiên cứu về thức ăn, dinh dưỡng, bệnh và phòng - trị bệnh của các loài ở từng vùng)
Cam kết khi trở thành cộng tác viên: Vô tư, công minh, nỗ lực hết mình với công việc được giao
Số điện thoại: 0905251666 hoặc 05113710710
Thân
TDpro193

Chỉnh sửa lần cuối:

chaomaonui

Moderator
SVC$
0
BQT cho em hỏi nhé.tại sao hôm qua em có gởi 1 bản đăng ký nhưng hôm nay lại không có.và em có nhận được 1 tin nhắn là bài em đã được di chuyển hay đã bị xóa vậy?hay em chưa đủ điều kiện để đăng ky??????????????????????

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
BQT cho em hỏi nhé.tại sao hôm qua em có gởi 1 bản đăng ký nhưng hôm nay lại không có.và em có nhận được 1 tin nhắn là bài em đã được di chuyển hay đã bị xóa vậy?hay em chưa đủ điều kiện để đăng ky??????????????????????

anh chuyển đó CMNUI ui,
anh chuyển vào mục "danh sách thành viên đăng ký công tác viên á" vì mục này là mục thông báo và giải đáp v.v... chứ không phải mục dành đăng ký.

ở đây:http://svcvietnam.vn/forum/showthread.php?t=21025&page=2

thân,

tonam

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Lâu nay không mở topic này. Hôm nay mở ra đọc được những dòng Bạch đề trao đổi tôi thật sự cảm kích vô cùng. Rất cảm ơn BQT và các cộng tác viên đã có công sáng lập và duy trì hoạt động của trang web, đem đến một sân chơi bổ ích cho những người có đam mê cùng nhau trao đổi kinh nghiệm. Nói thật với các bạn, vì những stress trong công việc mà dẫn tôi tới niềm đam mê Chào Mào. Nhờ những chú chim thân yêu của tôi và trang web này mà mọi căng thẳng trong công việc tan biến, tôi làm việc hiệu quả hơn, yêu công việc. Với mong muốn xây dựng diễn đàn ngày càng phát triển nhưng vì hiện nay kinh nghiệm còn khiêm tốn, rất mong sẽ có điều kiện được tham gia đóng góp. Và cũng xin được kêu gọi các ae ở Bình Định có tâm huyết, có điều kiện cùng chung tay xây dựng diễn đàn.

nguyenha

Thành viên tích cực
SVC$
0
Họ và tên thật :Nguyễn Hoàng Tuyết Hạ
Nick trên Diễn đàn: NguyenHa
Nick Yahoo: hanguyenhoangniit
Ngày tháng năm sinh :21/9/1985
Địa Chỉ:74- tỗ 4 KP3- F Tăng Nhơn Phú B- Quận 9- TP.HCM.
Sở thích: Nuôi chim
Năng khiếu: Đá bóng
Khoảng thời gian online/ngày: 1h đến 23h
Có thể quản lý mục nào trong diễn đàn :Chích chòe lửa
Cam kết khi trở thành cộng tác viên:Hoàn thành tốt nhiệm vụ của một cộng tác viên, thực hiện tốt nội quy và quy định của diễn đàn.
Số điện thoại (nếu có) :

khactu_215

Thành viên tích cực
SVC$
0
Họ và tên thật :........................NGuyễn khắc từ......................... ..........
Nick trên Diễn đàn.........khactu_215.................................... .........
Nick Yahoo: .................lucky_b0y215................................. .............
Ngày tháng năm sinh :...............22/05/1994................................
Địa Chỉ:.......hòa thành, định quán, đồng nai..................................... ...........................
Sở thích:..............nuôi chim, nghe chim hót, tin học............................. ..........................
Năng khiếu:........bóng đá.................................. ......................
Khoảng thời gian online/ngày.........3->4 giờ...........................
Có thể quản lý mục nào trong diễn đàn :....chim sâu, chim rừng...............
Cam kết khi trở thành cộng tác viên:....sẽ phấn đấu thật tốt để hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao......................

lenhansing

Thành viên tích cực
SVC$
0
Họ và tên thật Hoàng Lê Nhân
Nick trên Diễn đàn: lenhansing
Nick Yahoo: le.nhan143
Ngày tháng năm sinh :26/8/1993
Địa Chi: 71/5 trần khắc chân p tân định.. q1
Sở thích: nuôi chim cảnh , cá cảnh
Năng khiếu: năng khiếu thì chỉ có khiếu nuôi SVC cảnh
Khoảng thời gian online/ngày: 6-10h/24h 1 ngày
Có thể quản lý mục nào trong diễn đàn :Box chòe đất( mình rất có kn về nuôi Chòe đất)
Cam kết khi trở thành cộng tác viên:Nếu chưa có kinh nghiệm thì sẽ học hỏi và truyền đạt lại cho ae tham gia 4rum. Nếu có kinh nghiệm thì sẽ dốc hết sức mình để phục vụ cho act
Số điện thoại (nếu có) :.....016 9386 8693

khuyen&dat

Thành viên tích cực
SVC$
0
Họ và tên thật: Bùi Danh Lưu
Nick trên Diễn đàn: khuyen&dat
Nick Yahoo: chuchimnonvatinhyeunhobe
Ngày tháng năm sinh :02/11/1987
Địa Chi: 333 Giải Phóng - Phương Liệt - Thanh Xuân - Hà Nội
Sở thích: Học hỏi, giao lưu trong lĩnh vực chim cá cây cảnh
Năng khiếu: Không có gì nổi bật
Khoảng thời gian online/ngày: 6 - 8 tiếng trong ngày.
Có thể quản lý mục nào trong diễn đàn : Vành khuyên, chích chòe. Hoặc Phong lan.
Cam kết khi trở thành cộng tác viên: Là người của công chúng.
Số điện thoại (nếu có) :....0988208855

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
Họ và tên:.Hoàng Chánh Thư
Nick trên Diễn đàn : hoangchanhthu
Nick Yahoo: thu150685@yahoo.com
Ngày tháng năm sinh :15/06/1985
Địa Chỉ:98/972 đường Lê Đức Thọ phường 6 quận gò vấp tp Hồ Chí Minh
Sở thích: nuôi chim, cây cảnh, nuôi cá, cầu lông…
Năng khiếu: tư vấn tâm lý
Khoảng thời gian online/ngày từ 2 đến 4 tiếng có khi hơn
Có thể quản lý mục nào trong diễn đàn :chích chèo than
Cam kết khi trở thành cộng tác viên: khi được làm cộng tác viên mình sẽ cố gắng làm việc hết sức mình khi có thể để diễn đàn sinh vật cảnh ngày càng lớn mạnh và tạo sân chơi lành mạnh cũng như giải đáp các thắc mắc cho ace cùng học hỏi kinh nghiệm, cũng như bảo tồn các loài chim quý hiếm, tạo một thú chơi tao nhã hòa đồng và phong trào ngày một lớn mạnh để tránh những gian lận những lừa đảo của nhiều người thiết lành mạnh. Mình là từng là sinh viên khoa công nghệ thông tin trường đại học khoa học tự nhiên nhưng giờ đang làm bên bất động sản, nên có thời gian online cũng nhiều, mong góp chút công sức cùng anh e
Số điện thoại (nếu có) :0986828211

haidang1122

Thành viên tích cực
SVC$
0
Họ và tên:.Nguyễn Hải Đăng
Nick trên Diễn đàn :haidang1122
Nick Yahoo: tinhanhvanthe_haidang@yahoo.com
Ngày tháng năm sinh :30.05.1986
Địa Chỉ:nhơn thọ ,anh nhơn , bình định
Sở thích: nuôi chim, cây cảnh, nuôi cá, cầu lông…
Năng khiếu: tư vấn tâm lý
Khoảng thời gian online/ngày từ 2 đến 4 tiếng có khi hơn
Có thể quản lý mục nào trong diễn đàn :chào mào
Cam kết khi trở thành cộng tác viên: khi được làm cộng tác viên mình sẽ cố gắng làm việc hết sức mình khi có thể để diễn đàn sinh vật cảnh ngày càng lớn mạnh và tạo sân chơi lành mạnh cũng như giải đáp các thắc mắc cho anh em cùng học hỏi kinh nghiệm, cũng như bảo tồn các loài chim quý hiếm, tạo một thú chơi tao nhã hòa đồng và phong trào ngày một lớn mạnh để tránh những gian lận những lừa đảo của nhiều người thiết lành mạnh., mong góp chút công sức cùng anh e
Số điện thoại (nếu có) :01655486348

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom