Guest viewing is limited

Ban Quản Trị

"Hãy cùng làm cuộc sống tốt đẹp hơn"
Thành viên BQT
SVC$
0
Thân chào quý anh chị em,

Lời đầu tiên BQT_svcvietnam xin chúc mừng Hội có những hoạt động giao lưu thân thiện vui vẻ và bổ ích. Qua thời gian hoạt động trên diễn đàn Sinh Vật Cảnh Việt Nam, BQT_svcvietnam xin có một số lưu ý gởi đến quý anh chị em như sau:

- Quý anh chị em Hội Họa Mi Hà Đông, nên bầu ra Hội Trưởng, Hội phó ( Ban điều hành của Hội), là những người đại diện Hội liên lạc với BQT trong quá trình sinh hoạt, giao lưu trên diễn đàn, để đi theo tiếu chí chung của diễn đàn Sinh Vật Cảnh Việt Nam.

- BQT_svcvietnam đã dành riêng một box trên diễn đàn để quý anh chị em có nơi giao lưu, học hỏi kinh nghiệm, chia sẻ những hoạt động của Hội đến với nhau, do đó những bài viết giao lưu vui vẻ, thoải mái ... là hợp lý. Tuy nhiên, mong quý anh chị em không nên sử dụng những từ ngữ đời thường vào trong các bài viết của mình sẽ gây phản cảm hoặc gây ức chế đến các thành viên khác khi tham gia vào diễn đàn, ảnh hưởng đến văn hóa chung của diễn đàn Sinh Vật Cảnh Việt Nam. Đồng thời, các bài viết mang tính buôn chuyện mong quý anh chị em cố gắng hạn chế nhằm sử dụng hợp lý tài nguyên diễn đàn.

Trân Trọng
BQT_svcvietnam

TA HIEN

Quản lý
SVC$
0
Em xin thay mặt anh Em hội Mi HÀ ĐÔNG gởi lời cám ơn BQT
Báo cáo các bác Hội Mi HÀ ĐÔNG chúng em đã có Hội trưởng,hội phó và ban liên lạc.
Hội trưởng là Bác Khánh ,Hội phó là Mr.Bình( nick hoamirung).Việc liên lạc với BQT thì em hoặc hoamirung sẽ thay mặt anh chịu trách nhiệm việc này.Có gì Nhờ BQT liên lạc sau đó em và hoamirung sẽ liên lạc với anh em trong hội.

Về việc sử dụng tài nguyên của diễn đàn một cách hợp lý hơn anh em sẽ rút kinh nghiệm.Khi viết bài ai cũng phải tuân theo nội quy của diễn đàn,nhưng Diễn đàn cũng mang khía cạnh giải trí nên nếu quá khắt khe trong ngôn từ cũng như nội dung thì cũng khó tham gia,việc này nếu có thể mong BQT châm chước.Những bài viết kg đạt yêu cầu về ngôn từ,nội dung trong thời gian đầu Anh em chưa nắm kỹ nội quy vì vậy khi xóa nhờ BQT thông báo ngay dưới bài viết đó để anh em khác còn biết rồi rút kinh nghiệm tránh không lặp lại.
Mấy lời gom góp ý kiến của anh em trong hội xin chuyển tới BQT mong BQT xem xét giúp
Thay mặt anh em HỘI MI HÀ ĐÔNG một lần nữa xin cám ơn.

Ban Quản Trị

"Hãy cùng làm cuộc sống tốt đẹp hơn"
Thành viên BQT
SVC$
0
Thân chào quý anh chị em Hội Họa Mi Hà Đông,

Lời đầu tiên xin chúc mừng Hội đã có Ban Cán Sự để điều hành hoạt động của Hội, điều này sẽ giúp Hội ngày càng phát triển hơn và bền vững hơn. Xin cám ơn anh TaHien đã thông báo đến BQT.

BQT sẽ họp bàn sau đó sẽ thông báo sớm đến quý anh chị em Hội HM Hà Đông thành viên sẽ cùng với BQT điều hành Hội HM Hà Đông trên diễn đàn svcvietnam.

Một lần nữa xin được chúc mừng Hội Họa Mi Hà Đông đã có Ban Cán Sự mới, chúc Hội Họa Mi Hà Đông trở thành một điểm giao lưu cuối tuần hấp dẫn, lành mạnh. Là nơi mà các thành viên gặp nhau chia sẻ thú vui nghề chơi HM, các thể loại Sinh Vật Cảnh khác, giúp đỡ nhau trong cuộc sống ... Và mong rằng cùng với diễn đàn Sinh Vật Cảnh Việt Nam, Hội Họa Mi Hà Đông đưa câu slogan của diễn đàn chúng ta đã chọn:

"Hãy Cùng Làm Cuộc Sống Tốt Đẹp Hơn "

đi vào cuộc sống và ngày càng trở thành thiết thực hơn.

P/s: Vâng, việc giao lưu là không thể thiếu các bài viết dí dỏm, khôi hài, những bài viết giao lưu hỏi thăm, những từ nói lái, nói chệch vv ... Nhưng BQT chỉ xin lưu ý đến các ngôn từ ảnh hưởng đến sự trong sáng của tiếng việt, cũng như gây phản cảm hoặc ức chế đến với các thành viên khi theo dõi các bài viết của Hội, tránh gây ảnh hưởng đến Văn Hóa chung của diễn đàn Sinh Vật Cảnh và của các thành viên trong nước và nước ngoài.

Trân trọng
BQT_svcvietnam

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0
Xin chào BQT_svcvietnam,

Xin chân thành cảm ơn những tình cảm cũng như đóng góp của quí BQT cho hội Họa Mi Hà Đông. Đúng như các bác nói, phương châm của Hội Họa Mi Hà Đông là tạo ra 1 sân chơi lành mạnh, vui vẻ để anh em có thể giao lưu, học hỏi, trao đổi với nhau những vấn đề về chim, về sinh vật cảnh và các vấn đề xung quanh cuộc sống.

Tính đến nay, hội Họa Mi Hà Đông đã đi vào hoạt động được hơn nửa năm, lịch dượt thường xuyên vào sáng CN hàng tuần và chưa bị ngắt quãng buổi nào cho dù mưa gió, bão bùng. Điều này có được là nhờ toàn thể anh em hội viên đã nhiệt tình, không quản ngại khó khăn để với đam mê.

Ngoài hoạt động dượt chim hót hàng tuần, Hội Họa Mi Hà Đông tự hào đã tổ chức thành công cuộc thi Họa Mi chiến liên tỉnh vào ngày 22/11/2009, với các thành viên đến từ Hà Giang, Cao Bằng, Vĩnh Phúc, Thanh Hóa, Bắc Ninh...

Từ trước tới nay, anh em hội Hà Đông có lẽ chưa quen với svcvietnam như ABV vì bản thân hội Họa Mi Hà Đông bên ABV đã xây được ngôi nhà có lẽ là kỷ lục mà chưa hội nào ở ABV làm được, đó là hơn 150 trang cho thớt Họa Mi Hót và hơn 40 trang cho thớt Họa Mi chọi.

Thay mặt anh em hội Họa Mi Hà Đông, xin gửi lời chúc sức khỏe tới toàn thể BQT. Hy vọng rằng, hoạt động của anh em hội Mi Hà Đông trên svcvietnam cũng sẽ phát triển không kém bên ABV.

P/S: Anh em hội Họa Mi Hà Đông cam kết sẽ thực hiện đúng qui định do BQT đưa ra.

Hơn nữa, nếu được BQT có thể cấp quyền cho 1 hoặc 2 thành viên có thể điều hành box Họa Mi Hà Đông, như vậy sẽ giúp BQT ko phải mất nhiều thời gian chỉnh sửa hay xóa bài vì nhưng bài có nội dung ko đúng qui định của BQT thì bản thân hội Hà Đông có thể tự xử lý mà ko phải mất công của các bác.

Hoamirung có vài lời chia sẻ với BQT, nếu có gì không đúng mong các bác bỏ qua.

Một lần nữa xin chân thành cảm sự giúp đỡ và ủng hộ của các bác.
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden"><input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

anhdungpro

Thành viên mới
SVC$
0
chào mọi người mình tên Dũng . mình mới chơi chim họa mi mình mong đc giao lưu vs hội vs mọi người để đc biết thêm kiến thức ? thân gửi !:a35:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom