Guest viewing is limited

coi77

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em mới bắt em này về hôm qua... tối qua nhậu xỉn về vẫn nhớ chụp lại hình để mang lên hỏi các bác :101::101: nó nhảy hip hop máu quá em chụp mấy chục phát mà ko ăn. Chủ bán cho em mới bẫy nó đến hôm nay là được 2 hôm, lúc em mua thấy phía dưới đít có dính phân hơi ướt, em hơi sợ nhưng đến hôm nay trộm vía là nó vẫn bình thường, chiến sâu hơi khiếp ... hị hị. Cánh nó bị tay bẫy chim đánh dấu lúc bẫy được, hắn bẫy 4 em này, hôm nay bán hết sạch cả rồi... còn mấy em bổi thường kia thì cũng khá đẹp nhưng chủ hàng nói là lúc bãy bọn này không chiến bằng mấy em kia. Hopping là nó nói thật :1163::1163:

Chân em nó đây ạ, phân nó thế này có sao ko ạ? :1163: chộp được đúng lúc nó nhảy lên he he

baosky

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn ở sg hả?
bạn mua con này ở đâu vậy?
bạn biết xuất xứ của nó thuộc chim vùng nào ko?
lâu rồi ko có nuôi chim bây giờ muốn nuôi lại mà ko biết mua chim bổi ở đâu.

TDP

"...một đam mê, một dại khờ, một tôi..."
Thành viên BQT
SVC$
0
Chú này nhìn khá quá Coi77 ơi, chỉ có điều con mắt hơi hiền hay có lẽ do chưa hoàn hồn nên chưa có thần.

coi77

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn ở sg hả?
bạn mua con này ở đâu vậy?
bạn biết xuất xứ của nó thuộc chim vùng nào ko?
lâu rồi ko có nuôi chim bây giờ muốn nuôi lại mà ko biết mua chim bổi ở đâu.

Em ở Hà Nội bác ạ! Choè này theo như chủ hàng nói là bẫy ở mạn gần Thái Nguyên.

SG thì bác hỏi bác TDPhi hay vinhbé, Nick,... em còn ko bít cái chợ chim ở SG nó ở đâu nữa cơ hi hi

vinhbe

"Tôi là Tôi !"
SVC$
0
nhìn chú than của anh coi77 đẹp quá ta nhưng muốn biết rỏ hơn về nó chắc phải vài ngày chăm sóc mới biết được quá anh coi77 nhỉ em nhìn nó củng to con đây chứ.chúc mừng anh nha

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Con Than đẹp,ức khá sâu nhưng theo e thời điểm này nuôi Than mộc hơi khó vì chim bắt đầu căng lửa đang rất mún kiếm 1 em để duy trì nòi giống.Gì chứ vụ này quá khó.Làm sao mà đáp ứng đc nhỉ???:D

coi77

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con Than đẹp,ức khá sâu nhưng theo e thời điểm này nuôi Than mộc hơi khó vì chim bắt đầu căng lửa đang rất mún kiếm 1 em để duy trì nòi giống.Gì chứ vụ này quá khó.Làm sao mà đáp ứng đc nhỉ???:D

Như vậy em kiếm 1 em than mái về cho nó làm bầu bạn thì liệu nó có nhanh thuần hơn không bác? :a27::a27::a27:

ruacon80

Thành viên tích cực
SVC$
0
Giống chòe than ngoài bắc thường là to hơn chòe than trong nam các bác ah.
To hơn hẳn luôn đóa chứ không phải 1 chín 1 mười đâu. Hi hi, con chòe than này đẹp đó. Trước em chưa nuôi được con chòe bẫy nào. Nuôi toàn chết. Có thể do vào cám bọn này hơi khó. Anh Còi77 chắc cũng vất vả đây. Nuôi bọn này có khi vào cám hàng tuần rồi vẫn tèo như thường đó bác Còi

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Vào cám chòe Than rất khó,nhưng theo e có lẽ cách tốt nhất trong giai đoạn này là chịu khó cho nó ăn thêm giun đất.Đây là món khoái khẩu của Than nên cũng có hiệu quả tốt lắm.
Nếu Bác Còi định kiếm mái cho em nó thì e thấy còn dễ die hơn đóa.Nó đang bị sốc,nhìn thấy mái cũng chẳng còn tâm trí đâu mà xí xớn.Bức xúc tâm tình như vậy thì còn khổ hơn:))

coi77

Thành viên tích cực
SVC$
0
Vào cám chòe Than rất khó,nhưng theo e có lẽ cách tốt nhất trong giai đoạn này là chịu khó cho nó ăn thêm giun đất.Đây là món khoái khẩu của Than nên cũng có hiệu quả tốt lắm.
Nếu Bác Còi định kiếm mái cho em nó thì e thấy còn dễ die hơn đóa.Nó đang bị sốc,nhìn thấy mái cũng chẳng còn tâm trí đâu mà xí xớn.Bức xúc tâm tình như vậy thì còn khổ hơn:))

Hi hi em cho nó xơi từ hôm về rồi ạ! Đây là cách mà em nghe lỏm được từ ngày xưa :a26::a26: ơn giời là mấy chậu cây cảnh nhà em nhiều giun đất nên đỡ vất! còn vụ sì trét thì em cũng hơi lo, chắc phải cho nó uống B12 và mấy loại an thần quá! :a36::a36::a36:

ruacon80

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thachthung nói đúng lắm. Món giun đất giúp con chim hoang dã từ rừng về không bị ngã nước.cũng nên cho ăn vài con. hehe, em nghĩ mấy bác miền Bắc ai cũng biết trò này. Híc, cái từ ngã nước này chẳng biết các bác miền Nam gọi là gì mà hình như không có. Vì sài gòn cào cào châu chấu, dế mèn, trứng kiến sẵn lắm nên cũng chẳng sợ chim bị chết ngay đâu.
Bác coi77 nuôi không được, gửi vào SG anh em nuôi hộ cho, khi nào thành tài anh em lại gửi ra cho bác :D :D :b46:

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Hơ hơ..Bác Còi đừng nghe bác Rùa dụ khị nhá.Gửi vào tặng lun thì gửi chứ gửi vào nuôi hộ thì mất đấy:p bác gửi e nuôi cho an toàn hơn.he he..câu bài tí:D

binhnv

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Con Than này đẹp đó bác coi à, mỏ tuy chưa thật mỏng nhưng cũng khá đẹp, có vẻ mau mồm, mình dài, tướng hót ok, chọi thì em chưa ưng cái đầu và mắt(cái này em không chơi chọi nhưng nhìn đánh giá theo tiêu chuẩn chim chọi). Những con được vặn cánh thường là những con do người bẫy đánh dấu là con hay đã được nghe tiếng hót của nó rồi. Về thuộc chim em nghĩ đối với bác coi thì trong tầm tay vấn đề gì. Không khó đối với người như bác coi rồi, khỏi phải bàn.Theo em con này thuộc dạng khó thuần, sẽ giãy nhiều, lâu đứng hơn những con khác. Về độ già chim thì qua nước ảnh khó mà đoán được, em chỉ đoán nó đang ở độ tuổi bẻ gãy sừng trâu thôi chứ chưa thực già lắm, Vấn đề đít nó có nước thì con nào cũng vậy, chim bổi vừa bẫy chưa vào cám thì nó ị ra nước mầu trắng mà, vì chưa có cám mà là toàn mồi tươi đấy, bác sẽ phải dựa vào cái này mà đoán chim nó đã vào cám hay chưa đó chứ không phải nó bị làm sao đâu.Chúc bác thuần được chú chim hay

Công Minh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Thông thường than mới bẫy về thì còn yếu nên chưa đủ sức tung bể đầu, nên chăm chế độ vừa phải và nuôi lồng nhỏ, nan khít sẽ nhanh thuần hơn. Chúc mừng Còi có chú than đẹp nhé.

quocbang

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Thông thường than mới bẫy về thì còn yếu nên chưa đủ sức tung bể đầu, nên chăm chế độ vừa phải và nuôi lồng nhỏ, nan khít sẽ nhanh thuần hơn. Chúc mừng Còi có chú than đẹp nhé.
vâng than bổi thì nên dùng lồng nan khít,bọn e thường gọi vui là lồng "chống bạo lực" giúp chim 0 bị bể đầu,qua giai đoạn đầu,cỡ 3-4 tháng có thể dùng mẹo bằng cách dùng lồng nhỏ dành cho khoen,lồng chật chim chỉ có thể xoay mình thôi chứ nhảy thì cũng chẳng được do đó có thể đì chim cho mau dạn.Vài người đã thử và thu được kết quả như ý.Lưu ý nên dùng loại lồng tròn,bằng mây cho chắc chắn.Thân:a04:

coi77

Thành viên tích cực
SVC$
0
ơ !
con than bổi xơ xác quá
........................

Bổi thì xơ xác là chuyện thường mà bác, đến choè đuổi nuôi 2-3 năm rồi mà chăm ko khéo vẫn... xác xơ như thường :a16::a16::a16:

Con này giờ hết xơ xác rồi bác ạ, đơn giản là em cắt cái chỗ lông cánh bị buộc để đánh giấu thôi mà hì hì

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom