Guest viewing is limited

chim_con

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
-ngày 21-5 vừa rồi e có dịp về TP.Vĩnh Long ăn đám nên sẵn mág theo 3 e mồi(2 trống,1 mái) chơi luôn.sau đây xin tường thuật góp vui với mọi người.
-Hình ảnh sáng sớm 21-05 ,chuẩn bị lên đường đang máu lửa lắm .các bác xem cho e ý kiến nhận xét nha.

-3h chiều ngày 21-05 lên đường khoãng 140km .đến 18h có mặt tại TpVL.cho 3 em nó ngủ dưỡng sức cho trận chiến sáng mai.hihi:a21:
-5h30 sáng 22-05 cho 3 e nó dợt lạu 1 lần nữa rồi lên cậy chinh chiến nhưg....:a36:.....vừa bung áo 3 e ra đang hót um sùm thì con chó già lao tới ngay e mồi trống---->e nó nhảy lung tung chẳng dám hót hét gì cả ngày luôn vậy là mất 1 e mồi,e đàng fải trùm áo cho nghỉ 1 ngày.vào vườn chinh chiến với 2 e còn lại.và kết quả nagy khi vừa cho e mồi lên chưa đầy 2min
-con này nết khá dữ vừa thấy e mồi hót là từ gốc nhãn kế bên bay qua đáp vài lời rồi vào lụp ngay hihi .ngay sau khi nó vào lụp vậy là e mái của nó lao vào đánh con mồi mái luôn và kết quả là...:a01:..hình đó là thằng cháu của hihi nó xem sâu đánh mà thốt lên là "út ơi con thấy thích chim sâu qua út cho con 1 con nuôi nha":a12:

-đến e thứ 3 nhảy vào tham chiến hihi và rồi...bụp vào áo yếm nằm luôn..:a42:..xl mod vì toàn hình e chụp có cả mặt e nữa nên nếu có vi phạm mod xóa mấy tấm đó giúp e.

-còn cả ngày làm việc mệt mỏi của con mồi và kết quả của nó trong ngày 21-05 là 4 trống 2 mái(do mái đánh)
-đến sáng ngày 23-05 e mồi hqua bị chó hù đã tỉnh táo trở lại và đánh dấu sự trở lại bằng 1 e mép vàng long lanh...:a44:..và vậy là 2 e mồi trống cùng sog kiếm hợp bích luôn đc treo kế nhau để nhử chim rừng đến.

-và vậy là 2 e mồi trống cùng sog kiếm hợp bích luôn đc treo kế nhau để nhử chim rừng đến.kết quả là đánh đâu thắng đó và con số của ngày 23-05 là 9 sâu đỏ trống,1 sâu xanh mái,1 hút mật ngực vàng mái nhưng đc thả đi(con này vua phá đám khi chim đang đấu)

--bonus thêm cuộc đánh chòe than luôn nha mấy bác vì mắc công mở thêm 1 topic nữa hihi:a42:...e đem theo 1 than mái và 1 than con 1 mùa trống cho vào chung 1 lụp vậy là có 2 con chim rừng đến đánh nhưg sau 1 hồi 2 e rừng đấu hót với nhau thì 1 e bỏ chạy và e còn lại bắt đầu đánh mồi.con than rừng này nết dữ chưa từng thấy ,nó đậu quanh lụp hót,MÚA gần 15min luôn nhưg vẫn ko vào.đến gần 30min nó bắt đầu đánh lụp và nó đánh rất khôn toàn đánh 2 bên hông lụp làm chim mồi bể hoảng quá nhảy bể đầu máu me tùm lum,biết vậy nhưg vì lỡ rồi nên e quyết tâm đánh được nó mới về.vậy là sau hơn 30min hót múa ,đánh thì nó đã vào lụp,hehe bể con mồi nhưg bù lại đc con rừng khá hay .công nhận con này to con quá,chẳng hiểu than miền tây sao lại hót hay,nhiều giọng mà to con đến vậy.hihihi:a33:..mà theo e nhận xét thì con này khá già rồi vì chân nó nổi vảy nhiều rồi.

.--còn nhiều loài khác nữa mà e ko có chim mồi như chao chảo(bao la),huýt cô,rẽ quạt(nhiều lắm),bìm bịp lớn,bói cá,hút mật,có cả 1 ổ cu đất 2 trứng chưa nở nữa nhưg e ko lấy làm gì .lần sau đi nhất định sẽ tìm 1 con huýt cô mồi về đánh chơi.
--đến sáng 24 về lại xì-gòn với tổng thu hoạch là 13 sâu trống,3 sâu mái,1 than rừng.hihi
bài tường thuật đến đây là hết mong các bác cho ý kiến đóng góp cho vui .thân

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

chim_con

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
sao hình ko lên thế nhỉ.có bác nào mát tay sửa giúp e với..huhu:a43:

Blackpanzervn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hik, chim_con bẫy được nhiều ghê nhỉ, thích thật, ngoài HN cũng ít sâu đầu đỏ lắm, mà mình cũng không biết hót có ra gì ko vì chưa xem cái clip nào mà. Chúc mừng chim_con nha, em than đẹp đấy, bẫy amatơ mà được là giỏi và duyên lắm đấy, cố gắng chăm sóc các em đó tốt nhé. Hehe, nếu không chăm được hết sâu đầu đỏ thì để mình chăm giúp cho nhé.
Thân.

chim_con

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hik, chim_con bẫy được nhiều ghê nhỉ, thích thật, ngoài HN cũng ít sâu đầu đỏ lắm, mà mình cũng không biết hót có ra gì ko vì chưa xem cái clip nào mà. Chúc mừng chim_con nha, em than đẹp đấy, bẫy amatơ mà được là giỏi và duyên lắm đấy, cố gắng chăm sóc các em đó tốt nhé. Hehe, nếu không chăm được hết sâu đầu đỏ thì để mình chăm giúp cho nhé.
Thân.

dạ hihi thanks a nha.e có cái clip 2 con sâu mồi dợt với nhau trước lúc ra trận nữa nhưg ko biết sao post lên hihi...theo e sâu đỏ hót tốt lắm chứ cũng đc 2-3 giọng mà giọng lớn lắm có thể so sang với Chào Mào đó.thân

chim_con

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
trời giờ mới biết là quên post link ảnh vào

Mr.Râu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

em chuyền tơ này ngon wá xá bạn ơi,mùa này mà có sâu đỏ mái mồi là dễ bắt dc chuyền tơ lắm,chim này mà chịu nuôi lên thì dữ dằn lắm đấy, chúc mừng bạn

conmalem

Thành viên tích cực
SVC$
0
bài viết của bạn hay quá
không biết bao giờ mình mới có cơ hội đc đi như bạn?
quả là ko gì bằng cái thú đi bẫy chim,vui vì bẫy đc chim trời,nhưng còn vui hơn vì thấy những chú chim mình nuôi đc trổ tài giữa thiên nhiên,ko còn gì để diễn tả.
chúc mừng bạn có những chú chim hay và 1chuyến đi quá thành công!:a29:

chim_con

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bài viết của bạn hay quá
không biết bao giờ mình mới có cơ hội đc đi như bạn?
quả là ko gì bằng cái thú đi bẫy chim,vui vì bẫy đc chim trời,nhưng còn vui hơn vì thấy những chú chim mình nuôi đc trổ tài giữa thiên nhiên,ko còn gì để diễn tả.
chúc mừng bạn có những chú chim hay và 1chuyến đi quá thành công!:a29:

thanks bạn rất nhiều.thật sự đc ngồi núp dưới bụi cây ngóng lên ngắm nhìn con chim cưng của mình đấu hót kịch liệt với chim rừng thật thấy mãn nguyễn với công sức mình chăm nó.hihi mà đúg như mấy bác lão làng nhà ta nói "đi bẫy mới biết chim hay chim dở".
bài viết vẫn chưa hay đc vì e quên đưa links ảnh vào img giờ ko thể sửa đc nữa buồn qua trời.huhu:sorry:

chim_con

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
trong 2 ngày ngồi đánh đầu đỏ thì theo sự quan sát e rút ra đc chút kinh nghiệm thế này :
---sâu đỏ trong tự nhiên thường sống thành 1 cặp trống mái và cùng ở trên e cây ,nơi đây đc xem như nhà riêng của chúg vì thế có con nào vào mà no nghe tiếng đc là bay về đánh ngay.
---- sâu rừng trống thường bay về trước khi nghe tiếng hót con mồi nhưg ít khi vào đánh liền, 90% là nó đấu hót đến khi con mái về te.te..te..te cổ vũ thì nó mới nhảy vào đánh.
----sau khi đánh đc con trống thì nếu có con mồi mái luôn thì thường con mái sẽ vào đánh con mái môi luôn.và cũng có xu hướng nhảy quanh lụp con mồi trống vì muốn cứu chồng nó nhưg 99% là nó sẽ ko dám nhảy vào lụp con mồi trống để cứu .:a40:
---sau khi đánh đc con trống thì tốt nhất nên dời kèo liền vì 1 cây là nhà của 1 cặp đã bị bắt rồi thì có treo ở đó nữa cũng rất phải rất lâu sau mới có con khác ghé qua.cứ dời kèo qua cây kế bên hay quanh đó sẽ bắt đc ngay cặp khác.
----cách tốt nhất để đánh nhanh là có 2 con mồi trống cùng đánh chung 1 cây,khi treo 2 con mồi thì nên treo cho chúg thấy nhau làm thế chúnh sẽ hót đấu và rất dễ gọi chim rừng về đánh.và khi treo 2 con mồi thì chắc chằn sẽ có con mồi mạnh con mồi yếu,vì thế chim rừng về đấu hót với con mồi này thấy yếu hơn lập tức nhảy qua đấu với con mồi kia và rôi..bụp...:a21:...e đi đánh gặp trường hợp này nhiều lắm nó đấu hót với con mồi náy thấy bị lép bèn nhảy qua đánh con mồi kia.hihi
Đó chì là kinh nghiệm nhỏ bé và hạn hẹp của e.vì e chỉ đánh trong 1 vùng nhất định nên chỉ biết đc tập tính của chim sâu vùng đó.ko biết các vùng khác có thế ko.chắc chắn sẽ có sai sót mong các anh bỏ qua và góp ý thêm cho mọi người mở mang và cho diễn đàn phong phú.thân :love-sign:

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
xin cám ơn bạn nhiều nha vì đã chia sẽ những hình bẫy chim sâu đầu đỏ.và cũng xin chúc mừng bạn nhé,một chuyến lợi phẩm hậu hĩnh á (dính cả chim choè than và chim hút mật nữa hihi:a01::a01:)
em trống bị con chó làm hoảng thì bạn nên cho nghĩ dưỡng một thời gian nhé.mong sao em nó sớm lấy lại phong độ để có thể tiếp tục chinh chiến.

chim_con

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
xin cám ơn bạn nhiều nha vì đã chia sẽ những hình bẫy chim sâu đầu đỏ.và cũng xin chúc mừng bạn nhé,một chuyến lợi phẩm hậu hĩnh á (dính cả chim choè than và chim hút mật nữa hihi:a01::a01:)
em trống bị con chó làm hoảng thì bạn nên cho nghĩ dưỡng một thời gian nhé.mong sao em nó sớm lấy lại phong độ để có thể tiếp tục chinh chiến.

dạ thnaks bác.e trống bị con chó làm hoãng nó đã tỉnh ngay sáng hôm sau và đã ghi bàn lại rồi hihi.

loi_vl

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình ở vĩnh long nè ,hôm nào có về đây nữa mình giao lưu chơi ,,mình củng có con mồi hay lắm ,,đấu đá thì ko co đối thủ luôn ,,,mà đang thay lông rồi ,,rất vui được làm wen ,,,,,,thân...

chim_con

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình ở vĩnh long nè ,hôm nào có về đây nữa mình giao lưu chơi ,,mình củng có con mồi hay lắm ,,đấu đá thì ko co đối thủ luôn ,,,mà đang thay lông rồi ,,rất vui được làm wen ,,,,,,thân...

da da..ok liền.bác dưới đó chắc ngày đánh ko dưới 10 e nhỉ.mà bác gần chỗ nào.nhà e gần cầu cái Côn,cái Cam đó.

phamthong

Thành viên mới
SVC$
0
cho em hỏi bây giờ còn sâu đỏ non hok mấy anh...còn đang mớn mồi đó ...:a44::a44:

chim_con

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cho em hỏi bây giờ còn sâu đỏ non hok mấy anh...còn đang mớn mồi đó ...:a44::a44:

bác tìm khắp tp chắc ko chỗ nào có đâu.hiếm lắm..sâu bổi rất dễ chết nói chi đến sâu con.thân

nguoilamloi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đầu đỏ của bạn dữ lắm/////////.......chú chích chòe củng đẹp nủa

chim_con

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thành thật cảm ơn BQT đã edit giúp e.e sẽ ko mắc lỗi này nữa .thân

loi_vl

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
da da..ok liền.bác dưới đó chắc ngày đánh ko dưới 10 e nhỉ.mà bác gần chỗ nào.nhà e gần cầu cái Côn,cái Cam đó.
mình ở phường 4..đường PHẠM THÁI BƯỜNG ,,SALON TÓC KINH MODEL...có dịp bạn về vĩnh long ghé mình chơi ...gần bệnh viện thành phố vĩnh long ...

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom