Guest viewing is limited

theboylikefish

Thành viên tích cực
SVC$
0
mấy anh cao thủ về sơn ca cho em hỏi cách phân biệt sơn ca con trống mái (xác suất cao 1 chút) ? giá 1 con sơn ca con bây giờ khoảng bao nhiêu ạ?

Digital_Life

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Giá sơn ca non ở HN là tầm 100k/1 con .

Cách chọn SC trống non thì bạn banh mỏ ra xem đốm ở lưỡi, con nào nhiều đốm thì là trống ! Kết hợp đầu to, chân to, tướng tá nữa ... !
Chút hiểu biết tẹo teo mong các bác chỉ giáo ! Bạn có thể tìm, ở diễn đàn đã có bài viết nói về vấn đề này hay sao á !

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

vanhkhuyen1983

Thành viên tích cực
SVC$
0
Giá sơn ca non ở HN là tầm 100k/1 con .

Cách chọn SC trống non thì bạn banh mỏ ra xem đốm ở lưỡi, còn nào nhiều đốm thì là trống ! Kết hợp đầu to, chân to, tướng tá nữa ... !
Chút hiểu biết tẹo teo mong các bác chỉ giáo ! Bạn có thể tìm, ở diễn đàn đã có bài viết nói về vấn đề này hay sao á !

Xì...... SC có vài loại có trăm giá.... Nếu là SC miền trong (Huế, Đà Nẵng..) thì rẻ.. cỡ 80 đến 100k . Nếu SC Sông Hồng thì max, giá giao động từ 150k đên 200k ( mà còn chẳng có, hoặc dễ bị lừa là SH). Chim mộc miền trong giá 100k đến 130k, nếu SH thì 400k đến 600k thùy thời điểm ( thời điểm này thì :a24::a24:). Nếu là SC Quảng Yên thì :a36::a36:2tr chim mộc và còn dễ bị lừa nhất, nếu là Cát Bi thì cũng 400k đến 500k (tình trạng dễ bị lừa cũng tương tự:a01:).....

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

khungtroilangdu87

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ui chim đắt dữ vậy?KTLD ở phú yên ko biết chim ở đây có được biết đến hay ko?Mình mới mua 1 chú Sc non,ko rành lắm có 30k thui nghĩ hên xui à nhưng trống thì chắc rùi!nuôi khoảng tuần thấy chú dựng mào khi chạy liên tục,và khi mua vạch lưỡi cũng thấy 4 đốm đen nhỏ,tướng tá cũng ổn ko biết khi nào mới nghe chú hót đây!

vanhkhuyen1983

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ui chim đắt dữ vậy?KTLD ở phú yên ko biết chim ở đây có được biết đến hay ko?Mình mới mua 1 chú Sc non,ko rành lắm có 30k thui nghĩ hên xui à nhưng trống thì chắc rùi!nuôi khoảng tuần thấy chú dựng mào khi chạy liên tục,và khi mua vạch lưỡi cũng thấy 4 đốm đen nhỏ,tướng tá cũng ổn ko biết khi nào mới nghe chú hót đây!

Hic hic SC nào mà 30k vậy thế bác. 1 là SC mái , 2 là Giã Ca (nhìn giống hệt SC) bác phải post hình lên. chứ giá 30k thì....bác chỉ em chỗ em đến coi thử

khungtroilangdu87

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Trời hôm nào bạn có dịp đến Phú yên vào mùa chim SC,Bạn muốn mua bao nhiêu cũng được nếu có,tha hồ mà chọn.quê mình đất bồi trồng dưa mướp,bí ùm pờ lằng...nên sơn ca cũng nhiều bạn à!

hdtv

Thành viên mới
SVC$
0
chào các bác.em có 1em son ca non nuôi khoảng 3tháng thỉnh thoảng thấy hót nhỏ ỏ trong miệng cho em hỏi có phải la trống không? em mới nuoi sc. cám on nhiều

HOADA

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim sơn ca của bạn còn non mà cũng không biết mặt mũi chú sơn ca ấy như thế nào nên chắc không thể trả lời mò với bạn được. Bạn hãy nuôi nó một thời gian và theo dõi thời gian hót của nó, rồi mình trao đổi sau nhé!

thoangia

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào các bác.em có 1em son ca non nuôi khoảng 3tháng thỉnh thoảng thấy hót nhỏ ỏ trong miệng cho em hỏi có phải la trống không? em mới nuoi sc. cám on nhiều

Theo mình nếu sc biết hót chuyện thì chắc chắn là chim trống rồi .

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom