Guest viewing is limited

badaigia

Thành viên tích cực
SVC$
0
em vừa bẫy được em than chuyền đã báo hết lông, rất dạn người, em đứng bên cạnh nó cũng rít, cầm dế đút là nó ăn luôn, vẫn đang vào cám, bác nào có kinh nghiệm chỉ xem con này có hi vọng gì không? tướng tá khá ổn, mình nhỏ, đuôi dài, em nghĩ nó là chòe cau

Trường Minh

Bạn của tôi: Chào Mào
SVC$
0
Bạn cho 500 ảnh đi, để mọi người chiêm ngưỡng với,
Chúc chim đẹp

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
chim chuyền vào cám dễ thế sao bạn ? Chỗ mình nhiều chim chuyền lắm, mình nghĩ là vào cám khó, mang về chim chết nên chẳng bẫy làm gì chứ.Bạn cho xin mấy kiểu ảnh để anh em nhận xét nào.

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
Vâng! chim chuyền thường là chim đã tự biết mổ ăn ko phải đút nó ăn, còn tập cho nó ăn cám thì tập như chòe than bổi thôi, có thể láy cám trộn với nước để cho nhão nhão rồi bỏ sâu quy lên, nó sẽ ăn thôi

thân

badaigia

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình đang vào cám, bẫy được 2 ngày rồi nhưng vẫn chưa ăn, chỉ cần chim chịu ăn sâu, dế là sống thôi mà, vào cám cũng như chim bổi, mình nghĩ là không khó. mình pha cám ướt rồi cắt nhỏ dế, sâu cho vào, nó nhảy ra ăn liền, mai mình chụp ảnh rồi up lên xem có tương lai gì không nhé

dungnguyen29681

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em vừa bẫy được em than chuyền đã báo hết lông, rất dạn người, em đứng bên cạnh nó cũng rít, cầm dế đút là nó ăn luôn, vẫn đang vào cám, bác nào có kinh nghiệm chỉ xem con này có hi vọng gì không? tướng tá khá ổn, mình nhỏ, đuôi dài, em nghĩ nó là chòe cau

cho mình hỏi có phải nó rít tích tích tích tích giống như Dế gáy không?

caheocon09

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mùa này mình cũng đang luyện một chú chuyền hướng làm võ sĩ cũng mới bẫy được 1 tuần. bạn vào cám cũng dễ mà
02 ngày đầu tiên bạn cứ cho chú ấy ăn sâu thoải mái, ngày thứ 3 bạn lấy cám chim say mịn trộn vào chung với lọ sâu chim ăn khoảng 04 ngày như thế là có thể ăn cám được :a22:
chúc bạn thành công

badaigia

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình vẫn chưa sửa được wc nên không chụp được ảnh. nó huýt........ dài, chứ không phải tích tích như dế đâu bạn ạ. hôm nay lại bẫy được 1 em đang báo lông, số mình đỏ quá, 2 hôm trước cũng được một em già, ở gần big c hải phòng mà nhiều than quá, tiếc là thứ 2 tuần sau phải chuyển về hà nội làm việc, một đống chim không biết sử lý kiểu gì đây, chưa nghĩ ra cách vận chuyển kiểu gì. mình có 4 con chòe, 5 Chào Mào, 3 khuyên. bác nào nghĩ ra cách để em vận chuyển về ha nội dễ dàng thì bảo em. em đi xe máy, lại còn nhiều đồ nữa chứ

alohaduy@yahoo.com

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
còn non mà lắm miệng thế lớn lên thì hót dữ lắm. bạm có thấy ca sĩ Đàm Vĩnh Hưng hay Đan Trường .... nhỏ con thôi mà hát hay thế. mình thích chim hót chứ kông thích đá. còn nếu thích đá thì chơi gà. mà nhớ là gà móng đen hay móng trắng, vàng... chớ chơi gà móng đỏ đá hư gà đó. chúc bạn có chim hay. :a08::a08::a08:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom