Guest viewing is limited

kiatisak

Thành viên mới
SVC$
0
Hiện tại mình thấy ngoài tiệm chim có nhung chú Cưỡng non lông màu nâu đậm (kể cả phần đầu) chân màu xanh, và một số con nhỏ con hơn nhung chân trắng, dầu và ức cũng trắng sáng hơn phần kia. Bác nào có kinh nghiệm cho mình hỏi đây có phải cung môt loại không? Nếu mua ta chọn loại nào? Thanks các bác nhiều :)

cong hoai

Thành viên mới
SVC$
0
Tôi chưa có kinh nghiệm trong lĩnh vực nuôi chim cảnh, tuy nhiên tôi rất thích nuôi, vì vậy tôi đã mua được hai con chim, một chú cưỡng và một chú sáo đen nhưng chưa dạy nói được tiếng người, nhưng chúng hay nói, và hút gió thì nó hút theo,

vậy tôi muốn trao đổi với các ban xem bạn nào có phần thu tiếng dạy chúng nói tiếng người như: có khách đến, xin chào. vv , thì cho mình xin với hoặc bạn nào có kinh nghiệm dạy chúng nói thì chỉ giúp mình.

cảm ơn

toi chua co kinh nghiem trong linh vuc nuoi chim canh, tuy nhien toi rat thich nuoi , vi vay toi da mua duoc hai con chim, mot chu cuong va mot chu sao den nhung chua day noi duoc tieng nguoi , nhung chung hay noi ,va hut gio thi no hut theo, vay toi muon trao doi voi cac ban xem ban nao co phan thu tieng day chung noi tieng nguoi nhu co khach den , xin chao .v.v, thi cho minh xin voi,
hoac ban nao co kinh nghiem day chung noi thi chi giup minh cam on

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Sturnus

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Tôi chưa có kinh nghiệm trong lĩnh vực nuôi chim cảnh, tuy nhiên tôi rất thích nuôi, vì vậy tôi đã mua được hai con chim, một chú cưỡng và một chú sao đen nhưng chưa dạy nói được tiếng người, nhưng chúng hay nói, và hút gió thì nó hút theo,
vậy tôi muốn trao đổi với các ban xem bạn nào có phần thu tiến dạy chúng nói tiéng người như: có khách đến, xin chào. vv , thì cho mình xin với hoặc bạn nào có kinh nghiệm dạy chúng nói thì chỉ giúp mình.
cảm ơn
Chào mừng bạn tham gia diễn đàn Chim nói !
1. Phần thu tiếng để dạy nói bạn có thể tự thu bằng điện thoại, máy mp3, đài...rồi phát lại cho các em ấy nghe để học nói, các file này thường là không sẵn, và ai dạy thì cũng tự thu lấy. Mình nghĩ là bạn nên tự thu vì khi học nó sẽ học y chang cái giọng nói đó, tất nhiên là em sáo hoặc cưỡng mà nói đúng giọng của mình sẽ thích hơn là giọng người khác chứ nhỉ :a31:
2. Về kinh nghiệm nuôi 2 loài này trên diễn đàn hiện có rất nhiều post của các thành viên khác. Bạn nên bỏ chút thời gian tìm lại các topic cũ, khi nào không tìm được thông tin mình cần hãy mở topic mới, nếu chỉ là 1-2 câu hỏi ngắn bạn có thể post tại phần hỏi đáp mọi người sẽ giải đáp giúp bạn.
3. Khi post bài bạn phải post bằng tiếng Việt có dấu, đó là quy định của diễn đàn. Lần này có người sửa giúp bạn, lần sau sẽ là del nhé :a26:.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom