Guest viewing is limited

nguyenvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
tình hình là em than này là chim bổi nuôi được 5 tháng đã hót sổng nhiều ở nhà,mình đưa ra cội dợt,bị treo gần 1 em căng lữa em than của mình nhảy hoảng thế là mình đem vào ngay và trùm áo lồng xách về nhà liền,vậy các pro cho hỏi thế em này có bị bể hay không có nên nuôi tiếp hay không vậy?thank các pro bớt chút time hướng dẫn

than_qngai

Thành viên mới
SVC$
0
tình hình là em than này là chim bổi nuôi được 5 tháng đã hót sổng nhiều ở nhà,mình đưa ra cội dợt,bị treo gần 1 em căng lữa em than của mình nhảy hoảng thế là mình đem vào ngay và trùm áo lồng xách về nhà liền,vậy các pro cho hỏi thế em này có bị bể hay không có nên nuôi tiếp hay không vậy?thank các pro bớt chút time hướng dẫn
bạn nên chờ thời gian nữa. Qua 2 3 ngày mà bạn cảm thấy nó còn hoảng thì chắc là bể rồi. Còn ko hoảng thì chắc ko sao đâu.
(có gì ko đúng anh em đừng trách nha):a23:

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
à! ko sao đâu bạn. mấy con yếu lửa ra gặp mấy con dữ nó sợ, nhưng khi lên lửa thì vẫn chơi lại bình thường. trừ mấy con đá bể. thời gian để chúng trở lại như lúc đầu thì khó khăn hơn. rút kinh nghiệm. chim bổi chim non. chim chưa ra cội lần nào, khi ra cội đừng có dở áo lồng ra treo lên liền. lạ cội cộng với lửa chưa đủ + cọng với nhiều cao thủ quá sẽ làm hỏng chim đấy. lần sau khi mang chim ra cội cứ trùm nó lại. treo xa xa chút chút khoảng 5m. ngồi chơi uống cafe. mang đi vài lần cũng làm như thế, khi nào bạn thấy chúng ở trong lồng mà chịu chơi thì hé áo lồng ra. 2 lần rồi cỡi hẵn ra. nhưng cũng đừng mang tới gần. đến khi nào quen cội. lên chim mới tính chuyện treo gần cho chúng đấu nha

nguyenvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
à! ko sao đâu bạn. mấy con yếu lửa ra gặp mấy con dữ nó sợ, nhưng khi lên lửa thì vẫn chơi lại bình thường. trừ mấy con đá bể. thời gian để chúng trở lại như lúc đầu thì khó khăn hơn. rút kinh nghiệm. chim bổi chim non. chim chưa ra cội lần nào, khi ra cội đừng có dở áo lồng ra treo lên liền. lạ cội cộng với lửa chưa đủ + cọng với nhiều cao thủ quá sẽ làm hỏng chim đấy. lần sau khi mang chim ra cội cứ trùm nó lại. treo xa xa chút chút khoảng 5m. ngồi chơi uống cafe. mang đi vài lần cũng làm như thế, khi nào bạn thấy chúng ở trong lồng mà chịu chơi thì hé áo lồng ra. 2 lần rồi cỡi hẵn ra. nhưng cũng đừng mang tới gần. đến khi nào quen cội. lên chim mới tính chuyện treo gần cho chúng đấu nha
thank bạn nhiều lắm em này về nhà hót dữ lắm nhưng ra cội không dám chơi vì mình ít đi ra cội

hoangchanhthu

Thành viên BQT
SVC$
0
thank bạn nhiều lắm em này về nhà hót dữ lắm nhưng ra cội không dám chơi vì mình ít đi ra cội

do nó chưa quen cội đó bạn! phải tập nó thì ra cội nó mới dám chơi chứ. bạn nhận đc tin nhắn chưa

Bồ Bàn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bổ sung thēm, khi mang chim ra cội bạn phải chăm chim cho nó có lữa, lữa càn nhiều càn tốt, chim bạn là chim bổi 5 tháng mà ra cội được là vip lắm rùi, khuyên bạn đừng non nóng quá mà hư chim hay
:a01::a33:

nguyenvu

Thành viên tích cực
SVC$
0

do nó chưa quen cội đó bạn! phải tập nó thì ra cội nó mới dám chơi chứ. bạn nhận đc tin nhắn chưa
thank bạn nhiều mình nhận được rồi bạn chắc bạn nuôi nhiều chim lắm có than lửa nhiều không bạn

---------- Post added at 05:56 PM ---------- Previous post was at 05:54 PM ----------

bổ sung thēm, khi mang chim ra cội bạn phải chăm chim cho nó có lữa, lữa càn nhiều càn tốt, chim bạn là chim bổi 5 tháng mà ra cội được là vip lắm rùi, khuyên bạn đừng non nóng quá mà hư chim hay
:a01::a33:
thank bạn nhiều lắm lúc ra cội em nó hót được khoảng 10 hay 15 phút rồi thồi chắc chưa có lửa lắm

hoangchanhthu

Thành viên BQT
SVC$
0
nhà có than nhiều. 9con than. 2 con lửa. 2 con Chào Mào. cũng mê chào mào lắm. nhưng chưa kiếm đc e ưng ý. với 1 cặp mi. than thì toàn chim mùa này. nên cũng chưa chơi đc bạn ạ. hôm nào rãnh thì cứ pm. qua làm ly cafe. khi đi nhớ có chào mào thì mang theo chơi. than hay lửa gì cũng đc. hì hì

nguyenvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
nhà có than nhiều. 9con than. 2 con lửa. 2 con chào mào. cũng mê chào mào lắm. nhưng chưa kiếm đc e ưng ý. với 1 cặp mi. than thì toàn chim mùa này. nên cũng chưa chơi đc bạn ạ. hôm nào rãnh thì cứ pm. qua làm ly cafe. khi đi nhớ có chào mào thì mang theo chơi. than hay lửa gì cũng đc. hì hì
ok thôi than lửa thì mình nuôi còn Chào Mào thì của ông anh nên khó đem theo được chào mào thì có 2 em bình định vì anhrể ở bình định và 2 em 2 quãng nam 1 em huế than thì có 1 em than bổi mùa này và 1 em chuyền chưa xong lông em này ở bình định đem vào nhưng nhìn tướng thì không ưng mấy vì tướng đá đang tính coi anh em nào thích thì nhượng lại hoặc đổi lửa chơi,hehe

hoangchanhthu

Thành viên BQT
SVC$
0
tướng đá là tướng thế nào. hôm nào mang e Chào Mào bình định xuống chơi. mai mình có ở nhà này. cafe pha sẵn luôn. hì hì. mang con than đó xuống chơi cũng đc. than mình cũng là chim bình định với đà nẵng quãng ngãi.chứ than miền tây ko đẹp bằng

nguyenvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
tướng đá là tướng thế nào. hôm nào mang e chào mào bình định xuống chơi. mai mình có ở nhà này. cafe pha sẵn luôn. hì hì. mang con than đó xuống chơi cũng đc. than mình cũng là chim bình định với đà nẵng quãng ngãi.chứ than miền tây ko đẹp bằng
mai mình vẫn đi làm bạn ơi,huhu,em này móng mèo mỏ cộc đặc biệt là cặp chân to hơn mấy khác,mà em này chưa thay xong lông nên chưa căng lửa,nếu được thì cn mìh alo cho bạn nha

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom