Guest viewing is limited

cuong_daik

"lưng gù nhưng tấm lòng ngay thẳng"
SVC$
0
tình hình là em hôm qua chủ nhật em đang đi chơi thì thấy chú em gọi điện báo mới bẫy được 1 em khuyên cực thuần đậu trên tay và ăn cám như điên luôn. Tối về em bảo nó cho xem, nó mang lồng vào phòng thả xừ chim ra cho em xem, chú khuyên bay rất nhẹ nhàng rồi em em nó bắt cho vào lồng dễ dàng, không thấy phản ứng gì. Cho vào gần các em khác thì thấy đầu nó nghiêng bên này, nghiêng bên kia và hót nhỏ nhỏ trong họng. Em post thông báo này cho các bác nào ở khu vực Hoàng Mai bi xổng chim thì.... mừng cho em..:a39:.( có khi của bác nào chán thả đi í chứ ). Vì không có lồng, đang nhốt tạm trong lồng 20K nên không dám post hình...hì hì :a04:

kukusoul

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chúc mừng bạn :a27: vậy đỡ phải tập chơi với mấy em mộc. Mà trong đám mộc đó bạn cũng nên chọn dần, nuôi tách ra, đánh giá rùi thả dần. Chọn ra e nào bắt mắt, giọng đanh, bền, chịu đấu tốt. Mình thì thích bắt mộc vào mùa này :a04: nhìu em hay

<HR style="COLOR: #cdcdcd; BACKGROUND-COLOR: #cdcdcd" SIZE=1>
Nói ra sợ mợi người cười chê. Nhưng mình vừa bắt 1 em mộc 200k :a03: trước đó mấy e 20-50k ko ăn thua nên phóng sinh với biếu tặng hết. Đợi em này quen quen mình chụp hình post cho ae đánh giá :a12:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

cuong_daik

SVC$
0
Chọn ra e nào bắt mắt, giọng đanh, bền, chịu đấu tốt. Mình thì thích bắt mộc vào mùa này :a04: nhìu em hay
bác cho em hỏi mùa này sao lại nhiều em hay ạ? ý của bác là bắt ngoài hàng chim hay đi bẫy? em thì thích tự đi bẫy chim hơn là ra hàng bắt...hì hì

kukusoul

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bác cho em hỏi mùa này sao lại nhiều em hay ạ? ý của bác là bắt ngoài hàng chim hay đi bẫy? em thì thích tự đi bẫy chim hơn là ra hàng bắt...hì hì
Mùa lạnh chim thường đi lẻ, và cố định. Bạn để ý ở đâu có con hay hót. thì vác bẫy ra. Mùa lạnh bẫy = chim mồi là chính để dễ chọn lọc. Con mồi hay thì phải chim dữ mới lao vào -> thế là sập :a27:. Mình thì có quen thân với 1 ông hay đi bẫy. 2 Hôm mình sang nhà 1 lần, ngó thấy con nào mới bẫy đc mà hay là xích lun :a39:

cuong_daik

SVC$
0
có chú nào xổng xích cho vào lồng em 1 vài chú đi bác, em chẳng dám ra hàng mua vì không biết chọn...hì hì

kukusoul

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
có chú nào xổng xích cho vào lồng em 1 vài chú đi bác, em chẳng dám ra hàng mua vì không biết chọn...hì hì
Mình cũng là may mắn quen đc cao thủ bẫy chim, nên con nào hay ổng mới bán cho mình. Chứ mình cũng ko mún ra hàng chọn giống bạn. Sợ bị lừa :a24: Nếu có dịp lên Lạng Sơn. Mình dẫn bạn đi lựa K :a01:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom