Guest viewing is limited

quang37

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
con than hót giọng hay quá cụ Quang ạ. quay xa quá nên cngx hơi khó nhìn. mà cụ cho vào lồng 68 rộng rãi cho nó chạy cầu cho đẹp. mà con này ko xù ko chụp há. nhìn đã quá. dù h mình ko chơi than nữa nhưng nghe vẫn thích làm sao hi hi
Thân

quang37

Thành viên tích cực
SVC$
0
con than hót giọng hay quá cụ Quang ạ. quay xa quá nên cngx hơi khó nhìn. mà cụ cho vào lồng 68 rộng rãi cho nó chạy cầu cho đẹp. mà con này ko xù ko chụp há. nhìn đã quá. dù h mình ko chơi than nữa nhưng nghe vẫn thích làm sao hi hi
Thân
Hi, k hiểu sao em xem clip này thì thấy k hay lắm. Em thấy khi kè chim đấu giọng k hay bằng lúc nó hót một mình hoặc để khuất mặt nhau đấu. Nhất là buổi sáng sớm, 5h sáng trời bắt đầu sáng nó thi nhau kéo thì thôi rồi, hihi.
Thực sự là con này chim chuyền nhưng giọng rất hay, kéo dài và đảo giọng, lâu lắm rồi mới kiếm lại được con Than có giọng như vậy, sáng sớm dậy được nghe nó kéo tự nhiên thấy phấn chấn, cảm giác như được sống lại tuổi thơ. Cách đây 2 năm cũng có một con kéo giọng, bự con, đuôi to y như vậy nhưng bị sổng lúc cho tắm, bay đi một mạch luôn, từ đó đến nay cầm qua cũng cả chục con rồi nhưng vẫn không có con nào làm hài lòng như con này.
Còn xù thì vẫn xù nhưng thỉnh thoảng mới nhợn lên khi có con nào mới vào kéo giọng lạ thôi rồi xẹp liền và chơi tiếp, con nào mà k xù giá cao lắm lên đến hàng chục chai, cũng thích lắm mà với k tới

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom