Guest viewing is limited

xuantruong1509

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
sáng sớm nay mình có lại chăm thêm thức ăn cho chú than bổi của mình,nó nhẩy wa trời rồi tự nhiên cái ngón chân bị móc vô đâu đó rồi xịt máu ra...chỉ chảy ít thôi, trưa nay vê thì thấy chú nó chỉ đứng một chân thôi, mình không biết fai làm sao cho chú nó nữa các anh chị giúp mình với.....thankkkkk!

caonguyen688

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: sos.... cứu giúp chân em chòe than của mình với

hjx tình hình giống mình đợt cũng bắt 1 e bổi về tướng tá ngon lành qua lồng tắm là hót liền ma nhát qua nhảy riết cái mình phát hiện ngón chân nó bị sưng lên ít nhảy lại đứng 1 chân mình cho nó tắm nước muối bôi thuôc mà cũng k hết, theo mình thấy chú nó mà nặng quá bạn nên thả nó ra đi

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0

bạn nên sử dụng lồng tre cóng thủy tinh. nếu chim bổi nên trùm lại đừng để nhảy quá mất lửa mất lực => suy chim. bạn lấy ít dầu gió xanh thiên thảo nhỏ lên cầu rồi trùm áo lồng lại. nếu ko bị trật khóp thì 2,3 ngày sẽ bình thường lại thôi

thân

xuantruong1509

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

thank các bác nhiều vì mới chơi chòe than ....ma minh thì lại thich nuôi bổi hơn tuy la nhảy nhiều thiệt nhưng mà giọng hót thì hay tuyệt ma chim con chưa chắc bằng được.sẳn các anh chị cho mình hỏi mình định cắt lông cánh của chú nó một chút cho đở nhẩy thì có được không,như vậy có ảnh hưởng gi tới chú chim của mình không vì mình có thấy trên mấy trang nước ngoài thấy người ta cũng tỉa cánh cho chim,chứ cái điệu này thì khi hết đau chân chú ta bắt đầu nhảy tiếp thì lại bị thương tiếp ..mình cũng có nghe nói nếu cắt lông cánh thì chim sẽ bị xượng sau này sẽ không hót nữa không biết có đúng không?....thank!

xuantruong1509

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các anh chị vào giúp mình với...hiện tại thì chổ móng chân đã hết chảy máu nhưng lại thêm một vân đề là nó lại bị sưng ở chổ đầu gối (gần đùi) sưng to lắm mà mình không biết làm sao để cho chổ đó hết sưng nửa,mình đã có fa một ít nước muối rồi rửa vết thương ở chổ đó,vết thương ở chổ đó không có mủ mà rất cứng...các anh chi giúp em nhah nhé vì chú này minh cưng lắm.....thank !

Let it be

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
lấy dao lam ( lưỡi dao dùng cạo râu ) sát trùng rồi rạch 1 chút ở chỗ sưng , nặn máu ra rồi rửa , bôi thuốc mỡ

xuantruong1509

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bác LET IT BE cho mình hỏi thêm hiện tại thì cục trai đó rất cứng thì mình chó thể mổ nó ra được không..nó mới bị dược khoảng 3 ngày thôi,nếu không mổ để như thế có bị sao không bác,vì mình không có kinh ngie65m này cho mấy..thank

Let it be

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chỗ bị sưng là ở đầu gối nên bạn phải cẩn thận , kẻo em ý bị tật , vì đầu gối là nơi nhiều dây thần kinh nhất , bạn rạch theo đường dọc từ nhé , 1mm thôi ... bạn nặn máu ra cho đỡ sưng , bôi thuốc rồi 4-5 ngày sau lại tiếp tục cho đến khi ko còn sưng nữa là được.... chúc bạn thành công .

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom