Guest viewing is limited

buiquyen.h

Thành viên tích cực
SVC$
0
vâng.em thấy chòe than là loài ăn côn trùng.các bác cho em hỏi là có nên ch0 chòe than ăn thịt sống như thịt lợn hay thịt bò băm nhỏ không?em thấy ở quán chim họ cho chòe non ăn thịt lợn sống ạ

buithanhngoan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình cũng thỉnh thoảng cho chúng ăn thịt sống. Chúng cũng thích ăn lắm đấy. Thịt chỉ cần cắt nhỏ cho ăn là được không cần bầm đâu.

minhcong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình có vài lời góp ý nhé , nhà mình đang luôi chích chòe vành khuyên vàc Chào Mào các loại chim này đều ăn sâu và bọ ở ngoài tự nhiên nên khi chúng ta luôi trong lồng chúng rất rất cần thức ăn có đọ tanh cho ( cào cào châu chấu và các loại thịt ) các bác cho ăn thoải con gà mái nhé nhưng cũng phải để ý phân của chúng nó nhé ko em nó đau bụng thì khổ cho em nó mà mình thu cung khổ nữa heheeh phân hôi mà ( eo ôi )

buiquyen.h

Thành viên tích cực
SVC$
0
cac cao thu giup em tu van chut nao.em xin cam on a.

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Theo Kn của mình nếu nó có nhu cầu thì bạn cứ cho ăn. Nhưng thịt phải tươi mới mua về, đừng để tủ lạnh rồi đem ra cho ăn, muốn cho ăn khi lấy từ tủ lạnh phạn phải để thời gian đủ để thịt như bình thường, chứ ko có hại cho tiêu hóa. Mà lượng ăn cũng vừa phải, mỗi lần 2 đến 3 chút như hạt ngô, ngày một đến hai lần là được.

buiquyen.h

Thành viên tích cực
SVC$
0
vâng.em xin cảm ơn a ạ.vì em mới chơi nên kinh nghiệm còn phải học hỏi ạ

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom