Guest viewing is limited

buithanhngoan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình cũng mới tập chơi đầu đỏ, chuyến rồi về vê hốt 1 ổ 2 em lên nuôi được khoảng 1 tháng. Giờ đang rớt lông và tập hót. Nhưng em nó chỉ hót theo mấy em than thôi. Mình Lâu cũng mở file cho nó học.
<iframe src="//www.youtube.com/embed/9dEAWPSdtpU" allowfullscreen="" frameborder="0" height="315" width="420"></iframe>

prolaluan113

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn để no hót tiếng chòe hả. cho no tập giong đầu đỏ đi chứ nó hót kiểu này giống dế kêu wa' .
hok phai bỏ qua nha.
:a35:

buithanhngoan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình cũng cố cho nó học giọng đầu đỏ đó chứ mà nhà toàn nuôi chòe than nên chúng nó hót thế. Chắc phải tập ra rừng cho nó nhanh học quá!

prolaluan113

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
uk, bạn cho ra rừng cho nhanh hoc giọng. o gần nhà bạn có chim rừng hok cứ treo lên cây sau vườn cho nó nghe chim rừng hót, 2 con trống hết hả bạn
.

buithanhngoan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Không 1 trống 1 mái bạn àh. Ở quê mình thì nhiều, còn giờ mình đang ở Thủ Đức không có đầu đỏ rừng. Khi nào về quê mình bỏ lụp về cho đi rừng thử. mà chờ cho em nó thay lông và sung đã.

PhamLuânBP

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
z bạn mang ra mấy tiệm chim cho no nghe ý. đợt trước mình cũng học o thủ đức, nuôi Chào Mào toàn đem ra tiệm cho đấu hok ak

nhsang

Thành viên tích cực
SVC$
0
sdđ non nhìn đã quá , mình mê mấy e non này lắm mà mình tìm bữa giờ mà k có để mua :(
Bạn có thể chia lại mình 1 e non đc k bạn , mình ở bình thạnh

PhamLuânBP

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chủ top có 1 trống 1 mái mak , bạn ra tiệm o ngã 4 chợ thủ đức đường đi lên bách khoa ý, chạy thẳng lên 500m bên tay trái ý, chỗ đó có sdd cũng nhìu đó ban

buithanhngoan

Thành viên tích cực
SVC$
0
CLIP EM MÁI CÙNG TỔ. Hai em này mình nuôi khoảng 1 tháng tuổi lồng.
<iframe src="//www.youtube.com/embed/q34SpJ2GkDw" allowfullscreen="" frameborder="0" height="315" width="420"></iframe>

nhsang

Thành viên tích cực
SVC$
0
có tổ nào mới ko bạn...........................................................

hlvinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình ở chợ thủ đức nè bạn, mấy chú chim con của ban đã quá

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

buithanhngoan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Sâu đầu đỏ bổi bẩy hôm 02.09

xem clip bạn có tin đây là sâu đầu đỏ bổi không? Em này hôm nữa 02.09 mình về quê bẩy dính đó. Tập cho mấy em non vào lụp chơi thôi.
<object height="315" width="420">

<embed src="//www.youtube-nocookie.com/v/Stpjx_YYR6Q?version=3&hl=vi_VN" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" height="315" width="420"></object>

<embed src="//www.youtube-nocookie.com/v/FNTYDgE4mC0?hl=vi_VN&version=3" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" height="315" width="420"></object>

hlvinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hic hic nhìn may chú mà thấy đã quá
chắc ban bẫy chúng còn là chim tơ mới ra làng nên chim nhanh dạn vậy
nói thật nhìn thấy đã quá

ongbaphi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mùa này mình cũng bẫy đc mấy em SĐĐ chuyền, chm cũng đang tập hót nhưng mình nuôi đc nửa tháng rồi mà chim còn nhát quá. Bác nào có cách giúp chim màu dạn người không? Chỉ mình với.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

buithanhngoan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim sâu đầu đỏ khá nhanh dạn bạn ơi. Khi bắt chim về trộn thức ăn với sâu khoảng 50 - 50, mỗi ngày thay bỏ phần ăn không hết kia đi, bởi sâu ị ra mùi khai. Khoảng 4 ngày là chim đã ăn rồi. Khi đã ăn thức ăn thì đừng có cắt hẳn sâu nha. Bây giờ thêm một cóng sâu vào ngày đổ vài lần/ngày, lần ít thôi. Để lồng ngay bàn làm việc luôn, thỉnh thoàng lấy sâu đút nó, chọc kêu nó tí, thế chim nhanh dạn lắm. Chúng mê sâu lắm, nếu có điều kiện thì mua cào cảo non, trứng kiến chúng cũng rất mê. Khi nào dọn lồng cập nhật mấy em đầu đỏ của mình.

ongbaphi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
trời e nuôi 2 tháng rồi ,mà mỗi lần lại gần nó nhảy như điên đầu cổ máu me tùm lum ,tội nghiệp lám ,còn cào cào thì e tư đi dợt ,dợt 20phut ,mười mấy con chim của e ăn cả tuần không hết,trứng kiến e củng tự đi thọc .đi chừng 1 giờ thì 1-2 lon .mồi thì không sợ e chỉ sợ chim không hay thôi ah,

buithanhngoan

Thành viên tích cực
SVC$
0
trời e nuôi 2 tháng rồi ,mà mỗi lần lại gần nó nhảy như điên đầu cổ máu me tùm lum ,tội nghiệp lám ,còn cào cào thì e tư đi dợt ,dợt 20phut ,mười mấy con chim của e ăn cả tuần không hết,trứng kiến e củng tự đi thọc .đi chừng 1 giờ thì 1-2 lon .mồi thì không sợ e chỉ sợ chim không hay thôi ah,
Ở đâu mà cào cào nhiều thế, cào cào nhiều vậy nuôi chim đã lắm còn gì. Bạn thướng tiếp xúc nó thì nó nhanh dạn à. Mấy em đầu đỏ của mình rất mê cào cào với trứng kiến, châu chấu thì nó không ăn.

buithanhngoan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em thứ nhất
Đây là một chú chim non của mình nuôi ổ 2 em. Con này nhỏ mình tưởng là mái nhưng cả 2 em là trống hết. Em này đang thay lông.

Em thứ 2 (cùng ổ) Em này mình bỏ vô lup nuôi luôn được vài tháng rồi.

còn đây là clip em nó, chim non lên nên hót tệ quá, nhưng được cái nết dữ.

<object height="600" width="800">

<embed src="//www.youtube-nocookie.com/v/_jB2rO7NMn0?version=3&hl=vi_VN" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" height="600" width="800"></object>
</object>

<embed src="//www.youtube-nocookie.com/v/KolOScX6KsU?version=3&hl=vi_VN" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" height="600" width="800"></object>

</object><object height="315" width="420">
em thứ 3 (em này là bổi bẩy được khoảng 2 tháng)

</object>

Clip em thứ 3 này:

<embed src="//www.youtube-nocookie.com/v/3TGIlzp9aW4?version=3&hl=vi_VN" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" height="600" width="800"></object>

<embed src="//www.youtube-nocookie.com/v/qi7YQ15qT0Q?version=3&hl=vi_VN" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" height="600" width="800"></object>

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom