Guest viewing is limited

coi77

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nhóc này em nuôi đến bây giờ được gần 2 năm từ mộc dở lên. Tự nhận xét bản thân: Giọng tàm tạm, mặt hơi hiền và nhát... dạo này em hay mang đi chơi và chăm thường xuyên hơn nên đứng cầu hơn rất nhiều. Sáng nay cho lên công viên dượt cùng hội HN rồi lên Cung ọp line cùng hội Thuỷ sinh ABV Hà Nội (hôm nay Cung vắng tanh vì đi thi Khuyên ở Bách Thảo nên em mới dám mang đi he he) được các bác chụp cho vài bô, nhìn bảnh rai phết :a16:

h04u28y

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chú khuyên này bạn chăm tốt thật. Lông bó sát người, xem ra chu ta đang căng đây!

chao mao

Tiều Phu
Thành viên BQT
SVC$
0
Chúc mừng anh còi sở hữu một chú khuyên đẹp , anh dùng cám TB thì nên cho chim ăn thêm hoa quả và mồi tươi để màu lông đẹp hơn . Chú khuyên này của anh màu lông theo em là hơi kém một chút

coi77

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chúc mừng anh còi sở hữu một chú khuyên đẹp , anh dùng cám TB thì nên cho chim ăn thêm hoa quả và mồi tươi để màu lông đẹp hơn . Chú khuyên này của anh màu lông theo em là hơi kém một chút

Đấy đấy, nghe cậu khuyên đổi cám nên mình cũng máu đổ lắm, cơ mà lười ạ! cậu làm cám đi... rồi cho mình ké nhá :a37::a16::a16:

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Éc..bác Còi này lười...gần bằng em ạ :p.Mún cho chim cò được măm măm thức ăn chất lượng nhưng ngại cái vụ rang rang phơi phơi lắm á.Thế cho nên toàn cho chén thức ăn bán sẵn.Híc..===>chim cò của e có mơ cũng chẳng bằng con này :(

coi77

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hik sáng nay thấy rớt lông... không hiểu bị sao nữa!! Vẫn cám bã, sâu, hoa quả, nước sạch đều đặn như mọi khi :(

anh_hung908

Thành viên tích cực
SVC$
0
Vẫn nhát thế hả bác còi. Với lại em góp ý bác gì bảo lông bó sát người là chim căng. Theo em cũng ko hẳn thế vì chim nhảy nhiều bao giờ lông nó cũng bó sát. Những con thuộc nó lại khác

cuongrau

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ae công viên khoái nhất quả áo lồng :)) gợi cảm lắm lắm

CM_hocmon

...yêu Chào Mào... yêu thiên nhiên!
SVC$
0
chúc coi77 có chú khuyên đẹp , ráng chăm sóc kỹ mùa sau em này chơi dữ cho xem !

chao mao

Tiều Phu
Thành viên BQT
SVC$
0
Hik sáng nay thấy rớt lông... không hiểu bị sao nữa!! Vẫn cám bã, sâu, hoa quả, nước sạch đều đặn như mọi khi :(
Con khuyên của anh có thể thay lông điểm đó năm nay thời tiết khí hậu khác mọi năm nên con chim dễ bị thay lông lung tung anh đừng đảo cám nên giữ nguyên chế độ chăm sóc là sẽ ổn thôi

MoneyLove4

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ai biết khoen mồi là bổi lên hay là con lên vậy tại em mới mua cái lòng bẩy khoen nên tính thữ ai chỉ em với thanks

chao mao

Tiều Phu
Thành viên BQT
SVC$
0
ai biết khoen mồi là bổi lên hay là con lên vậy tại em mới mua cái lòng bẩy khoen nên tính thữ ai chỉ em với thanks
Bẫy khuyên có nhiều cách để bẫy nếu bạn bẫy khuyên vào mùa chim căng bạn nên bẫy bằng chim trống đang căng thì sẽ dễ hơn , mùa thu và mùa đông bẫy dễ hơn vì chim ở ngoài ít thức ăn . Bẫy bằng khuyên bổi lên và chim non lên đều đc miễn là chú chim của bạn mau mồm và biết dụ chim ngoài trời là ổn

MoneyLove4

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thanks anh Chào Mào em hỏi vậy thôi chớ em củng hok dám đi bẩy nửa mới 13t à đang lo học nuôi chim là đam mê mà

Nguyen Binh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
khuyên đẹp dóa ...đứng dáng khá chuẩn lông đẹp mướt nhớ nuôi cân thạn chú này có dáng chiên lắm đó:D

wolfcherub

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
khuyên như thế thì ok rồi nhưn gmà bạn ơi khuyên thế thì chưa có lửa đâu!!vì bạn nhìn kĩ nhé họa khuyên bị vỡ đấy hình đầu tiên bạn chụp đấy như thế thì không đạt yêu cầu rồi !!bạn cần phải chăm nhiều hơn nữa!!chúc bạn thành công!!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom