Guest viewing is limited

quockhaikute

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hôm qua vừa mới bẫy được một chú than chuyền vừa mới thay lông xong, còn phần lông trên đầu vẫn chưa hoàn thiện nữa. Khi còn ở ngoài nó rất dạn dĩ, đậu cách khoảng 3,4m là không bay.. Lúc bẫy cũng vậy, ngồi sát bên uống nước mía, người ta đi qua đi lại nhiều (Tại bẫy trong trường học) vậy mà nó cũng lao vào bẫy...Tới khi mang về thì chú nó cũng nhảy nhưng không nhiều, cũng không tung đầu vào lồng.. Nhưng không biết sao nó hay há miệng ra hoài, mới nhảy lên, nhảy xuống vài lần lại há miệng ra.. Hình như nhìn lúc nào cũng thấy nó há miệng ra hết, thấy mà tội. Mình không trùm áo lồng hoàn toàn vì thấy nó cũng dạn, có thể là chim bị sổng vì bên mép mỏ có dấu hiệu trầy và thẹo giống như đã từng được nuôi trong lồng. Các bạn có kinh nghiệm nhờ giúp mình xem thử sao con than của mình nó lại vậy??? Các bạn hướng dẫn mình cách chăm sóc luôn nha! Thanks...

new_rice

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nhảy===> mệt ===> há mỏ . Chuyện này bình thường mà

Nó giống như mình đá bóng há mồm ra để thở thôi :a01::a01:

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
than chuyền bẫy về dễ thuần và mau hót đấy, bạn cho nó ăn sâu và cào cào liên tục đừng để đói. be bịt cẩn thận đừng để chim hoảng là đựoc rồi dần dần vào cám.
:a15:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom