Guest viewing is limited

Vũ Trường Giang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào các bác, em mới mua một chú Thạch xanh, bác nào có clip chim Thạch (Báo, Xanh) hót thì cho em xin nhé! Nếu có kinh nghiệm nuôi loài chim này xin chia sẻ để ae còn học tập!

TDP

"...một đam mê, một dại khờ, một tôi..."
Thành viên BQT
SVC$
0
Nuôi Thạch xanh cũng như nuôi các loại finch khác thôi, thức ăn gồm kê và các loại hạt nhỏ vừa miệng chim, bột, rau xanh hàng ngày, khoáng và thỉnh thoảng cho ăn vài con sâu.

<object style="height: 344px; width: 425px"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/-2ZESJAWeZM?version=3"><param name="allowFullScreen" value="true"><param name="allowScriptAccess" value="always"><embed src="http://www.youtube.com/v/-2ZESJAWeZM?version=3" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="425" height="344"></object>

Vũ Trường Giang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác TDP cho hỏi ăn rau xanh là loại nào? Xà lách? Khi mình phát clips chim Thạch khác hót thì chim có hót đối k? Cám ơn bác đã chia sẻ

Bác cho hỏi thêm sâu thì loại sâu khô hay sâu cho Chào Mào và Chích chèo?

Em muốn lưu clip trên vào điện thoại di động, bác có định dạng khác ngoài youtube k? Cám ơn bác đã chia sẻ!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

TDP

Thành viên BQT
SVC$
0
Ta có thể cho chim ăn rau: xà lách, cải thìa, rau muống, cải xoắn, cải thảo ... và có thể cho chim ăn một số loại hoa quả như chuối tây, táo (apple). Sâu thì là sâu tươi (sâu quy) chứ không dùng sâu khô.
Đoạn clip trên có định dạng .flv bạn có thể download về rồi chuyển qua định dạng khác để điện thoại có thể chạy được (mp4, 3gp..), có thể sử dụng phần mềm FLV to AVI MPEG WMV 3GP MP4 iPod Converter 4.2, download phần mềm này ở đây hoặc có thể xem hướng dẫn ở đây.

timestien

Thành viên tích cực
SVC$
0
ặc mới đâuf nghe như lý thông - thạch xanh vậy - chim này ko biết có ở TP HCM ko nhỉ nếu có ae chỉ chỗ mình mua cặp về nuôi với

Vũ Trường Giang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cám ơn bác TDP đã chia sẻ. Em sẽ post hình ảnh con Thạch xanh lên diễn đàn trong thời gian tới!

GàTreVL

Thành viên tích cực
SVC$
0
có ai bít giá của mấy e thạch này ko !!!!!!!!!!!!!!! ghiền quá

TDP

Thành viên BQT
SVC$
0
Giá cả thì khó có con số chính xác bạn à, vào khoảng từ 1,8 - 3 triệu/con tùy vào nơi bán, chỗ bán, nguồn gốc chim.

thanghq

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ngoài Thành Thái nối dài có 1 tiệm bán. Em mới mua 1 em bổi, mới di gió 1.8t. Mấy em có mùa chơi tốt thì giá 3-4t

tung

Thành viên tích cực
SVC$
0
vậy trống mái có khó phân biệt không các bạn?????????????????????

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom