Guest viewing is limited

sony7778

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các bác cho em hỏi Than nhà em mới bắt (Than đuổi 2-3 năm lồng khá thuần hơi chạy tý hì hì) không hót chỉ khẹt khẹt suốt như đòi đánh nhau thôi không Huýt chẹp chẹp như mấy em than đuổi khác ở nhà (em chỉ nuôi than đuổi). Em này tướng tá cái gì cũng to như khướu ý (mỏ to, chân to khô trắng , mình dài, cổ dài nhìn phê lắm) như vậy alf nó làm sao không (hỏi bác Chip nhưng hình như bác bận hay mạng bị lỗi không nhận được thư em hay sao nên không thấy trả lời buồnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnn

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Bạn cung cấp thông tin thêm xem 'khẹc' do bệnh hay kêu 'khè khè'. Nếu có thêm clip thì hay quá. Bạn nhớ mô tả chi tiết nhé.
.
Thân

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
Mình nghĩ chắc nó kêu Chòe ..... nếu than bệnh thì ko thể đòi đánh như bạn mô tả, nếu nó đã 2,3 năm lồng thì chắc là nó khá thuần rồi, bạn treo riêng khuất mấy con kia thử xem. mô tả kỹ hơn để ae tiện giúp đỡ.
thân

sony7778

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ok mình sẽ gửi Clip nhờ các bạn tư vấn cảm ơn . . .

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

ruaos

Thành viên mới
SVC$
0
Các bác cho em hỏi tí
Con CT em đem ra cội dợt ,gặp chim khác chỉ hót vài tiếng rồi xù lông,nhảy xuống đớp lia lịa miếng lót lồng.
Lí do vì sao ạ ?
Thanks

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Các bác cho em hỏi tí
Con CT em đem ra cội dợt ,gặp chim khác chỉ hót vài tiếng rồi xù lông,nhảy xuống đớp lia lịa miếng lót lồng.
Lí do vì sao ạ ?
Thanks
Chào bạn,
.
Chim bạn non mùa, dữ tính hoặc chưa đến độ căng như ý. Đây cũng là cái khó khi chơi Than. Nếu chim bạn dữ tính thì không có cách, còn như chưa căng thì bạn nên treo xa xa cho lên dần rồi dời vô từ từ. Nói sơ qua để bạn thấy vấn đề còn như mình phải thấy chim mới nói được. Chúc bạn vui.
.
Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom