Guest viewing is limited

thienbk89

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

em sao này em nuôi đc 1 mùa nhờ các bác đánh giá trống mái thế nào ạ và cho nhận xet. Cảm ơn các bác

Sturnus

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Chim đẹp đấy !! Đã nói được nhiều chưa bạn? :a15::a12:

thienbk89

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim đẹp đấy !! Đã nói được nhiều chưa bạn? :a15::a12:

Cảm ơn bác đã hỏi thăm ạ, em ko dạy nó nói nên chỉ kêu linh tinh thui chứ chưa nói được câu nào cả, co ji bác chỉ giáo cho em thêm về cách dạy nói nhé thanks bác!

Sturnus

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Cảm ơn bác đã hỏi thăm ạ, em ko dạy nó nói nên chỉ kêu linh tinh thui chứ chưa nói được câu nào cả, co ji bác chỉ giáo cho em thêm về cách dạy nói nhé thanks bác!
Một năm rồi thì dạy có vẻ là hơi khó đấy !!! Thế em nó có dạn người không? Khi bạn đến gần nó có sợ không? Nếu nó dạn người rồi thì cố gắng một chút chắc vẫn được, dù sao bắt chước cũng là bản năng của nó mà ! Muốn dạy thì bạn cứ lặp đi lặp lại trước mặt nó một câu gì đó. Đầu tiên, đơn giản và thường dùng là: CÓ KHÁCH ! Hình như câu này dễ nhất hay sao ấy, thấy hầu như em nào cũng nói được. Rồi thì mỗi khi tới gần nó bạn cứ "Có khách" đều vào, cho ăn cũng nói vậy. Rồi thu âm lại phát cho nó nghe, khuyến khích thu âm của trẻ con, đứa nào nói sõi sõi ý :a01: ! Thời gian trong ngày thì tốt nhất là sáng sớm và chiều muộn. Còn nếu không bố trí được thì thời gian nào cũng ok, miễn sao cho nó nghe càng nhiều càng tốt, nghe đến phát chán phải nhắc lại thì thôi :a21: :a10:! Chúc bạn thành công ! :a31:

thienbk89

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Một năm rồi thì dạy có vẻ là hơi khó đấy !!! Thế em nó có dạn người không? Khi bạn đến gần nó có sợ không? Nếu nó dạn người rồi thì cố gắng một chút chắc vẫn được, dù sao bắt chước cũng là bản năng của nó mà ! Muốn dạy thì bạn cứ lặp đi lặp lại trước mặt nó một câu gì đó. Đầu tiên, đơn giản và thường dùng là: CÓ KHÁCH ! Hình như câu này dễ nhất hay sao ấy, thấy hầu như em nào cũng nói được. Rồi thì mỗi khi tới gần nó bạn cứ "Có khách" đều vào, cho ăn cũng nói vậy. Rồi thu âm lại phát cho nó nghe, khuyến khích thu âm của trẻ con, đứa nào nói sõi sõi ý :a01: ! Thời gian trong ngày thì tốt nhất là sáng sớm và chiều muộn. Còn nếu không bố trí được thì thời gian nào cũng ok, miễn sao cho nó nghe càng nhiều càng tốt, nghe đến phát chán phải nhắc lại thì thôi :a21: :a10:! Chúc bạn thành công ! :a31:

Dạn người mà bác,em nuôi từ lúc còn bé tí,chưa mọc lông mà ,Cám ơn bác em sẽ cố thử ạ:a44:

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
hi .. nhìn sáo đẹp quá mà ko nói đc thì hơi uổng.. có khi nào bạn tính làm thịt ko .. hehher :a01:

sao oi an a

Thành viên mới
SVC$
0
chả là em có 2 pé sáo khoảng 2.5 tháng tuổi, mà tói ngày tụi nó nó cứ yêu đời hót hét linh tinh em chỉ mong tụi nó bik nói để vui nhà vui cửa, mong các bác giúp em

Sturnus

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
chả là em có 2 pé sáo khoảng 2.5 tháng tuổi, mà tói ngày tụi nó nó cứ yêu đời hót hét linh tinh em chỉ mong tụi nó bik nói để vui nhà vui cửa, mong các bác giúp em
Thế thì còn khoảng 2,5 tháng nữa thì sáo em có thể nói được. Em dạy từ bây giờ cũng được, học sớm cũng tốt. Thời gian dạy tốt nhất là vào sáng sớm hoặc chiều tối muộn (trời nhá nhem tối). Nếu không dạy được vào thời gian đó thì rảnh lúc nào em dạy cũng được. Vừa nói câu cần dạy, vừa khích lệ nó bằng thức ăn nó thích (nên bón = tay). Chúc sáo của em sớm biết nói !:a35:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom