Guest viewing is limited

tuanminhchau

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em là lính mói,mong các anh chỉ giáo:em muốn thay lông cho chú chim mi của mình vì bộ lông cũ xấu quá(em đã trùm cả tháng mà nó vẫn không rót lông).vì đây là chú mi hót em đuọc nguòi bạn tặng,bộ lông xấu quá muốn nó thay lông mong các anh chỉ giúp,hiện em đang cho ăn cám bavi trộn trúng.Xin cám on

phansang13

Thành viên mới
SVC$
0
Bạn cứ nuôi tốt vào, đến mùa thay lông chim sẻ thay... việc này không vội được.
thường khoản cuối tháng 8 chim bắt đầu thay lông...

luongdd

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nếu bạn ở Hà Nội thì mình giúp được, vì chỉ cần ăn cám mi chọi của mình là trút lông ngay trừ trường hợp chim vừa thay lông xong về bạn nuôi bị như vậy
còn không cứ cuối tháng bảy đầu tháng tám là chim thay lông bạn ạ
Luongdd....thân

tuanminhchau

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nếu bạn ở hà nội thì mình giúp được, vì chỉ cần ăn cám mi chọi của mình là trút lông ngay trừ trường hợp chim vừa thay lông xong về bạn nuôi bị như vậy
còn không cứ cuối tháng bảy đầu tháng tám là chim thay lông bạn ạ
luongdd....thân

mình ỏ tp.hcm,chim này mình mua lại vì nghe nó hót rất hay và dạn.mùa trước chủ cũ nuôi cũng chưa thay lông và mình nuôi là mùa 2.mình đã làm đủ cách,từ tắm lúc chiều,hạ lủa,đổi cám,đến tắm nước vo gạo..nhưng bó tay!có bạn nào giúp mình không.xin trân trọng cảm ơn.

binouvo90

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim đang căng nên anh cứ từ từ...chim đang căng sẽ rất khó rớt lông...cứ chăm bình thường...cám , cào cào và trứng kiến ...anh chứ chăm bình thường đi...khi nào rớt là nó rớt à....đừng ép nó rớt sẽ mất 1 con chim hay đó`

hoangsau

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hôm truoc mình có 1 con làm đủ mọi cách ko chịu rớt nên mình đành bắt ra nhổ hết lông của em nó giờ thấy rớt lông trụi hết đang ra lông lại hihi.cách này công nhận chim rớt lông lẹ thiệt .bạn dzám làm thử ko

vanhieu15

"jesus i trust in you"
SVC$
0
trùm ko có tác dụng làm rớt lông. tắm chiều hay có vặt lông đi nữa cũng lại ra lông mới mà ko thay tự nhiên. chim thay lông thi phải nuôi tốt đều tay. con chim nó wen nhà wen chủ, thức ăn ko đổi thì nó mới thay. bạn cứ dưỡng đi. lông xấu rồi thì cũng mau thôi. vấn đề mình có kiên nhẫn hay ko

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom