Guest viewing is limited

thuanthuynguyen

Ngọc Kỳ Lân
Thành viên BQT
SVC$
0
Các bạn trong Nam cho mình hỏi liệu chim sâu đầu đỏ và sâu xanh có nuôi được ở ngoài Bắc ko? Mình cũng nuôi thử sâu ngoài này nhưng khó vào cám lắm(chúng khá lì ăn)

CM_hocmon

...yêu Chào Mào... yêu thiên nhiên!
SVC$
0
mình nghĩ là đuợc chứ nhưng ngoài Bắc lạnh chắc khó khăn hơn , bạn cho tắm nắng nhiều 1 chút . 2 loại này nuôi bổi tỉ lệ thành công rất ít , nhưng bạn kiên nhẫn thì sẽ thành công thôi , chúc bạn may mắn !

chao mao

Tiều Phu
Thành viên BQT
SVC$
0
Các bạn trong Nam cho mình hỏi liệu chim sâu đầu đỏ và sâu xanh có nuôi được ở ngoài Bắc ko? Mình cũng nuôi thử sâu ngoài này nhưng khó vào cám lắm(chúng khá lì ăn)
Theo tôi biết thì nuôi sâu đầu đỏ , sâu đầu xanh ở ngoài BẮC vẫn được nhưng bạn lưu ý vào mùa lạnh thì nên trùm áo lồng cẩn thận nếu hôm nào lạnh quá bạn nên thắp bóng đèn điện ở đỉnh lồng là có thể yên tâm và treo chim trong nhà . Sâu mộc mới bẫy bạn cho ăn nhiều mồi tươi và cám bạn trộn thêm sâu qui khô là sẽ ổn

thoangia

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đ/c Thuanthuynguyen ơi sâu đầu đỏ nuôi tốt vào cám cũng ko khó đâu, ở HN mình đã nuôi nhiều rồi. chỉ lưu ý là thức ăn nên nhiều đạm vs chịu khó cho nhiều mồi tươi là ổn. đây là KN của mình có gì xin mọi người góp ý kiến.

Ngọc_Quyên

Thành viên tích cực
SVC$
0
Vẫn cứ nuôi bình thường bạn à,nhưng vào mùa lạnh bạn chịu khó trùm áo lồng kĩ vào,hùi trc' mình nghe ông trong xóm bảo mình có thể dùng bóng đèn tròn để sưởi ấm cho nó,hok thoy bạn dùng máy sấy tóc mà sưởi cho nó,đừng để máy sát chim quá,nó tung lồng đấy:a22:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom