Guest viewing is limited

huynhlong963

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chuyện là mình có nuôi môt em than bổi mua ngoài tiệm loại đã nuôi qua dc vài tháng,tính từ lúc mua đến giờ củng gần 10 tháng mở áo lồng hết ra nhưng vẫn con nhảy lên xuống cầu khi đứng gần nhưng nhưng khoản 2m thì im, đã hót sổng khà nhiều và chịu đấu đôi chút khi nghe file than hót cám thi ăn ngon lành tắm rữa củng ok nhưng có cái tội là khi mình đem qua nhà ông anh cho nó chơi với con than kia con kia củng là bổi ông anh mới mua dc hai tháng nhưng là bổi tơ nên rất dạn và đã chịu chơi khi mình đem chim qua thì nó hót dữ lắm còn con của mình thì nó nhảy suốt ko chịu chơi lại khi để xuống đất củng thế nó chỉ phùng lông cổ gườm lại một cái nhưng thấy người nó lại nhảy tiếp ko hiểu sao ở nàh nó sung lắm nhưng đem đi lại bị vậy ?? như vậy có phải con than của em nó bị hư chim ko dạn nữa ko mấy bác,bác nào biết vào cho vài kinh nghiệm nhé tk các bác nhiều

vnsjunka

Thành viên tích cực
SVC$
0
than bổi 10 tháng vậy là ok rồi . bổi 2 ,3 năm còn chao lồng , chim bạn chưa quen chổ nên nó chưa chơi đươc liền đâu , bạn kiếm con mái kè nó là nó sung lên bớt nhay đấu sung hơn

huynhlong963

Thành viên tích cực
SVC$
0
Tk bạn! trước đây mình củng có m em mái con nhưng bán mua con con khác để kiếm trống con chơi rồi trước đây có chim mái treo kế bên nó củng bt àh trước đây mhìn nuôi l ồng nhỏ trùm áo lồng nhưng giờ chueyn56 qua lồng lớn ko trùm nhưng có mái hay ko nó củng như thế ah :a23:

conanking

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình có con bỗi 6 tháng lồng nếu bung hết áo lồng thì phải treo xa em nó mới hót, nếu che 1 ít áo lồng thì để gần xíu cũng sẽ hót, có lẽ nó thấy an toàn hơn khi có áo lồng để trốn

HoHoHa

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim của bạn lạ cảnh nên chưa chơi đc thôi. Chim sống có lãnh thổ mà. Mình thấy với Than ốp mái ko hiệu quả đâu. Nuôi chim xung lên thi mang đi dãi dợt, để đất nhìu là mau dạn nhất thôi.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom