Guest viewing is limited

quang_khuyen

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình mở chủ đề này xin được các cao thủ chỉ giúp. Thực ra xuất phát từ tình trạng ngày càng thịnh chơi chim nên số lượng châu châu non ngày càng khan hiếm và người bán từ đó cũng chỉ để dàng cho người quen thôi.

Mình chơi khuyên mới được 3 năm và nhận thấy 2 năm trước khi nuôi bằng châu châu phải công nhận con chim đạt được 3 chỉ tiêu căng, bền và màu lông rất đẹp nhưng năm nay thì châu châu không có(tuần cho ăn một lần CN phải chờ từ 6h30 đến 7h mới mua được) nên nhận thấy con chim không còn căng như trước(đến lữa thì có líu nhưng ko căng và ko bền chỉ được 2 tháng là hết líu) mặc dù gia tăng thêm trứng và nhộm vào bột để đảm bảo dinh dưỡng cho chim.

Bởi vậy mới tính đến chuyên thay châu chấu bằng sâu và cũng đã thử áp dụng trước trên 2 con bổi(nuôi 3 mùa líu rất tốt) nhận thấy vẫn không khả quan cho lắm so với hồi nuôi châu châu có lẽ mình nuôi không đúng cách( chế độ 1 ngày khoảng 10-15 con trong giai đoạn đã líu rồi).

Vậy mong các cao thủ giúp đở chỉ cách chứ không có lẻ năm sau vẫn không thể giúp con chim mình chơi như ý được.

ruacon80

Thành viên tích cực
SVC$
0
Sài gòn châu chấu, cào cào non vẫn mua được đều. Nói chung cũng dễ mua chứ ko khó lắm.
Chính ra mua bọn cào cào già lại khó hơn. :D mình thì lại khoái lũ đó hơn :D
Hiển nhiên sâu so với châu chấu thì 1 được 6 điểm, 1 được 10 điểm rồi bác ơi.

quang_khuyen

Thành viên tích cực
SVC$
0
Sài gòn châu chấu, cào cào non vẫn mua được đều. Nói chung cũng dễ mua chứ ko khó lắm.
Mình đang ở Đà Nẵng bạn ơi, mà cũng tỳ chổ nữa gần chổ mình thì rất khó mua còn chổ khác thì xa qua
Chính ra mua bọn cào cào già lại khó hơn. :D mình thì lại khoái lũ đó hơn :D.
Cào cào già thi lằm sao khuyên ăn được bạn.
Hiển nhiên sâu so với châu chấu thì 1 được 6 điểm, 1 được 10 điểm rồi bác ơi.
Chính vì vậy mình mới nhờ các cao thủ trợ giúp có phương pháp nào dùng thây châu châu bằng sâu mà vẫn đảm bảo chỉ cần 80% là ok.

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Như thế này Đà Nẵng khí hậu rất nóng làm gì có cào cào non nhiều như phía Nam khí hậu ẩm mát hơn.Để cào cào sinh sản và phát triển. Có lần mình ra Đà Nẵng không ngay đợt nắng nóng nhưng phải nói là rất khó chịu vì thời tiết cực khô.
Sâu thì lượng đạm không bằng cào cào và rất nhiều chất béo. Giải pháp là bạn phải thức sớm để đón mua thôi vì lòng đam mê khiến ta có sức mạnh đúng không nè. Nếu không thể thì bạn đặt mua thức ăn-thuốc bổ sung ở shop svcvietnam online tên gọi là ''Insect Essential'', thứ này sẽ bổ sung dưỡng chất cần thiết cho chim bạn trong điều kiện thiếu mồi tươi. Mình đã dùng và nhận thấy chim rất năng động.
hy vọng sẽ giúp bạn tìm được giải pháp đúng và phù hợp. thân

coi_bg122

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cào cào già thi lằm sao khuyên ăn được bạn.

cào cào già mà là con cái có trứng an tốt chứ. bạn rạch bụng Con cào cào ra. xiên vào xiên hoa quả. dọc đầu. OK. Khuyen ăn trứng Cào cào thôi. rất tốt

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom