Guest viewing is limited

tinhyeudamme_bh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cho em hỏi thời gian nào trong ngày mở file cho chim học thì chim học mau thuộc bài nhất. thank:D

anhtamdn

Thành viên tích cực
SVC$
0
sáng sớm đó bạn ( khoảng tờ mờ sáng! thời gian mở khoảng 20 phút) hoặc buổi trưa cũng được ! nên để chim 1 mình nơi thoáng mát rồi mở file chim lên! phải kiên trì bạn ah! vì đây làmình tập cho nó chứ ngoài tự nhiên chim bố mẹ hót cả ngày nên nó học mau hơn là mình tự dạy nó!mà nên tìm cho e nó 1 ông thầy mau miệng siêng hót! như vậy mới nhanh được!

nvhung_nhong_

"Nhồng - niềm đam mê số 1"
SVC$
0
theo mình thì sáng sớm tầm 5h sáng, vẫn chùm áo lồng cho chim. Mở file cho em nó nghe nhưng mở vừa thôi đừng mở lớn quá làm chim giật mình. Buổi tối tầm 6-7h tối chim đi ngủ rùi cũng mở cho nó nghe. Như thế chim dễ tiếp thu hơn. Cách này giống cách dạy cho chim nói (đối với Nhồng, xích). Đây là cách mình đang áp dụng. Mỗi lần mở chưng 20-30 phút tuỳ mình rảnh hay ko

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Cho em hỏi thời gian nào trong ngày mở file cho chim học thì chim học mau thuộc bài nhất. thank:D
Thực chất nếu bạn có thời gian và điều kiện thì cho chim học giọng cả ngày là rất tốt nhưng nếu nói học tốt nhất thì vào khoảng sáng sớm và chiều tối thì chim sẽ học tốt nhất. Đến đêm đi ngủ thì chim sẽ nhớ giọng và cứ như thế ngày nào bạn cũng cho học thì chú chim sẽ có được chất giọng hay. Thân

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
Theo Mình chim học tốt nhất là lúc chim thay lông con để ra lông trưởng thành, và thời gian nào mà chim thường ríu học giọng là thời gian tốt nhất.

hoason

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đồng ý với các bác thời gian mở file cho chim học dọng là vào sáng sớm và xế chiều, nhưng theo ý kiến chủ quan của em là mở file chỉ là phụ thôi tốt nhất là lên tìm cho em nó một người thầy. vì chim không chỉ học dọng hót mà còn phải học nhuengx hành vi của nó nữa chú cứ để theo bản năng của nó mf hình thành thì sẽ không có được chú chim hay.đây là ý kiến chủ quan của em các bác đừng trê cười?!

tanchem

Thành viên mới
SVC$
0
Theo tôi chim học giọng dễ nhất là khi chúng thay lông.khi yếu lửa và khi nó hót chuyện. Khi hot chuyện nó sẽ lẩm nhẩm lẩm nhẩm như đọc kinhz khi đó là khi nó dễ bị lai giọng nhất.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom