Guest viewing is limited

chaomaotanphu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Trong các loài chim biết nói ở Việt Nam con nào là học nói nhanh và hay nhất anh em nhỉ. Em đang tính nhập môn thêm món này mà chưa có kinh nghiệm mong ae chi sẽ.

kibou

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Trong các loài chim nói theo mình thì loài học nói nhanh và sõi nhất là Nhồng ( ngoài bắc gọi là Yểng ) .

Ngoài ra còn có Vẹt, Két, Xích, Cà cưỡng, Sáo, .... Cũng nói tốt. Một đặc điểm của các loại biết nói này là vừa ăn vừa

phá mồi cho nên hàng ngày phải dọn chuồng rất cực hoặc là chế cóng cho ăn để chim không phá đồ được.

Sturnus

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Thứ tự các loài chim biết nói thường gặp theo mình có lẽ là: Quạ đen > Nhồng (Yểng) > Sáo đen, xích >Sáo sậu (cưỡng), vẹt ngực hồng, vẹt đầu xám> Sáo nâu > Các loại vẹt nhỏ hơn (Một số loại vẹt lớn ở Nam Mỹ, Châu Phi, Australia... có khả năng nói rất tốt mình không kể ra ở đây, tuổi thọ của các loài vẹt đó rất cao và chúng rất thông minh (tuổi thọ vẹt trung bình từ 30-80 tuổi, ngang một đời người rồi còn gì), kỷ lục về nói hiện giờ vẫn đang là họ Vẹt, nhớ không nhầm là hơn 300 từ thì phải, có thể giao tiếp đơn giản với con người.:a44:

Việt Chương

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Trong các loài chim biết nói ở Việt Nam con nào là học nói nhanh và hay nhất anh em nhỉ. Em đang tính nhập môn thêm món này mà chưa có kinh nghiệm mong ae chi sẽ.

Chỉ có thể là nhồng !! Nhưng mình khuyên bạn đừng nên nuôi nhồng , nó ăn uống rất bừa bãi và thải nhiều phân rất mất vệ sinh . Nếu nuôi thì nên kiếm một em xích mà nuôi , còn nếu bạn dư dã thì kiếm một em vẹt xám châu phi vừa thông minh vừa thân thiện lại sống rất lâu .

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom