Guest viewing is limited

cuonghin

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thôi thì cũng đành , mong sao chú đầu thai kiếp khác. Chia buồn cùng bạn. Qua đây anh em cảnh giác hơn nhé ! Không lại :a24:

thaidesign

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chia buồn cùng anh,tội nghiệp cho e nó quá,ae rút kinh nghiệm cẩn thận hơn nhé !

minhduc2606

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chơi chim mà gặp phải bọn này ( mèo, chuột , rắn..) thì cứ thẳng tay mấy bác, chán. Sáng đang phơi chim con mèo ở đâu tới rình cái lồng, hên là có mặt ở đấy, 1 phát rớt đài.

hoathancaibang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
vừa nhìn hình là mình đã đoán là bị chuột cắn rồi, vì mình đã từng gặp 2 lần như thế, lần đầu tiên mất 1 em CM nhưng k biết thủ phạm, lồng gãy 2 nan, cảnh tượng tương tự như trên, bụng em nó có 1 vết thương rất sâu. Lần 2 thì mình đã phát hiện kịp lúc, lúc đó cũng phải 2 3 h sáng may mà em CM k sao, và tên chuột đó đã bị hy sinh.
sau này mình để ý thì mới thấy chuột nó men theo cửa, bám vào áo lồng và trèo vào. chỗ treo lồng của bạn cũng gần như của mình. sau này nên treo xa cửa và cao hơn chút nữa.
Xin chia buồn.

huynhlong963

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chơi chim mà gặp phải bọn này ( mèo, chuột , rắn..) thì cứ thẳng tay mấy bác, chán. Sáng đang phơi chim con mèo ở đâu tới rình cái lồng, hên là có mặt ở đấy, 1 phát rớt đài.

Em đồng tính với bác này lắm,chia buồn với anh Duy nhé nhưng mà anh củng cón cái xác con chim để thấuy nó lần cuối còn em thì bị mèo ăn mất xác côn chim đầu tay (ko phải Chào Mào)nhưng củng thương lắm một đêm đến snag1 còn 1 đống lông và cái mỏ con mèo bỏ lại + với vũng máu đã khô dưới đất :a09:
Em nghĩ có thể lông anh bị rớt rồi chuột vào ăn trái cây và xử lun con chim chứ treo nhứ thế thì chuột ko lên dc đâu,chuột thì còn đỡ nhưng mèo thì nguy hiểm gấp trăm lần ai nuôi chim thì méo là một kẻ thù số 1 vì thế ai trên dđ mà có nuôi chim thì gặp mèo đừng bao giờ buôn tha nhất là mèo con nhìn hiền hiền tội nghiệp vậy chứ ghe gớm vô cùng để sống thì thêm hại cho các loài chim trong nàhh lẫn thiên nhiên đấy.Cuối cùng thì củng thành thật chi buồn với anh Duy vì việc này em củng từng trãi rồi buồn lắm lắm,thôi thì cố gắng giữa gìn các chú con lại đừng để xảy ra nữa nhé :)

xuanquoc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
vừa nhìn hình là mình đã đoán là bị chuột cắn rồi, vì mình đã từng gặp 2 lần như thế, lần đầu tiên mất 1 em CM nhưng k biết thủ phạm, lồng gãy 2 nan, cảnh tượng tương tự như trên, bụng em nó có 1 vết thương rất sâu. Lần 2 thì mình đã phát hiện kịp lúc, lúc đó cũng phải 2 3 h sáng may mà em CM k sao, và tên chuột đó đã bị hy sinh.
sau này mình để ý thì mới thấy chuột nó men theo cửa, bám vào áo lồng và trèo vào. chỗ treo lồng của bạn cũng gần như của mình. sau này nên treo xa cửa và cao hơn chút nữa.
Xin chia buồn.
nảy h đọc để tìm nguyên nhân sao , tại sao tí lại trèo lên dược , thì ra là khé cửa , thẩ tay , dù sao củng là bài học rất đau , xin chia buồn , thật tội cho chú chim hay và quý

gayboi

Thành viên mới
SVC$
0
Chia buồn cùng anh. Mà lồng chim treo cao như vậy sao lũ ác ôn kia lại mò vào được nhỉ. Anh cố gắng tìm nguyên nhân để còn phòng ngừa cho những chú chim khác nha.
Thân!

chaomaocuanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chia buồn cùng bạn!
Mình cũng vừa bị mấy thằng trộm mất 2 chú chim, bao nhiêu công sức chăm sóc nó, không ngờ bị kẻ gian nó .....,

chipmunk0711

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hic tiếc qua, chú chim đẹp vậy mà chết uổng quá. Không biết chết vì nguyên nhân gì nhung theo cảm nhận cá nhân thì do chuột thôi. Chia buồn với bác nhé.

sodocdac

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nghe cái tựa đề "Tạm biệt Chào Mào, cai trường" tưởng là bác giải nghệ chào mào, cai không đến trường chim nữa. Chỗ treo chim cao thế mà chuột vẫn vào được thì ghê thật. Chia buồn cùng bác nhé.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom