Guest viewing is limited

tuan67qn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào các bác.
Em có chú thang bổi, đã được 5 tháng lồng.Chú này tướng tá được, dài đòn nên em mua.Nhưng từ lúc muc về đến giờ chưa mở miệng 1 lần, dù chỉ là 1 tiếng huýt gọi bầy.Theo các bác con này có nên giữ lại hay là cho em nó về với thiên nhiên ạ?
chân thành cảm ơn và chào thân ái.

vnsjunka

Thành viên tích cực
SVC$
0
hic nuôi mới có 5 tháng hà . bạn ơi chăm em nó thêm đi , không nóng vội với CCT bổi được đâu .

ducduy1

"Black & Red"
SVC$
0
Than bổi thì bạn phai nuôi ít nhất là 1 năm lồng, vì than rất khó thuần. Mình cũng nuôi 1 chú được 10 tháng lồng rồi mà buổi sáng chỉ hót vài tiếng để chào bình mình rồi lặng im hehe,.... Hãy kiên nhẫn lên đi bạn rối sẽ có chú chim hay.

ngthtung189

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính
Bạn hãy chăm em nó cho tốt vào nhé, và 1 ngày đẹp trời bạn sẽ nhận được thành quả của mình ^^ :)
CT bổi thì phải hơn mùa mới có tí gió bạn ah, đến mùa sau nữa mới chơi được.
Thân

nguyenvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
than bổi thì anh nên trùm chữ A hé dần áo lồng cho em nó dạn,vì khi chim dạn thì em nó sẽ cất tiếng hót thôi anh ah,với lại mùa này chắc cũng sắp thay lông nên mất lửa,anh cứ chăm em nó hết vụ lông này em nó căng lửa lên thì sẽ hót để đáp lại nhưng gì anh giành cho nó,chúc em nó mau hót để chủ mừng

La_Vang_Roi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim bổi thì phải gọi là hên xui bạn à. thật sự mình đã nuôi rất nhiều chim bổi nhưng có 1 lần mình bắt 2 con về.vừa về đã huýt gió.sáng hôm sau đã hót.không phải là trường họp còn lửa rừng các bạn nhé.ngày nào em nó cũng làm từ mờ sáng đến khoang 9h.chim rất ổn.tuy rất nhát nhưng vẫn hót.CCTB thì mình may mắn sẽ gặp được con hay.nếu không thì minh phải kiên nhẫn và làm theo quy tắc.rồi chim sẽ mở miệng.nếu bạn nuôi thêm chim mái sẽ hay hơn.

nghiapn

Thành viên mới
SVC$
0
Phải thật sự kiên nhẫn ban ơi!chim bổi rất lâu chịu mở miệng nhưng nếu đã hót thì giọng rất hay(giọng rừng) và bạn sẽ cảm thấy công sức minh đã bỏ ra rất xứng đáng.Bạn nên cho tắm thường xuyên chim sẽ mau dạn, nếu có một chim mái con nuôi lên để kè thì tốt.Mình có một con bổi 3 mùa rồi mà cầm lồng vẫn nhảy ầm ầm nhưng hót suốt ngày luôn, dợt giọng cho than hoặc đất con thì ok.Ráng nuôi nha ban, chúc chim của bạn mau mở miệng!

CHIM VÀNH KHUYÊN2

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn nuôi cho dạn người ít nhất còn 1 thời gian dài nữa ,ai mà không kiên nhẫn nuôi than bổi nản liền ( nó nhảy ầm ầm ) bạn cứ nuôi đi khi nào em nó căng lửa sẽ hót thôi biết đâu con bạn đang nuôi hót hay tại chưa dám mở miệng thôi . Bạn cứ yên tâm than rừng nó có giọng sẵn rồi nên hót hét thì bạn phải chờ ngày gặt thành quả thôi .Thân !

hoangnamsg

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con than này nó dùng chiêu lừa người, cho nên bạn dễ chán và buông xuôi. Ở đây là bổi thì phải nuôi khi nào nó quen môi trường sống lồng thì nó bắt đầu hót bình thường, nuôi bổi được cái là rất hiếm lộn mèo như chim chuyền và có giọng đấu hót không biết sợ ai.

cungqn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Không biết than bổi của chủ thớt đã hót sổng chưa hay là cho về với thiên nhiên rùi. Từ đó đến nay đã được 1 năm rùi nhỉ.

Bùi Thanh Tuấn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình cũng mua 1 con than bổi già ở đường TRƯỜNG CHINH .TÂN BÌNH cũng khoảng 5,6 tháng nay rùi , lại gần nó thì vẫn nhảy nhưng không còn *** lồng như trước .Mỗi lần cho ra lồng tắm nó thường huýt và buổi trưa và chiều có hót chuyện , sáng sớm tầm 5h hơn nó hót giọng to và dài lắm và khi có người là nó ko hót nữa...
Đến bây giờ em nó đnag thay lông rụng hết lông đuôi rùi lông cánh và lông người cũng rụng ít nhiều .Nó vẫn hót gió và hót sổng giọng lớn vào sáng sớm khi không có người
Như thế có phải là mình phần nào đã thành công chút với con bổi này hay không, đnag chăm cho em nó thay hết bộ lông xong rùi thúc lửa ...hi hi

luongnguyen

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chỉ khuyên bác 01 từ: Nhẫn. Khi nào nó thật sự khỏe mạnh và thấy yên tâm thì nó sẽ mở miệng thôi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom