Guest viewing is limited

vinh_quangnam

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Xin chào anh em,mình đả chơi Chào Mào cũng khá lâu rồi nhưng 5 năm về trước mình có gặp 1 em mà đến cả bây giờ cũng phải chịu thua.Hằng năm, vào khoãng tháng 3 AL mình thường đến đó để chinh chiến với em nó ít nhất là 3 ngày( chinh chiến quân tử) nhưng:a18:.??????Xin thưa là em củng dùng đủ mọi cách treo , mọi nhánh thế mà vẫn vậy AE à.em nó thì hót hay, giọng khá tốt, tướng đẹp.Nhất là khi em nó bung cặp càng ra chào đón khi mình đến( có nhân chứng "Bác cadn") khi đá lồng là em nó đổ 1 giọng thật dài rồi mới đá, nó bây qua sẹt lồng 5 đến 6 lần rồi mới sáp lồng với cặp càng hoành tráng.chim mồi xoay cầu,bung cánh, đánh ché liên tục.Nhưng chao ôi, em nó chỉ trên đá xuống, dưới đá lên, đá dữ dội mà không nhảy cầu.Mình và bác cadn,Sơn QN cùng mấy AE nữa đã chinh chiến với nó vài lần gần đây nhưng bó tay.Nếu AE nào có điều kiện đến Vinh_quangnam sẽ giới thiệu em nó.Chủ nhật tới ngày 13 mình đi đánh.Có ai cùng đi ko.khi đi nhớ đem theo khăn( lạnh ,nóng tùy thích) để khi về lau nước mắt.khaaaaaa.Mong được tiếp đón AE

bemaap

Đẹp Trai Nhất Nhà
SVC$
0
thân chào vinh_quangnam
chỉ ngại những chú chim nhàm lồng chỉ đứng xa đấu giọng khg chung vào thế.
còn chú chim như bạn kể trên đã chung thế và đá ôm lồng.thì đối với bemaap khg khó để bắt nói danh dự,bạn cố gắng tạo thêm chiêu bài để bắt.............chúc bạn thành công.
thânk

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
Iem này mình đã diện kiến, chưa thấy cảnh nó nhập ôm lồng đã khả năng chưa gặp lúc nó căng lửa. Hôm mang mồi vô thì em nó không đủ lửa để đấu lại chim mồi nên bỏ đi. Mình đã lần theo nó từ vị trí vườn củ (Son_qnam chỉ), đến địa điểm mới của em nó nhưng em nó chỉ về chung đấu giọng.

Như anh @bemaap đã nói, nếu chim chịu nhập ôm lồng đá thì chuyện bắt iem nó không khó. Hẹn iem nó năm sau. Vinh xem thử nó bắt cặp vào tầm tháng mấy, alo ae vô "tay đôi"...hehee

Thân

bemaap

Đẹp Trai Nhất Nhà
SVC$
0
Iem này mình đã diện kiến, chưa thấy cảnh nó nhập ôm lồng đã khả năng chưa gặp lúc nó căng lửa. Hôm mang mồi vô thì em nó không đủ lửa để đấu lại chim mồi nên bỏ đi. Mình đã lần theo nó từ vị trí vườn củ (Son_qnam chỉ), đến địa điểm mới của em nó nhưng em nó chỉ về chung đấu giọng.

Như anh @bemaap đã nói, nếu chim chịu nhập ôm lồng đá thì chuyện bắt iem nó không khó. Hẹn iem nó năm sau. Vinh xem thử nó bắt cặp vào tầm tháng mấy, alo ae vô "tay đôi"...hehee

Thân

chào cụ sơn
vào mùa này chim trời đang thay lông nên mất lữa,gặp chim lồng căng lửa nên hkó đá.vào tháng 2 sang năm chim tách bầy lập vùng, cụ lên đem em nó về nuôi kẻo để nó ở ngoài giá rét tội em nó hi.hi -chim trời già nuôi thành mồi chơi đã lắm cụ ơi.

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
Vâng,

Bởi vậy em mới nói Vinh xem lại thời điểm em nó căng nhất dễ thu phục hơn, chứ ở miền Trung mình thời tiết thất thường, mỗi vùng mỗi khác nên khó xác định thời điểm em nó căng lửa nhất. Iem này chính xác là nhợn lồng rồi :)), em cũng có cách để em nó tìm cảm giác mới...hehe.

Chim dáng đẹp, giọng sổ hay, bung cánh đấu đẹp =P~.

Thân

chaomaonui

Moderator
SVC$
0
chà nghe anh sơn nói về em nó mê quá.khi nào anh đi cho em đi với,mang con bổi sát bổi gần xong lông của em đi chinh chiến rừng quảng nam đà nẵng cho vui

nqdung

"Chòe lửa đó là niềm đam mê của tôi cũng như của b
Thành viên BQT
SVC$
0
nếu mà chim chịu ôm lồng đá thì e đảm bảo bẫy 100% là được,ở e có 1 loại lồng bẫy chỉ cần chim ôm lồng thì coi như xong lồng bẫy k cần dung cầu sập,có điều kiện thì e post lên để các bác chiêm ngưỡng,còn nếu chim quen lồng chỉ đứng đấu hót thì em chắc chỉ còn nước po1 tay thôi các pa1c ah,

chaomaonui

Moderator
SVC$
0
nếu mà chim chịu ôm lồng đá thì e đảm bảo bẫy 100% là được,ở e có 1 loại lồng bẫy chỉ cần chim ôm lồng thì coi như xong lồng bẫy k cần dung cầu sập,có điều kiện thì e post lên để các bác chiêm ngưỡng,còn nếu chim quen lồng chỉ đứng đấu hót thì em chắc chỉ còn nước po1 tay thôi các pa1c ah,
nếu em nó ko chịu đá lồng chúng ta có thể dùng đến lưới hoặc dùng nho bẫy,nhưng những thứ đó hơi phi thể thao với những anh em chơi chim như mình,nên anh có thể chọn thời kỳ xung của em nó bado cho anh em để chinh phục nó

nqdung

Thành viên BQT
SVC$
0
minh cũng đồng ý với bạn chaomaonui chúng ta chơi chim là để thưởng thức cái hay cái đẹp của thú chơi,và để đạt được điều đó thì ta phải kiên trì và vượt qua nhiều thử thách thí mới có được điều đó,với 1 chú chim hay như vậy theo mình nghĩ dù thời gian có bao lâu có khó khăn đến cỡ nào mình cũng cố bẫy cho bằng được,
chim mùa này đã thay lông xong nhưng còn yếu 1 vài chú đã có lửa nhưng chưa đạt độ căng nên khó bẫy,đến mùa sinh sản thì đạt độ căng tối đa lúc đó mình nghĩ sẽ bẫy được,nhưng có 1 điều mình đang băn khoăn là chim đã cặp đôi rồi mà mình bẫy con chống vậy con mái sẽ ra sao,mình thấy tội tội làm sao ấy,tốt nhất là bẫy vào lúc chim đang tìm bạn thì hay nhất phải không các bạn.

lebinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
trời ơi nói vậy thì nuôi chim làm gì nữa để cho em nó bay ngoài thiên nhiên thì có phải là tự do hơn không? [ không có gì quý hơn độc lập tư do]:a15::a15::a15:

nqdung

Thành viên BQT
SVC$
0
có lẽ tìm bạn để chia sẻ hơi khó phải không bác lebinh,bác nói như vậy e hết đường chia sẻ luôn,dù sao cũng cám ơn lời nói chân thật của bác

kinghappy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo như em nghĩ khi gặp được một em chim ưng ý thì cho dù dùng cách quân tử hay tiểu nhân để có thể sở hữu được em nó đi nữa thì cũng không có gì đáng để lên án cả.Vì khi sở hữu được em nó thì em nó được anh em mình yêu quý, chăm nom thậm chí có thể nói là cung phụng em nó luôn! Vậy thì thử hỏi nếu em nó biết nói thì sẽ nói lời oán trách hay yêu quý mình vậy các bác? Nếu có thì chỉ lên án những hạn tiểu nhân dùng súng óng, ná, bom mìn đại loại...mà có gây ảnh hưởng đến tính mạng của em nó mà thôi! Mong được sự chia sẻ của các bác! Thân!

vinh_quangnam

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác cadn, Tháng 3 AL là nó kết đôi.Hiện giờ nó cũng thay lông xong rồi.Chim tơ dưới đó hiện nay nhiều lắm anh à.Qua Trung Thu coi thu xếp mời AE vào chuyến cuối năm đi.Ít nhất là mổi người 2-3 em đem về.Mình đợi AE.

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Ác quá mấy anh ơi, để đi dợt con mồi chứ sao nỡ bẫy nó ác thế, bởi vậy mình hay mua hết chim mồi hay để anh em hạn chế đi đánh, hiiiiiiiiiiiiiiii, bảo vệ động vật hoang dã chút mấy bro, Chào Mào chuẩn bị vào danh sách đỏ động vật quý hiếm mất, ai nuôi chào mào sẽ bị tịch thu và thả vào rừng.

Kiểu này chắc em mua đất làm nhà trên Trung Mang chắc, hiiiiiii, bác nào cùng chung ý tưởng muốn sống ở Trung Mang liên lạc mình vì hiện giá đát Trung Mang rất rẻ.
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0
thân chào vinh_quangnam
chỉ ngại những chú chim nhàm lồng chỉ đứng xa đấu giọng khg chung vào thế.
còn chú chim như bạn kể trên đã chung thế và đá ôm lồng.thì đối với bemaap khg khó để bắt nói danh dự,bạn cố gắng tạo thêm chiêu bài để bắt.............chúc bạn thành công.
thânk

Anh Bé ra tay là hết, anh em lo bẫy nhanh lên chứ không là mất con chim quý, ....

Anh Bé thu xếp được công việc thì vào Đà NẴNG anh em mình đi Trung Mang bẫy , em mới phất hiện ra mấy con bỗi giữ vườn hay cực, hiện đàn chim đã di cư vào rừng sau nhưng còn sót lại vài con ở lại gần nhà dân trú đông, mấy con này còn sót lại giữ vườn nên hung và tìm mọi cách đuổi con mồi, con chim lạ đi xa, bẫy một mặt tránh đá con mồi ở Huế là chỉ có lấy hàng thôi, em có thử một lần bẫy một mặt và hiệu quả với mấy em bỗi thích đá đấm.

Em Duy

<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Xin chào anh em,mình đả chơi chào mào cũng khá lâu rồi nhưng 5 năm về trước mình có gặp 1 em mà đến cả bây giờ cũng phải chịu thua.Hằng năm, vào khoãng tháng 3 AL mình thường đến đó để chinh chiến với em nó ít nhất là 3 ngày( chinh chiến quân tử) nhưng:a18:.??????Xin thưa là em củng dùng đủ mọi cách treo , mọi nhánh thế mà vẫn vậy AE à.em nó thì hót hay, giọng khá tốt, tướng đẹp.Nhất là khi em nó bung cặp càng ra chào đón khi mình đến( có nhân chứng "Bác cadn") khi đá lồng là em nó đổ 1 giọng thật dài rồi mới đá, nó bây qua sẹt lồng 5 đến 6 lần rồi mới sáp lồng với cặp càng hoành tráng.chim mồi xoay cầu,bung cánh, đánh ché liên tục.Nhưng chao ôi, em nó chỉ trên đá xuống, dưới đá lên, đá dữ dội mà không nhảy cầu.Mình và bác cadn,Sơn QN cùng mấy AE nữa đã chinh chiến với nó vài lần gần đây nhưng bó tay.Nếu AE nào có điều kiện đến Vinh_quangnam sẽ giới thiệu em nó.Chủ nhật tới ngày 13 mình đi đánh.Có ai cùng đi ko.khi đi nhớ đem theo khăn( lạnh ,nóng tùy thích) để khi về lau nước mắt.khaaaaaa.Mong được tiếp đón AE

Chỉ sợ nó không nhập vì chim chưa có lửa, đứng xa đấu giọng, gặp con mồi đang căng thì bay luôn, gặp mấy loại hình này thì đem chim mồi về nghỉ chứ không mất thời gian, mấy bác ham chim thì ngồi lại chờ thời, có khi đem con mồi mái thì khả năng khả quan hơn.
Cái này hay gặp ở Trung Mang nè, anh em nào mới đi lần đầu thì hay về tay không vì ngồi đợi chờ, đấu giọng chút đến trưa 12 giờ là rồi, qua cái giờ này thì bẫy rất khó, chim mồi nó cũng mệt. Chút ra về tay không có rồi, mấy bro đi nhiều thì thấy chim không nhập là đổi địa điểm liền. hiiii

Thân, chút ít kinh nghiệm của dân mới vào nghề, không phải bỏ qua nha, cảm ơn

vinh_quangnam

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Duy mới vào nghề mà sao ''già chim'' quá vậy.Khi nào rỗi vao nhà Vinh 1 chuyến đi.ok

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Duy mới vào nghề mà sao ''già chim'' quá vậy.Khi nào rỗi vao nhà Vinh 1 chuyến đi.ok
Em quen anh Long Huy ở Thăng Bình bên cạnh nhà anh, nhà anh bên cạnh nhà anh Long Huy đúng không ah, em nuôi chim từ nhỏ nhưng bận đi học xa giờ mới nuôi lại anh, Em ít giao lưu vì bận công việc.

Hôm nào rãnh đem Trung Mang vào công viên Hội An dợt giao lưu anh

Thân, em Duy.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom