Guest viewing is limited

RONG-DAT

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lồng MI Ngà "Bách Nhi" tích từ tranh "LÀNG HỒ" theo phong cách văn hóa nghệ thuật dân gian Việt Nam
Tôn vinh văn hóa Việt cho ý nghĩa chứ không làm theo cac tích của Trung Quốc

!!! Sau 4 năm giờ gần hoàn thành, nhá hàng vài tấm cho anh em chặt chém nhé !!! thanks anh em đã quan tâm !!!
Tất cả làm từ nguyên miếng không chấp vá , ghép nối dù là chi tiết nhỏ nhất

[/SIZE]

Cay kiem nay duoc cham theo tam tranh o tren.Cac bac xem co giong khong nhe

3 thanh này nguyên miếng dùng để chạm 3 tầng, đai lồng

út tiêu

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: Sieu Long Nga Sap Xuat Hien!!!Coming Soon!!!

mới vày mà quá đẹp rồi ko biết hoàng thành đẹp thế nào nữa bác thật khéo tay:a04:

khongtuoc3

"Sông có khúc người có lúc"
SVC$
0

hic...hàng khủng quá...mong chủ topic tiếp tục để ace con mở mang tầm mắt...thích nhất vẫn là made in vieetnam................thân

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0

Bác châu nhiều dự án lồng ngà đang trong giai đoàn hoàn thành.nhiều cao thủ xuất hiện đâyThân

CB400

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ngà voi hả bác? Khủng long đây các Bác ơi. Ko biết giá thành khoảng bn đây

tdpro193

"Triệu Phú Khu Ổ Chuột"
SVC$
0
Lâu rồi mới thấy lồng chạm tích dân gian Việt Nam, lâu nay toàn thấy tích tam quốc chí, thuỷ hử, quan công, bát tiên, thập bát la hán...của Trung Quốc nhìn mãi ngán lắm rồi. Bây giờ mới thấy một tích của người Việt chúng ta được bác làm công phu cho mọi người được mở rộng tầm mắt.
thank bác

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...chiếc lồng này để hoàn mỹ...còn phải làm thêm 1 việc nữa:cửa lồng phải làm bằng ngà voi để đồng bộ với bộ chân ngà...việc này tương đối khó...a Châu nên bỏ thêm công sức...để tác phẩm được hoàn thiện...

tdpro193

"Triệu Phú Khu Ổ Chuột"
SVC$
0
...chiếc lồng này để hoàn mỹ...còn phải làm thêm 1 việc nữa:cửa lồng phải làm bằng ngà voi để đồng bộ với bộ chân ngà...việc này tương đối khó...a Châu nên bỏ thêm công sức...để tác phẩm được hoàn thiện...
Ý tưởng của bác nge hợp lý lắm nhưng vấn đề tháo nguyên cái khung cửa tre ra mà bỏ khung ngà vào thì chua lắm bác ơi do các vành cẩn ngà đâu vào đấy rùi. Nếu mà vào ngay lúc đầu thì hay hơn. Theo em thì bác chỉ cần cẩn ngà quanh khung cửa, còn cửa trên, cửa dưới thì thay bằng ngà lun cho nó Bá Đạo.

longngahn

SVC$
0
...tôi rất ngưỡng mộ chiếc lồng này...mặc dù không biết mặt chủ lồng chim...tôi rất nể sự chịu chơi...và thời gian chờ đợi...tôi rất mê lồng ngà nên tôi có 1 lời nhận xét về 1 điểm nữa của chiếc lồng này:nếu óc lồng chỉ là 1 con rồng là chưa phản ánh hết được nội dung của lồng...nên làm lại cái óc lồng(...rất tốn kém...)...chiếc óc lồng mới :thàng bé ôm cá chép,thằng bé ôm gà,thằng bé xem múa rồng...tôi xin khẳng định chiếc óc lồng này mà không có trẻ con là sẽ đi lệch quỹ đạo...nếu tôi nói sai đừng có cười nhé...

RONG-DAT

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cám ơn các bạn đã quan tâm,toàn bộ cửa sẽ làm bằng ngà hết 100%,bộ cửa tre chỉ gắn chốt tháo ra rất dễ,còn cái núm hình con rồng là có lý do riêng ạh rất ý nghĩa với chủ nhân,mình đã dành nhiều công sức cho cái lồng này

- - - Updated - - -

MADE IN VIETNAM

Lồng Ngà tích "BÁCH NHI ĐÔNG HỒ" theo phong cách văn hóa nghệ thuật dân gian độc đáo Việt Nam.Không làm tích của Trung Quốc

Tất cả làm từ nguyên miếng không chắp vá , ghép nối
!!! Sau 4 năm giờ vẫn đang gấp rút hoàn thành, nhá hàng vài tấm cho anh em chặt chém nhé !!! thanks anh em đã quan tâm !!!

VÀ BÂY GIỜ LÀ BÁCH NHI ĐÔNG HỒ...

longngahn

SVC$
0
...càng nhìn càng say...đúng là có một không hai...được nhìn hàng cao cấp tôi luôn hiểu sự tốn kém...vất vả...đọi chờ...của chủ lồng chim...tôi xin khẳng định từ khi chúa nguyễn cướp đất...để có đồng bằng sông cỉu long đến giờ...miền nam nói riêng...việt nam nói chung...chiếc lồng bach nhi này là nhiều tiền nhất...cám ơn nghệ nhân Châu...cám ơn chủ lồng chim...cám ơn a RONG DAT...

khongtuoc3

"Sông có khúc người có lúc"
SVC$
0
hic, cái hồn của cái lồng đẹp quá, tích thì miễn chê luôn, không biết lúc chiếc lồng này dựng lên độ khủng của nó như thế nào nhỉ..cảm ơn cụ đã cho anh em mở rộng tầm mắt

longngahn

SVC$
0
...đang mê mẩn chiếc lồng đẹp...còn một chi tiết quan trọng mà chưa đề cập...đó là chiếc móc ngà(phải đục có đủ 8 đứa trẻ)...a RONG_DAT khi nào có ảnh về chiếc móc ngà...nhớ cho xem nhé...

Duy KHải

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cảm ơn bạn chủ thớt đã cho mình mở rộng tầm mắt , chiếc lồng đc chạm quá tinh xảo và đẹp tuyệt .

RONG-DAT

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đây là tác phẩm để đời của mình khi hoàn tất sẽ show cho anh em chiêm ngưỡng nhé

zinzin_one

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cảm ơn bác chủ đã cho anh em mở mang tầm mắt - cái lồng quá đẹp.
Hi vọng bác tiếp tục cập nhật thêm ảnh về chiếc lồng để đời này.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom