Guest viewing is limited

Nguoilatg2003

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Sáng nay em dậy sớm cho các em ăn uống xong xách lồng bẫy cùng chú mồi chưa từng bắt được bổi lần nào lên đồi kiếm một em mới về chơi.
Lên đến nơi người dân sau mưa đi làm nương nhiều quá sợ ko bẫy được, ko nghe thấy tiếng chim trời đâu. Đứng lắng nghe một lúc thấy chú mồi đang xách trên tay cất giọng khe khẽ, xa xa trong bụi tre dưới thung lũng có tiếng đáp lại 5,6 tiếng gì đó.
Nhanh chóng em tìm chỗ treo lồng lên, chú mồi bắt đầu dụ dỗ, em tìm chỗ đứng nấp nhưng vẫn hở nửa người (để xem mà
). Vài phút hót đấu từ xa em nó bắt đầu xuất hiện, đi một mình (Chắc vừa bị bạn gái bỏ dơi). Cuộc chiến đấu bắt đầu diễn ra. Em bổi đánh vòng, nhẩy đậu trên khung lưới sập. 1 bên rồi 2 bên sập xuống, em chạy đến điều chỉnh lồng bẫy trong khi em ấy đứng ở cây tre cách đó 4,5 m gì đó hót...
Em lại chạy ra chố nấp, mồi lại gọi mời, bổi bắt đầu lượn đến, nhảy quanh cành thế, lại đánh vòng chim mồi...Bất ngờ một đôi chim từ đâu bay đến đậu chung cây hót đấu, e bổi thấy thế quay ra đánh nhau với chim trời, 2 phút sau đôi chim trời thua trận bay đi bổi lại quay lại chiến với mồi...
Sau khỏang 5,7 phút gì đó cùng vài lần đánh vòng.........pặp... dính rồi, em ta không kêu la như những em khác...lạ nhỉ
Em chạy đến gỡ lồng nhìn em bổi ....to cao, chân mốc, lông bạc phếch...
Về được gần 1 tiếng cho đứng canh em mái nuôi non lên nên ko nhảy giãy gì ăn cám luôn rồi......
Đây là hình em nó...tiếc quá ko mang máy quay đi cùng...Các bác xem hộ
View attachment 4190

View attachment 4191

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

khanhduy3010

Thành viên tích cực
SVC$
0
chúc mừng bạn, theo lời bạn kể thì bạn vừa thu phục được 1 em bổi già rừng và có phần máu chiến đó, chúc mừng nhé :)

gachoinoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chúc mừng bác nhé. nghe bác tả có khi bác bẫy được e của ai xổng rồi. mùa này chim đa bắt cặp xong hết rồi ý chứ. :a26:

Nguoilatg2003

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em cũng đang nghi chim ai xổng, khi dính bẫy không kêu la gì cả, về ko cần vào cám, ít giẫy nhẩy, sáng nay em hé áo lồng ngồi cạnh nhìn và cho cám chú ta ngó nghiêng một lúc rồi nhảy xuống ăn cám trong cóng...
E này có nên nuôi ko các bác nhỉ...mai em chụp ảnh toàn thân các bác coi hộ....

pepsi47

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em bổi của bác rất đẹp em khoài nhất là mấy em mào cui đầu bi như em bổi của bác nuôi cực kỳ khôn và dữ chim, cố gắng nuôi đi bác em này tương lai sáng ngời lắm đó.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom