Guest viewing is limited

ducduy1

"Black & Red"
SVC$
0
Tình hình là em mái của mình đã đẻ được 3 quả rồi, hôm nay đã nhảy vào ổ nằm luôn từ chiều đến tối rôi hihi,.... nhưng mà em không biết thời gian bao nhiêu ngày thì chim con sẽ ra đời. Anh em nào biết cho em thêm thông tin. Em xin cảm ơn!

LacViet

"The Modern Samurai"
SVC$
0
Ðề: Lửa ấp bao nhiêu ngày thì nở?

Trước tiên là chúc mừng bạn. Ít ra là chim đã đẻ được 3 quả trứng.
Thay vì trả lời trực tiếp câu hỏi của bạn, mình mong bạn đọc lại kỷ tất cả các bài viết về cách nuôi/chăm sóc trong quá trình lửa đẻ của các bạn đi trước (DTH, nqdung, OrangHorn, LacViet, etc...) thì bạn sẽ có câu trả lời cho câu hỏi của bạn và bạn sẽ học hỏi thêm nhiều kinh nghiệm của việc ấp trứng, trứng nở, nuôi chim con, etc... nữa. Thân.

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0

Anh Lạc Việt cứ muốn ép người ta học không ak , em thì nói thẳng cho nhanh . Chim ấp khoảng 11 -13 ngày thì nở đó bạn duy ak . Chúc mừng nhé . :a01:

LacViet

"The Modern Samurai"
SVC$
0

haha, phải học chứ. Học hỏi, tìm tòi, nghiên cứu, đọc sách thì mới có kinh nghiệm và tiến bộ được. Chứ chỉ bắt chước người khác làm không suy nghĩ tại sao người ta làm như vậy hay không nghiên cứu cải tiến thêm thì chỉ đứng dậm chân tại chỗ mà thôi. Chẳng bao giờ phát triển và chỉ luôn đi theo đuôi người ta. Xin lỗi các bạn vì LV viết hơi sai đề tài nhưng LV thấy rất nhiều bạn hỏi những câu hỏi lập đi lập lại mà rất nhiều người đã trả lời, chỉ cần dùng search function hay đọc một vài bài viết trước là có thể có câu trả lời rồi, hay có những bạn bắt, mua những con chim mà chẳng biết con chim đó tên là gì, cách chăm sóc ra sao, cho chim ăn gì. Không tìm tòi học hỏi về loài chim đó trước khi mua thì gần như chú chim đó sẽ ra đi trong thời gian ngắn. Như vậy vô tình tự mình hủy hoại các loài chim ngoài thiên nhiên, sau này chính thế hệ mình và con cháu đời sau chẳng còn được thưởng thức những giọng hót êm ái dịu dàng lảnh lót nữa. LV rất ủng hộ các bạn có ý định nuôi chim đẻ nhưng việc nuôi chim đẻ không dể như là nuôi gà nuôi vịt, nhưng cũng không khó cho lắm, nên khi đã làm rồi thì ráng bằng mọi khả năng của mình để cặp chim cho ra những chú chim con khỏe mạnh và với số lượng nhiều nhất. Thân.

phchuongdiscuss

Thành viên tích cực
SVC$
0

CCL ấp 13 ngày là chim con nở. Tuy nhiên có con nở trước có con nở sau vì trứng đẻ trước sẽ nở trước do chim mẹ vô ổ nằm coi như đã ấp luôn trứng đẻ trước rồi. Thân !

tinhbuon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Giải đáp thắc mắc quanh về đề chim CL ấp!!!

mấy a có khinh nghiệm cho e hỏi có phải khi lửa mái ấp thì nó sẻ vào ấp chút đối thì sẻ ra ăn no rồi vào ấp tiếp ko a. vì lần đầu e ghép mà thấy nó như vậy nên ko biết sao:a36::a36:

mua buon roi

"ghiền Chòe Lửa"
SVC$
0
Ðề: lủa ấp

Theo mình biết thì 1 tới 3 ngày đầu mới ấp chim mái thường ra ngoài nhiều nhưng sau đó thì nằm ấp thời gian lâu hơn đến khi trứng nở....Chúc mừng bạn sắp có chim con nha.

tinhbuon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Theo mình biết thì 1 tới 3 ngày đầu mới ấp chim mái thường ra ngoài nhiều nhưng sau đó thì nằm ấp thời gian lâu hơn đến khi trứng nở....Chúc mừng bạn sắp có chim con nha.
cám ơn a nhiều đúng như a nói 1 ngày sau thì số lần nó ra ít lại hjhj. ko biết có nở ko đây

trhai366

Thành viên tích cực
SVC$
0

chắc sắp nở mà bạn, bạn tranh thủ chụp vài ảnh đưa lên mọi người xem nha

nam19lkt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

em ngưỡng mộ các bác quá, khi nào có điều kiện em phải nuôi đẻ thử mới được, mong được giao lưu và chia sẻ cùng mọi người :a26:

trungcoi11

Thành viên mới
SVC$
0
ccl sinh sản bình dương: CL ấp bao nhiêu ngày thì nở?

thân chào tất cả ae clb svc mình là thành viên mới tham gia clb hôm nay vào thấy có mấy ae nuôi ccl đẻ nên mình cũng tham gia cho vui và mong được sự trao đổi kinh nghiệm trong lĩnh vưc này
cách đây 2 tuần mình có nghép 1 cặp ccl sau 3 ngày thì con mái tha rác làm ổ và đã đẻ được 3 trứng vì mình thấy mái mới đẻ nên mình đã lấy 3 trái trứng ra và sau 4 ngày thì nó lại tiếp tục đẻ và hiện nay đang ấp,vậy hôm nay muốn hỏi ae cho biết ccl ấp bao nhiêu ngày thì nở vậy thansk

ducduy1

"Black & Red"
SVC$
0
Ðề: ccl sinh sản bình dương: CL ấp bao nhiêu ngày thì nở?

thân chào tất cả ae clb svc mình là thành viên mới tham gia clb hôm nay vào thấy có mấy ae nuôi ccl đẻ nên mình cũng tham gia cho vui và mong được sự trao đổi kinh nghiệm trong lĩnh vưc này
cách đây 2 tuần mình có nghép 1 cặp ccl sau 3 ngày thì con mái tha rác làm ổ và đã đẻ được 3 trứng vì mình thấy mái mới đẻ nên mình đã lấy 3 trái trứng ra và sau 4 ngày thì nó lại tiếp tục đẻ và hiện nay đang ấp,vậy hôm nay muốn hỏi ae cho biết ccl ấp bao nhiêu ngày thì nở vậy thansk
Thời gian lửa mái ấp và nở khoản từ 11-12 ngày bạn àh. Từ khi chim con nở đến khi ra ràng (biết bay ra khỏi tổ) cũng khoản 12 ngày.
Thân

trungcoi11

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: ccl sinh sản bình dương: CL ấp bao nhiêu ngày thì nở?

Thời gian lửa mái ấp và nở khoản từ 11-12 ngày bạn àh. Từ khi chim con nở đến khi ra ràng (biết bay ra khỏi tổ) cũng khoản 12 ngày.
Thân
vâng thansk bạn nhiều,tại vì bây giờ do đánh bắt nhiều quá nên các dòng ccl hay như mã đà,nam cát tiên k còn nhiều nữa nên ghép đẻ để duy trì giống hay để nuôi phải k bạn

trhai366

Thành viên tích cực
SVC$
0
sao lâu vậy bạn, minh cũng nuôi đẻ thành công nhưng chim con khoang chừng 7 hay 8 ngày là ra khỏi ổ à

habird

"sự sống bắt đầu từ thiên nhiên"
SVC$
0
sao lâu vậy bạn, minh cũng nuôi đẻ thành công nhưng chim con khoang chừng 7 hay 8 ngày là ra khỏi ổ à
bác này nói nuôi lửa đẻ mà từ năm 2012 tới giờ chẳng thấy bác đưa hình e nào cho anh em xem gì hết. 7, 8 ngày mà ra ràng là hơi siêu đó.

trhai366

Thành viên tích cực
SVC$
0
tại chưa biết cách đưa hình lên như thế nào đó bạn
bữa mình có hỏi nhưng chưa co trả lởi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom