Guest viewing is limited

saonau_saoden

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
sáo em mua ngày 20/05/2013 đã bắt đầu véo von như chòe than rồi nhìn lông lá sấu kinh khủng.đang thay lông mọc lởm chởm đây là em nó em quay hơi mờ bác thông cảm

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Sturnus

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Ngờ uy nguy, hờ iêm hiêm hỏi hiểm !!!!!!! Kiểu này em này sẽ học nói khó hơn đây, chắc quanh đó có nhà nào có chòe than phải không. Khi nuôi chim nói trong 2 năm đầu càng cách ly được em nó khỏi người lạ, âm thanh lạ, tiếng động lạ, tiếng chim hót là tốt nhất, điều đó sẽ làm em nó tập trung vào học nói hơn, và học nhanh hơn theo ý mình dạy.
Thân!

Trai-Ha-Thanh

Thành viên mới
SVC$
0
chim của mình mà cũng như vầy thì ko ổn rồi :( - chắc bịt tai nó lại :D

Sturnus

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
e cũng đang treo e Sáo cùng chích chòe lửa :( - nhà ko rộng lắm chắc ko cách ly dc.
Thế thì gần như cầm chắc là bạn đã có một em sáo hót giọng Chòe Lửa :D (trừ khi em nó không thích học - vụ này hiếm) Nhưng cũng chả sao, đành tăng cường độ dạy nói cho nó bù vào vậy :a26:

saonau_saoden

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cho đến ngày hôm nay ngay 05 tháng 09 2013 em sáo mua ngày 20/05/2013 chú sáo này đã nói được câu ( chào khách ) tuy chưa được rõ .nó nói nhiều nhất lúc 6 giờ sáng và 10h chiều lúc 4 giờ sau 3 ngày theo rõi hôm nào quy được clip khoe các bác tiếp nhé ... sin được đính chính là lông mới thay được 20% chưa cạo hay lột lưỡi .cám ăn cho thêm ớt tươi mình phải bón nó mới ăn để tự nó không ăn .từ khi biết tự ăn suốt ngày cho nghe máy mp3 câu ( chào khách ) không ngờ nó nói được nhanh vậy.con mua từ 20/4/2013 sáo nâu chưa có biểu hiện gì đây là hình sáo đen đây

Sturnus

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Chúc mừng bác nhé, tốt quá còn gì. Mới học nói em nó nói chưa được sõi, dần dần nó sẽ nói rõ ràng hơn. Bác có thể cho luôn em sáo ngà học chung cho vui :a26:, Sáo nâu thì khả năng nói chậm hơn sáo đen nhiều. Mà bác thay cầu to to cho em nó đi, móng chân hơi dài rồi đấy, dài quá dễ móc nan lồng gãy ngón lắm. Sáo thì không cần cầu phụ cũng được.

saonau_saoden

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
sáo đen mua ngày 20/5/2013 đã nói vài câu

như tiêu đề sáo đen mỏ vàng chân vàng mua ngày 20/5/2013 và phải bón cám mất 3 tuần đã nói vài câu hôm nay cho lên đây các bác tham khảo đánh giá. đây là bước đầu sau bao ngày chăm sóc và thành quả là đây.em cũng như bao nhiêu người khác khi mới nuôi cũng thắc mắc hỏi han rồi tìm hiểu phương pháp dậy nói cũng như thức ăn ,nói chung con phải học hỏi nhiều
( lưu ý nhé các bác em không cạo , không bóc, không lột lưỡi .vì không có kinh nghiệm )
ngày nào cũng tắm ngày mưa nghỉ đây là vấn đề của người nuôi chim mỗi ngày mất 30 phút cho mấy chú chim yêu quý kể từ khi bắt đầu nuôi cám thì hiệu ( vương việt anh .em không có loại khác ) có lẽ đây cũng là tố chất từng con ,vì em có 3 con thấy con này nhanh nhất.con sáo nâu + con đen mỏ ngà chân chì thỉnh thoảng mới thấy tiếng khác đi tí .nói chung là chậm hơn em này.
từ khi mua về ngày nào cũng nghe máy mp3 câu ( chào khách )từ 6 h sáng đến 22h đêm.
từ 15/8 thay đổi câu ( ba ơi có khách ) và nghe từ 6h sáng đến 8h30 chiều từ 16h đến 22h đêm
<iframe width="420" height="315" src="//www.youtube.com/embed/qCEBKfw68mA?rel=0" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

saonau_saoden

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: sáo đen mua ngày 20/5/2013 đã nói vài câu

như tiêu đề sáo đen mỏ vàng chân vàng mua ngày 20/5/2013 và phải bón cám mất 3 tuần đã nói vài câu hôm nay cho lên đây các bác tham khảo đánh giá. đây là bước đầu sau bao ngày chăm sóc và thành quả là đây.em cũng như bao nhiêu người khác khi mới nuôi cũng thắc mắc hỏi han rồi tìm hiểu phương pháp dậy nói cũng như thức ăn ,nói chung con phải học hỏi nhiều
[YOUTUBE]
http://www.youtube.com/watch?v=qCEBKfw68mA [/YOUTUBE]

saonau_saoden

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: sáo đen mua ngày 20/5/2013 đã nói vài câu

có con chim cà cưỡng của bà gì hàng xóm nói vài câu cho vào đây các bác coi thử. chim đang thay lông nó nói cũng lâu rồi mà bà ấy không cho học thêm câu nào nữa
[YOUTUBE] http://www.youtube.com/watch?v=tL5p0Ul9W7o[/YOUTUBE]

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom