Guest viewing is limited

kiatisak

Thành viên mới
SVC$
0
Chào bà con,
Mình google trên các 4r thấy chim mai hoa con trong và mái rất khac nhau
Chim trống

Chim mái

Mình đinh tìm mua một cap chơi nhưng khi ra các tiệm chim ngoài Thanh Thái, Thuận Kiều.. thì thấy tất cà dề giống con mái trên hình, người bán chim bảo trống mái giống nhau:(...có phải con trống tới mùa sinh sản nó mới đỏ không vậy bà con? :a32:

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Ðề: Thac mắc về chim mai hoa

http://chimcanh.svcvietnam.vn/forum/showthread.php?t=4386
Đã có một đề tài nói về loài chim này rồi bạn nhé.Bạn vào đó tham khảo nha.
Theo kinh nghiệm của mình thì tới mùa sinh sản thì màu sắc của chúng sẽ rực rỡ hơn . Khi đó rất dễ nhận biết . Như hình bạn gửi trên . Những cũng dễ nhận thấy những đặc điểm trên mình của chim trống và mái .
Trống thường mỏ đỏ và tươi hơn . Gờ mỏ nhô cao hơn . Màu lông ở phía trên đuôi có màu đỏ hơi loang so với con mái . Hơn nữa đó là viền màu lông chấm sao ( như hươu sao ý ) ở hai bên hông bụng sẽ dễ nhận thấy . Hy vọng bạn sẽ tìm được cho mình cặp chim ưng ý . Khả năng bây giờ đã gần tới mùa sinh sản rồi . Một số tiệm chim ở HCMC có bán loại này , và chúng cũng khá là lên màu rồi đó bạn .

Lý_Vũ

"Kiếp đam mê"
Thành viên BQT
SVC$
0

Chừng 1 tháng nữa là đến mùa của rồi, lúc đó ở tiệm chim nào cũng có .

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0

Chừng 1 tháng nữa là đến mùa của rồi, lúc đó ở tiệm chim nào cũng có .

Chào Anh Lý Vũ !
Hiện tại em thấy ngoài Thuận Kiều Có bán nhiều lắm rùi , chừng hơn tháng trước em định mua cho thằng bạn 1 cặp nhưng rồi nó không nuôi nên thôi .
Năm vừa rồi em cũng có 2 con trống nhưng bị bay mất 1 em , giờ chì còn một em thôi , mà nghe nó hót ríu rít cũng vui tai , thích nhất là cái lông đỏ đỏ có mấy cái chấm chấm trắng trắng đẹp làm sao .
Thân!

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0

chà chà ... Lâu ngày vắng bóng anh Lý Vũ nhá . Anh đã setup lại cái Aviary chưa anh . Anh có gặp anh Hùng ở Trần Tuấn Khải k àh . Nếu gặp anh cho em gửi lời hỏi thăm anh ý nhá . Mấy con sắc con anh ý tặng em giờ làm bố làm mẹ rồi đó anh .Có điều kiện em sẽ vào chơi với mấy anh .

K biết đến đúng mùa của Manh manh ta thì giá cả nó có giảm k mấy anh nhỉ . Vì bữa em có nghe nói chim lên màu đắt hơn chim chưa lên màu .

Lý_Vũ

"Kiếp đam mê"
Thành viên BQT
SVC$
0

@TRÂN NGOẠN : Vậy à ! dạo này do công việc lu bù nên không ghé mấy tiệm chim nhiều do đó không nắm được tình hình . Thường thì mọi năm cỡ tháng 5 , 6 ÂL thì chim hoa mai rộ lắm , lúc kiếm ở đâu cũng có mà giá lại rẻ hơn lúc bình thường nữa

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0

Chào Anh Lý Vũ !
Chào Overstar !
Hôm em hỏi thì giá có rẻ hơn măm trước em mua . Năm trước em mua 120 nghìn 1 cặp , vừa rồi hỏi thì chỉ 80 hay 100 nghìn gì đó em không nhớ rõ nhưng rẻ hơn năm ngoái , nhưng em thấy toàn chim chuyền . nhưng năm trước em mua chim chuyền hay bổi thì cũng một giá thôi .
Thân!

nothing1122

Thành viên tích cực
SVC$
0

Chào Anh Lý Vũ !
Chào Overstar !
Hôm em hỏi thì giá có rẻ hơn măm trước em mua . Năm trước em mua 120 nghìn 1 cặp , vừa rồi hỏi thì chỉ 80 hay 100 nghìn gì đó em không nhớ rõ nhưng rẻ hơn năm ngoái , nhưng em thấy toàn chim chuyền . nhưng năm trước em mua chim chuyền hay bổi thì cũng một giá thôi .
Thân!

Trong đấy nhiều nên MH rẻ vậy,chứ ngoài này đắt lắm pác ạ.Giá dao động từ 300k đến 450k/đôi.Bây h gần hết mùa rồi nên đắt lắm.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom