Guest viewing is limited

danglove_113

Thành viên mới
SVC$
0
Vừa rồi em đem con chuyền đi bẩy nó chỉ kêu chít chít, chim bổi ở ngoài bay về hót xẹt xẹt, xẹt xẹt. Làm chim e cúm lun, im re. Cho e hỏi làm sao để chim nó hót xẹt xẹt được, với lại chim sung nữa.

[K-One]Gino

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim chuyền thì không tốt là phải rồi, bạn phải nuôi 1 thời gian thường xuyên dợt thì mới tốt được chứ :a01:

ductuan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn nào cho mình hỏi luôn nha . Ốc mít bổi mới bẩy cho nó ăn gì ? Mình củng bỏ chuối , nước , trùm lồng đàng hoàng ma sau 2day la chết hết . 6 em luôn .

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn nào cho mình hỏi luôn nha . Ốc mít bổi mới bẩy cho nó ăn gì ? Mình củng bỏ chuối , nước , trùm lồng đàng hoàng ma sau 2day la chết hết . 6 em luôn .

chết là do mấy em nó ko ăn chuối đó bác. đề tài này đã có nhìu rồi bác tham khảo lại...............mất công nói đi nói lại mấy cụ nói nhiều chuyện:a01:

TpTmobile

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
lấy trai trứng cá nhỏ vào miệng con chim..rồi nhỏ vào miếng chuối luôn..làm 4-5 lần tự động chim nó ăn chuối thôi..làm hoài mà..

[K-One]Gino

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
OM tự nhiên đâu ăn chuối đâu bạn, lúc bẫy về đễ xíu là nó xù lông đứng im 1 chổ, bạn lấy cây nhỏ ( tăm, nhang...) lấy chuối đút nó rồi đễ đó nó tự ăn à :D

thichchimlaemne

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn lấy chái chuối bóc vỏ ra rồi lấy cái gì đó rạch vài đường trên trái chuối sau đó bạn bóp trái trứng cá cho ruột trứng cá dính hết lên chuối rồi bỏ vào lồng là tự em nó ăn mà. chú ý là bẩy được OM con thì nên cắt cánh đi vì bọn này lanh lắm dễ sẫy như chơi. muốn chắc ăn hơn nữa thì bỏ thêm 1 nắm trứng cá vô lồng là không sợ chết đâu

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom