Guest viewing is limited

wook

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tình hình là những chú chim cu đã đẻ trứng vào mùa mưa này , nhưng mình không biết làm cách nào để có thể coi trứng có trống hay không để còn tiên đoán ấp nở hay luộc chứ . tham khảo các web thì chỉ thấy người ta nói là trứng ấp 6-7 ngày thì soi có mạch máu là nở , nhưng trứng này thì chưa ấp thì sao thấy . Mong mấy bạn chỉ giùm mình cách soi trứn (mới đẻ ) để coi nó có trống hay không hoặc biêt nó có thể nở là ok ?

nguyen de

Thành viên tích cực
SVC$
0
xin chào bạn
CHim CU của bạn đẻ đc mấy hôm rùi?thông thường thì trứng chim mình nuôi đẻ ko phải soi,vi đa phân là có sống. hạn chế sờ vào trứng của nó néu ko nó sẽ bỏ ko ấp.Còn bạn muốn soi trứng thì chim đẻ đc 5 ngày bạn soi.nếu thấy có 1 CHẤM ĐEN cứ di chuyển là ok,vì đó là tim của chú chim đó và ngược lại.chúc bạn thành công.:a08:

wook

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim cu mình đẻ đến nay là 3 hôm rùi , chắc cậu hiểu khác rùi . Mình nuôi chim cu này trong lồng hình quả đào nhưng có trống mái đầy đủ , nó đẻ mấy lần trong mùa mưa này rồi , nhưng mình bỏ qua đợt này mình thử nhân giống xem sao .Nên mình mới hỏi cậu cách xem trứng có thụ tinh không ( dân gian gọi là có trống ) . Nuôi trong lồng đó thì quá chật làm sao nó ấp được . Bạn có cách khác giúp mình không ?

colorflame

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim cu mình đẻ đến nay là 3 hôm rùi , chắc cậu hiểu khác rùi . Mình nuôi chim cu này trong lồng hình quả đào nhưng có trống mái đầy đủ , nó đẻ mấy lần trong mùa mưa này rồi , nhưng mình bỏ qua đợt này mình thử nhân giống xem sao .Nên mình mới hỏi cậu cách xem trứng có thụ tinh không ( dân gian gọi là có trống ) . Nuôi trong lồng đó thì quá chật làm sao nó ấp được . Bạn có cách khác giúp mình không ?
e có cái aviary mà đang thiếu chim mái bác tặng e con mái e sẽ gửi bác sp đầu tay nếu ghép được ạ.:a15::a15::a15::a15:
thank bác.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom