Guest viewing is limited

Hiền cô nương

"Chào Mào"
SVC$
0
Thỉa con Khuyên có lông bụng màu mung chứ không phải là ở hai bên cánh! Bữa trước do nhìn không rõ nên....nhầm! Hi hi

HienKhuyen

Thành viên mới
SVC$
0
em ở tận Nam Định cũng rất muốn mua 1 em khuyên BA SON các bác chỉ giùm em:a03:

vinh75

"Người ham vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
em ở tận Nam Định cũng rất muốn mua 1 em khuyên BA SON các bác chỉ giùm em:a03:
Chào bạn .Thật sự mà nói Khuyên Ba Son hiện giờ cực hiếm ,tuy nó chỉ có tại TPHCM thôi nhưng những người hiện đang chơi và nắm giữ nó cũng rất ít .Ngoài ra chỉ những người nuôi Khuyên lâu năm và từng nghe ,thấy qua K.Ba son mới nhận biết được ,mình trước đây cũng có mua được 1 chú năm 97 được 1mùa mà 600k rồi ,vì mới chơi nên thấy nó nhát nên bán đi tới giờ mới thấy tiếc .Bạn nên chơi Khuyên xanh của Hà nội là được rồi mình thấy cũng hay, nếu tìm mua KBS thì cẩn thận coi chừng bị lừa .Một chút góp ý chân thành .:a04:

Hải dế

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào bạn .Thật sự mà nói Khuyên Ba Son hiện giờ cực hiếm ,tuy nó chỉ có tại TPHCM thôi nhưng những người hiện đang chơi và nắm giữ nó cũng rất ít .Ngoài ra chỉ những người nuôi Khuyên lâu năm và từng nghe ,thấy qua K.Ba son mới nhận biết được ,mình trước đây cũng có mua được 1 chú năm 97 được 1mùa mà 600k rồi ,vì mới chơi nên thấy nó nhát nên bán đi tới giờ mới thấy tiếc .Bạn nên chơi Khuyên xanh của Hà nội là được rồi mình thấy cũng hay, nếu tìm mua KBS thì cẩn thận coi chừng bị lừa .Một chút góp ý chân thành .:a04:

Anh vinh ơi! anh đã từng có khuyên ba son anh thử tả qua nó được không. Có dịp em vào Nam còn biết đường mà chọn không lại đóng học phí thì tiếc lắm. Cám ơn anh nhiều

vinh75

"Người ham vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
To Haiphateco : Thật sự mà nói để phân biệt chính xác 1 chú Khuyên đúng gốc Bason thì phải là cao thủ
chơi lâu năm .Mình hồi trước thì chỉ đang gọi là tập chơi thôi nhưng hên có người bạn có 2 em vì kẹt tiền
nên để lại cho mình 1 chú vì thế nên mới biết đến khuyên BS ,coi như là cũng có duyên với em nó.Còn phân biệt thì hình dáng và màu sắc thì không khác với Khuyên xanh ở Hà nội là mấy nhưng nhát thì khỏi
phải nói ,về giọng thì rất trong trẻo có thể nói nếu trong khoảng chục em khuyên xanh khác mà lẩn vào
1 em KBS thôi thì nghe sẽ thấy khác ngay .Hy vọng là bạn có duyên tìm được 1 chú đúng KBS .Mình chỉ biết được bi nhiêu đó thôi! Thân .

Omop_cute

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thỉa con Khuyên có lông bụng màu mung chứ không phải là ở hai bên cánh! Bữa trước do nhìn không rõ nên....nhầm! Hi hi
chào HCN, mình đóng góp cho bạn thêm một chút ý kiến nhé. loại khuyên mà bạn nói đó chính là khuyên nâu, loại này sồng ở khí hậu lạnh nên vào mùa rét nó thường di cư về VN chính vì vậy nếu ai thường đi bẫy khuyên vào mùa đông sẽ rất hay bẫy được loại này, còn khuyên BA Son thì chỉ sống ở cảng Ba Son mà thôi

Omop_cute

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình xin đóng góp một chút kinh nghiệm vè khuyên Ba Son nha, nếu mà nói người chưa sành lám về khuyên thì khó mà phân biệt được khuyên Ba son và khuyên xanh thường, đa số là chúng dống nhău vì chúng cũng là khuyên xanh mà, chỉ có mỗi tội là khuyên Ba Son sống ở trên những ngọn cây cao và rất dát người thôi, khuyên ba son dộ lên vì tiếng líu của chúng thì thật sự mà nói rất khó tả, để mà nói nếu bình thường thì chúng ta khó có thể nhận xét được ưu điểm của khuyên ba son, thường thì khi đi dượt chúng ta se nghe thấy tiếng khuyên ba son líu rất bé và chán, được cái loài này đấu rất tốt, nhưng khi một chú ba son được treo lên cao thì lúc đó chúng ta mới được thưởng thức cái giọng của BA Son nó hay như thế nào,tiếng líu vang và thánh thót làm sao, khi ba son ở trên cao líu lúc nào chúng ta cũng cảm nhận được ràng tiếng líu đó dường như đang ở ngau trước mặt ta vậykhi khuyen ba son đựoc treo lên tầng 5 và chúng ta có thể đứng đưới đất mà thưởng thức tiếng líu của chúng, lúc đó một chú khuyên ba son thật sự mới thể hiện hết mình được

duong thoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
.Xin cho tôi hỏi:con khuyên xanh tôi mang từ bắc vào nuôi ở cảng BA SON ko may nó bị sổng ra và sinh con đẻ cái ở khu BA SON thì con nó có được gọi là khuyên BA SON ko hở các bác.

khoenchichchoe

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Được gọi là khuyên ba chảo, chim ba son sống theo đàn rất hung dữ chim khác giống không thể thâm nhập vào đàn, chúng thường xua đuổi con khác loài ra khỏi bầy

thuanthuynguyen

Ngọc Kỳ Lân
Thành viên BQT
SVC$
0
Chim khuyên thì là chim khuyên chỉ có 2 loại kh xanh và kh vàng chứ làm sao cứ ở vùng miền nào là goi khuyên thế đươc bạn

hieukhongem

Thành viên tích cực
SVC$
0
Miền Bắc thì chơi chim Miền Bắc thôi.Giá của nó cũng hơi đắt thật:a45:

duong thoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Trưa nay mình vào nhà 1 anh bạn chơi khuyên, anh khoe con khuyên Ba son hay lắm. Ngồi cả tiếng buổi trưa mà chưa thấy cậu ta líu ( Đang thay lông, mình không thấy họa quanh mắt). Vậy các anh em cho mình hỏi khuyên Ba son thì mua ở đâu? Ai có để lại cho mình 1 chú được không? Số điện thoại của mình. 0979899182. Thân!
Xin chào bạn nhé,mình ở hp muốn hỏi xem nhà anh bạn ở quảng yên,hạ long hay uông bí đấy,nếu thực sự bạn thích khuyên ba son thì mời bạn có dịp ra hp mình mời bạn ra hội khuyên hp ở cung việt tiệp chơi nhé,nhớ hồi âm lại cho mình nhé.

bi_beo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mua khuyên bason ở tp.hcm thì mua ở đâu dzậy? mình cũng muốn mua 01 chú ah.cho mình thêm thông tin với

cacuong12000

Thành viên mới
SVC$
0
tôi có một em ba son đuôi xòe bác nào thích chiêm ngưỡng thì alô.đt;0904315994

tôi có biết một đồng chí vua đuôi xòe.đặt hàng là có nhưng giá thì rất đắt.đt;0943037766 chúng tôi thường gọi là khuyên xì ke.vì dáng chim nhỏ gọn đuôi xòe to dài hơn con thường 1đến1,5cm.

tôi có được chiêm ngưỡng chú khuyên đuôi to có số ở hà nội nhưng so với chim xì ke thì thua xa.mỗi tội cái ông này ko giao lưu.thế mới hay.

khoen ba son,trông thật ngon,hót véo von,hơi nhỏ con.tui có mấy em khoen xì ke lúc nào rảnh post lên cho các bác xem.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

ludong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Khuyen Ba Son

Tình hình là mình vừa được tặng 1 chú khuyên Ba Son :a01:. Nó là của 1 anh tên D dợt chuyên ở CLB bi sắt tặng( là người có nhìu chú chim lạ: sâu đầu đỏ đen, đất bông nâu va trắng, lửa bông, và khuyên Ba Son) . Do nản vì nhát quá nên đã biếu em làm kỉ niệm, em cắt cánh và đuôi cho mau dan heheh Dzui wa các bác àh:a21:

congtam

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Khuyen Ba Son

Mình chưa biết khoen ba son bạn có thể post ảnh lên cho mình và mọi thưởng thức không,vì mình nghe nói khoen bason hay và hiếm lắm nên muốn thấy đc hình ảnh e nó.Thân

Nuademvangem23

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Khoan khoan! Cho HCN góp ý kiến nha! Có sai thì xin đừng có mắng, kẻo tội nghiệp HCN! Hi hi
Mới tậu được em Khuyên nên hôm nay đóng góp một tí cho vui!
Không biết Khuyên Ba Son có phải là con Khuyên dưới cánh có màu đỏ nhạt hay không! HCN hỏi thì được người ta trả lời là như vậy đó! Chim này nghe nói có nhiều ở Trung Quốc, đặc biệt là đảo Hải Nam, khi có gió mạnh thì chim bay di cư vào Việt Nam để trú, thế là bị dính bẫy!

Theo như kinh nghiệm của nhiều người nuôi Khuyên thì không nên chơi loại Khuyên này, nhìn qua thì thấy đẹp, dưới cánh màu đỏ nhưng Khuyên này nó líu không hay bằng loại Khuyên ta hay nuôi!
Bữa trước bên đường Đoàn Thị Điểm ( Huế) có bán Khuyên này, chim bổi giá dao động từ 40 - 50k một em, còn Khuyên mà mọi người hay nuôi thì giá từ 25 - 35k một em!
Ở Huế người ta không chuộng loại Khuyên này cho lắm vì hót và líu không hay, lại chèn không dữ!
mình chỉ góp ý bạn đừng hiểu nhầm nhé nếu bạn nói giọng cùa khoen Bason ko hay = khoen xanh vậy thì chắc là bạn chưa biết choi khoen rồi....giọng con K xanh rất gắt và chan chát con giọng Bason trong ko gắt nhưng rất thanh ko chát ... chim K xanh thì to con dài đòn ko nhát người con K ba son thì nhõ ko ngắn ko dài màu lông hơi xanh sậm và đặc điểm biết dễ dàng nhất là khi líu hoặc đi chuyện chim hay thọt thọt và cái hầu chim luôn luôn giựt đều theo âm thanh chim phát ra................!!! có gì chưa đúng đừng la em^^

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

khoenchichchoe

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Để bàn chút về một số đặt tính của khoen ba son. Nhiều người nói khoen ba son liu nhỏ thì thật là sai lầm, giọng chúng củng rất lớn, nhưng chúng có đặc điểm hay là thường líu dài, ít gặp những con líu đỏan. Giọng của khoen ba son kì thực là hơi khác với âm vực của khoen Bắc cộng với độ luyến láy nên khi một bầy khoen líu mà có giọng của Ba son thì gịong của chúng thường bạt ra khỏi bầy dễ gây sự chú ý của người chơi. Còn nói về độ thanh thì chất giọng của khoen ba son cũng tương tự như khoen Bắc(khoen Bắc thường bắt gặp những con giọng rất thanh mà Ba son cũng không bì được).Cũng rất tiếc là tôi cũng cố gắng thu âm giọng Ba son để mọi người thưởng thức nhưng vẩn không thực hiện được(giọng thường bị rè không nghe được, điều này chắc có thể do máy không tốt).Vài điều chia sẻ với anh em.

Ngoạn Ngọc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ngày xưa trong tp hcm chưa có khuyên miển bắc miền trung vào thì nghệ nhân sài gòn chỉ chơi khuyên ba son (tức chim bản địa) .Chứ thực sự ra thì chim vùng nào cũng có con hay con dở đâu phải chim ba son mới hay. Ngày nay hầu như chim ba son không còn nữa , nếu còn thì cũng không hẳn là ba son chính hiệu vì chim các nơi khác được đem về rất nhiều , một phần do thả một phần do bay rất nhiều nên có khi bắt tại ba son nhưng không phải là khuyên ba son đâu."ở đâu cũng có anh hùng" chim vùng nào cũng có chim hay ta không cần đòi hỏi phải chim ba son mới hay

bachcathuongson

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Trưa nay mình vào nhà 1 anh bạn chơi khuyên, anh khoe con khuyên Ba son hay lắm. Ngồi cả tiếng buổi trưa mà chưa thấy cậu ta líu ( Đang thay lông, mình không thấy họa quanh mắt). Vậy các anh em cho mình hỏi khuyên Ba son thì mua ở đâu? Ai có để lại cho mình 1 chú được không? Số điện thoại của mình. 0979899182. Thân!
Cách phân biệt chim Ba Son thứ nhất là chim nhiều giọng luyến láy rất hay líu dài và rất khó thuộc vì chim này sống ở cảng Ba Son có những cây cao còn hơn những cây ở phố Lò Đúc ngoài Hà nội thứ hai khi nhìn chim mộc khuyên Ba son đòng tử mắt nâu đỏ hơn những chú khuyên thường mình đã được một cao thủ về khuyên Ba Son dạy

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom