Guest viewing is limited

saonau_saoden

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
sau gần 1 tháng chăm bẵm em nó . cứ thấy người gần lòng lại bay loạn giờ em nó cũng đã thuần hơn rồi. cũng đã để cho chụp được ảnh nét hơn chứ hôm đầu đặt máy quay rồi đi chỗ khác không thể chụp ảnh nổi. vì quá nhát khều cám bằng que đũa 20cm .đã bón cho em nó nhẩy lại ăn ngon lành các bác đánh giá đây là chim loại gì khi em mua người mua nói là sáo trâu.và đây có mấy tấm hình.các bác cho ý kiến nha .
để chim nhanh biết nói phải làm như nào

Sturnus

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Em này có gì là lạ đâu! Sáo đen mỏ ngà, hôm trước đã trả lời bác rùi mà. Sáo đen thì một số nơi gọi là sáo trâu (vì đen và vì hay kiếm ăn quanh quẩn bên lưng trâu). Muốn dạy nói nhanh thì không nên treo chỗ đông người và nhiều tiếng động lạ hoặc tiếng các loài chim hót vì nó sẽ rất nhanh bắt chước các âm thanh này mà không chịu nói theo những gì mình dạy. Khi dạy tốt nhất là vào sáng sớm hoặc chiều muộn, trùm kín áo lồng, bật mp3 cho nó nghe, tầm 30p-1h mỗi lần. Và mỗi khi cho ăn, đi qua lồng đều nói từ cần dạy. Bác cứ tham khảo thêm trong các topic khác nhé, đặc biệt là ở Hội những người yêu chim sáo Có rất nhiều post có thể giúp ích cho bác.
Thân ái !

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom