Guest viewing is limited

Hải dế

Thành viên tích cực
SVC$
0
E mới bẫy được mấy con sẻ biết hót :a15:Mời các ae ****

bocautrang

Thành viên tích cực
SVC$
0
ê ngon đó nhưng nuôi biết bao nó đã hót, nhưng giờ mà kiếm được mấy em sông hồng cũng khó. thân

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Hàng mới về à anh zai? Chim trông sáng sủa có học nhỉ.Chúc mừng bác có chim hay !hix.Mà bác từ HP lên HA nội bẫy hay mua vậy ? nếu mua giá là bao nhiểu :)

Hải dế

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hàng mới về à anh zai? Chim trông sáng sủa có học nhỉ.Chúc mừng bác có chim hay !hix.Mà bác từ HP lên HA nội bẫy hay mua vậy ? nếu mua giá là bao nhiểu :)

Mình ở hải phòng, đi làm thì ở hà nội, máu sơn ca đi bẫy vừa giải trí lại có chim chơi, Đàn sơn ca của mình ngoài mấy 2 con quảng yên, Huế còn đâu tự mình bẫy được.

doilacatbui

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình ở hải phòng, đi làm thì ở hà nội, máu sơn ca đi bẫy vừa giải trí lại có chim chơi, Đàn sơn ca của mình ngoài mấy 2 con quảng yên, Huế còn đâu tự mình bẫy được.
hôm nào bác đi cho em vác que lùa chim vào bẫy cho bác nhé

Boi_ca

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình cũng có nuôi sơn ca.quả thật rất mê loài chim này .mình mới chỉ có một con ,định nuôi con nữa nhưng không biết chỗ nào bán sơn ca sông hồng .ai biết pm nhé!!!!!thankssss. hotline:.............ak bạn nào muốn giao lưu sơn ca thi alo nhe!!!!!!!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Mình cũng mới chơi sơn ca, đang có 2 em non lên mùa vừa rồi. Ở mình sơn ca nhiều nhưng ko biết cách nào để bẫy. Bạn bẫy bằng cách nào có thể chỉ dẫn cho mình biết được ko? thanhk!

chao mao

Tiều Phu
Thành viên BQT
SVC$
0
Mình cũng mới chơi sơn ca, đang có 2 em non lên mùa vừa rồi. Ở mình sơn ca nhiều nhưng ko biết cách nào để bẫy. Bạn bẫy bằng cách nào có thể chỉ dẫn cho mình biết được ko? thanhk!
CM xin được góp chút ý kiến để pà con tham khảo ,
Lưới dính loại này có bán trên thị trường của TRUNG QUỐC , dùng chim mồi hoặc bẫy gần ổ chim non vào mùa sinh sản , vào mùa sinh sản cách bẫy khá đơn giản theo dõi chim bố mẹ tha mồi để xác định vị trí của ổ chim non . Theo dõi khi chim non đã cứng có thể tiến hành bắt chim bố mẹ bằng cách đặt chiếc lưới lên trên ổ chim non , chim bố mẹ sẽ tìm cách chui qua lưới vào ổ mớm cho chim con và sẽ bị dính vào lưới
Mùa chim căng có thể dùng que dính để bẫy chim , chim sơn ca hay đứng ụ hoặc những mô đất cao vì vậy khi đặt que dính chúng ta trọn những vị trí này để đặt que dính . Chúng ta khi đi bẫy có thể tự tạo các ụ bằng cách đắp các mô đất kết hợp với việc đặt chim mồi .
Tạo que dính bằng cách vót một số que tre nhỏ kích thước nhỏ bằng chiếc nan hoa xe đạp , dài khoảng 20cm , cách đặt que dính ở các tư thế khác nhau quanh ụ đất . Các bạn mua keo dính chuột có bán sẵn trên thị trường dùng que tre bôi keo dinh chuột vào là có thể dính được chim
CM góp ý theo kinh nghiệm nếu thiếu sót mong các bạn bổ xung thêm
Sắp đến mùa rồi pà con chuẩn bị đi là vừa hehe
Chúc pà con thành công

Chỉnh sửa lần cuối:

Mayrau9018

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mấy chú sơn ca của bác Hai dế hót chưa vậy ? lâu ko thấy bác cập nhật thông tin về mấy em đó.

doilacatbui

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
CM xin được góp chút ý kiến để pà con tham khảo ,
Lưới dính loại này có bán trên thị trường của TRUNG QUỐC , dùng chim mồi hoặc bẫy gần ổ chim non vào mùa sinh sản , vào mùa sinh sản cách bẫy khá đơn giản theo dõi chim bố mẹ tha mồi để xác định vị trí của ổ chim non . Theo dõi khi chim non đã cứng có thể tiến hành bắt chim bố mẹ bằng cách đặt chiếc lưới lên trên ổ chim non , chim bố mẹ sẽ tìm cách chui qua lưới vào ổ mớm cho chim con và sẽ bị dính vào lưới
Mùa chim căng có thể dùng que dính để bẫy chim , chim sơn ca hay đứng ụ hoặc những mô đất cao vì vậy khi đặt que dính chúng ta trọn những vị trí này để đặt que dính . Chúng ta khi đi bẫy có thể tự tạo các ụ bằng cách đắp các mô đất kết hợp với việc đặt chim mồi .
Tạo que dính bằng cách vót một số que tre nhỏ kích thước nhỏ bằng chiếc nan hoa xe đạp , dài khoảng 20cm , cách đặt que dính ở các tư thế khác nhau quanh ụ đất . Các bạn mua keo dính chuột có bán sẵn trên thị trường dùng que tre bôi keo dinh chuột vào là có thể dính được chim
CM góp ý theo kinh nghiệm nếu thiếu sót mong các bạn bổ xung thêm
Sắp đến mùa rồi pà con chuẩn bị đi là vừa hehe
Chúc pà con thành công
Chuẩn không cần chỉnh các bác nên tập chạy nhiều vào ra bãi đuổi chim cho đỡ bị mệt hoặc đi xe máy lùa nhớ là kiếm em cào cào đi vào mấy chỗ ổ gà ổ voi cho nó ngon :a01: chúc các bác bẫy được nhiều em hay ..... mà mùa này con nào cũng thang hết nhi ?:a43: trong khi chim trong lòng chả thấy hót ....

chao mao

Tiều Phu
Thành viên BQT
SVC$
0
Chuẩn không cần chỉnh các bác nên tập chạy nhiều vào ra bãi đuổi chim cho đỡ bị mệt hoặc đi xe máy lùa nhớ là kiếm em cào cào đi vào mấy chỗ ổ gà ổ voi cho nó ngon :a01: chúc các bác bẫy được nhiều em hay ..... mà mùa này con nào cũng thang hết nhi ?:a43: trong khi chim trong lòng chả thấy hót ....
CM tập chạy vượt rào suốt hehe , chạy ngoài bãi lùa sơn ca còn phi cả xuống ruộng là chuyện bình thường , thỉnh thoảng còn dính phải lộc đạp phải mìn của trâu bò còn nóng hổi đoá pà con ah :a43: hehe . Cảm giác theo CM thích nhất là được nghe sơn ca thăng hót ngoài bãi đúng là ngất ngây con gà tây pà con ah

Mayrau9018

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
CM tập chạy vượt rào suốt hehe , chạy ngoài bãi lùa sơn ca còn phi cả xuống ruộng là chuyện bình thường , thỉnh thoảng còn dính phải lộc đạp phải mìn của trâu bò còn nóng hổi đoá pà con ah :a43: hehe . Cảm giác theo CM thích nhất là được nghe sơn ca thăng hót ngoài bãi đúng là ngất ngây con gà tây pà con ah

Muốn duy trì cảm giác " ngất ngây con gà tây " lâu dài chắc phải để chúng tự do rùi hàng ngày cắp chiếu ra ngồi nghe em nó thăng hót thui bác nhỉ:a45:.

doilacatbui

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
he he nói vậy thì bác này hay đi lắm đây em có ý này o biết thế nào độ 1 tháng nữa anh em mình tập hợp tầm 4 người cơm nắm muỗi vừng lên đường đi nhỉ vì tầm đấy có chim non khe khe tiện thể tóm luôn con bố nhưng mà hơi xa .. ... ... nói trước cho anh em bàn tính xem thế nào làm 1 chuyến cho vui vì mùa này chim kẹp đôi nếu nhanh đẻ thì tầm 14 ngày nên em cứ tạm tính là 1 tháng lên đường là hợp lý nhất

Chỉnh sửa lần cuối:

nguyenchi

"Sơn ca Bắc"
SVC$
0
he he nói vậy thì bác này hay đi lắm đây em có ý này o biết thế nào độ 1 tháng nữa anh em mình tập hợp tầm 4 người cơm nắm muỗi vừng lên đường đi nhỉ vì tầm đấy có chim non khe khe tiện thể tóm luôn con bố nhưng mà hơi xa .. ... ... nói trước cho anh em bàn tính xem thế nào làm 1 chuyến cho vui vì mùa này chim kẹp đôi nếu nhanh đẻ thì tầm 14 ngày nên em cứ tạm tính là 1 tháng lên đường là hợp lý nhất
Bạn doilacatbui:này máu bẫy sơn ca quá nhỉ,thấy diễn đàn nào cũng rủ mọi người đi bẫy. Theo mình bạn nên theo bác namquoc+ đi bẫy vừa gần nhà lại học hỏi được kinh nghiệm(lại có chim nữa,chứ không phải mua).keke
Chúc bạn sớm có 1 chuyến đi bẫy hợp lý (sắp mùa rồi đấy)

doilacatbui

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn doilacatbui:này máu bẫy sơn ca quá nhỉ,thấy diễn đàn nào cũng rủ mọi người đi bẫy. Theo mình bạn nên theo bác namquoc+ đi bẫy vừa gần nhà lại học hỏi được kinh nghiệm(lại có chim nữa,chứ không phải mua).keke
Chúc bạn sớm có 1 chuyến đi bẫy hợp lý (sắp mùa rồi đấy)
khe khe đấy nhớ nhưng mà bác nam quoc hình như lắc đầu nhiều lắm ............ chỉ sợ cho thằng em đi o được con nào lại bảo nó phá tao đuổi chi bay hết thì chết:a43:

tienvuong

Thành viên mới
SVC$
0
Chào các bác em cũng là lính mới tò te trong nghề bẫy chim. Hôm rồi em đi bẫy oanh vô tình thấy sơn ca hót mê quá nên đầu tư cả thời gian và...... Ngày đầu tiên giăng lưới như bẫy Chào Mào. Thành quả 1 em dã ca hay sẻ đồng gì đó. Ngày thứ 2 tiếp tục như thế kết quả bằng ko huuuu. Ngày thứ 3 bẫy kiểu bẫy sẻ 2 thằng đuổi 1 thằng ngồi rình để giật kết quả vẫn là mo. Vì khi đuổi chim nó bốc nên cao chứ nó ko chạy dưới đất. 3 thằng về cùng nhau vào bẫy bia hiiiii. Ngày sau nữa dùng keo dính chim mồi là con dã ca hôm trước fine đt mở vừa phải kết quả từ tờ mờ sáng đến 5 h chiều 1 số ko tròn chĩnh huuuuu.về nhà ủ mưu mấy bác nói bẫy bẰng cách trải lưới xuống nền oke hôm sau làm luôn. Ngày đầu làm được 5 dã ca hay gì cũng chẳng bít kèm theo 3 bộ lưới dính tan tành hoa lá( ráng chờ đợi tối mới gỡ ko nhìn thấy nên nát bươm) . Mấy anh em ra về tiếp tục bẫy bia khả quan đây kiểu này thấy oke đấy tiếp tục thôihaaaaaa. Và hôm sau vẫn là số kotronf chịa hix hix. Nên Hoàng Hoa thám rước 1 em mộc về 450k hý hửng hôm sau chắc ngon đây. 3h sáng mở mắt sớm quá ngủ thêm tý 4h dậy vệ sinh cá nhân mang lưới lồng mồi điện thoại sạc đầy pin để mở fine hót,keo dính......thuốc lá và điếu cầy heeeee.mấy anh em phi đến bãi đánh5h tối om( hôm trước đã dọn cỏ và trải kê +1 it sâu thấy chim đã ăn sâu và kê yên tâm rùi . Trải lưới đặt chim mồi........ Xong xuôi ra uống trà nóng bắn bi thuốc chờ 7 h có tiếng sơn ca hót lại đ t 8h 9h ......... Lại 1 buổi về không huuuuuuu.Tất cả lăn lộn cũng gẦn tháng nay các bác ạ mà vẫn ko bắt được em nào. Qua diễn đàn em mạo muội hỏi bác nào có kinh nghiệm bẫy sơn. Ca chia sẻ cho em cung anh em với ạ sdt 09xxx em sẽ thank nhiệt tình luôn em cám ơn

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

kimxakidw2

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào bạn.mấy con sc đó bạn có để ý nó hay đứng 1 chỗ nào thường xuyên ko. nếu có thì bạn mau dùng cái bẫy giò, loại giò dùng bẫy cu gáy đó. cắm xung quanh đó ,e nó đi ngang qua sẽ bị thắt cái chân lại thôi ah.. mình cũng như bạn vậy, đam mê đi bẫy sơn ca ,tại vì ở chỗ mình chỉ có 1 mình chơi sc nên mình có dùng nhiều cách rồi ngưng ko thành công,1 lần ra quãng ngại chơi thì gặp được 1 bác đi bẫy cu gáy,sau khi làm quen ngôi nói chuyện, mình mới nghĩ mua thử mấy bộ giò cu gáy về làm thử, cuối cùng tuần vừa rồi sau 3 ngày liên tiếp đi bẫy ,cuối cùng được 2 e sc như ý, đổi lại vì phải đi lùa cho e nó chạy chạy thì mới dính giò, khi đi lùa không mua đập phải chai bia bị vợ nó làm đứt cái chân phai vào bệnh viện mạy mũi..huhuhu.

garunghue

Thành viên mới
SVC$
0
e cũng có 1 em sơn ca huế,đã ríu và chơi cả ngày,đứng cầu rồi,mà chơi 1 e chán quá

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom