Guest viewing is limited

choichimcanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các bác mùa đông ít nắng và lạnh thế này thì tắm cho chim thế nào, nhà em có 1 em lại còn đang thay lông nữa chứ, haizzz, tắm thì ko được tắm, nắng lại ko có càng ko dám tắm, trông xơ xác tiều tụy quá nhìn mà xót ruột @@, các bác cho em xin cao kiến với nhé

viptruong85

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hôm nào ko có gió thì tắm thôi. cứ cho sang lồng tắm. thích thì nó tự tắm ko thì thôi mà. 1 tuần tắm 1 lần là ok rồi. mình có lần chết 1 em chích chòe vì tắm rồi đấy.

mr_leo1984

Thành viên mới
SVC$
0
Thời tiết không có gió, pha ít nước ấm + ít muối pha loãng. Chim tắm sạch sẽ và đảm bảo an toàn vệ sinh:D

Lộc 2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
Dù trời rét đậm chim Chào Mào vẫn tắm như thường, nếu cho tắm bằng nước ấm là tốt nhất. Nước muối chỉ có tác dụng nếu nó bị nhiều con bọ ly ti bám vào người. Chim thường bị chết hoặc bị liệt chủ yếu là do trung gió sau khi tắm. Mùa đông nơi chim tắm và cả khi tắm xong nên tránh gió. Còn hôm nào có nắng thì nên phơi nắng cho chim, quan sát thấy chim mà há hốc mỏ không ngậm lại thì mới lo là phơi nắng quá nhiều.

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
Hay quá! Cảm ơn bạn Lộc 2010 nhiều nhé! Mình cũng đang có em Chào Mào và chòe than thay lông. Mình cứ sợ lạnh không dám cho tắm. Kiểu này trưa nay về cho tắm nước ấm và để trong toilet đến lúc lông khô rồi cho ra ngoài chắc là ok! Thân!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom