Guest viewing is limited

hohaohon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em có con chim huýt cô non còn phải đút, cho em hỏi phân biết trống mái như thế nào. Thank

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
Ðề: phân biệt chi huýt cô trống mái như thế nào (chim non )

khi chi còn nhỏ thì rất khó để phân biệt chim trống mái,nếu bạn bắt nguyên một ổ thì con nào lớn nhất là chim trống,nếu bạn bắt khi chim đã bay ra khỏi tổ thì bạn xem lông dưới ức của chú chim đó nếu có màu vàng đậm thì là chim trống.những cách trên thì chỉ đúng khoảng 70% thôi à :a03::a03:
thân.

minhkaro

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: phân biệt chi huýt cô trống mái như thế nào (chim non )

huyt cô có phải nó có ổ vừa dài vừa cao phải không. Nhà em có nhiều lắm nhưng bắt ko dc :a09:

subin081284

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn nguyên ngọc nói vậy thì mình bó tay,nên nhớ chim non nuôi lên rất dạn va khôn chứ ko như bạn cứ đi mua chim ở ngoài thì chắc chắn bạn phải cần bỏ ra thêm nhiều thời gian để trainning em chim nữa,nhất là nhửng nguời chơi chim rất thích đi tìm những tổ chim,bắt tổ chim nó có cái thú của nó bạn ah`.
thân chào...:a04::a04::a04:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

subin081284

Thành viên tích cực
SVC$
0
em có con chim huýt cô non còn phải đút, cho em hỏi phân biết trống mái như thế nào. Thank
mình mới học hỏi đuợc bí kíp,bà bán chim bảo mình la đợi chim lớn tí nữa bạn xem phần lông đuôi đang trổ néu như lông trổ xanh đen la chim trống còn xanh lạt là maí,bạn thử xem,mình chỉ trình bày quan niệm mình học đuợc có gì không phải hay thiếu sót mong anh em bỏ qua
thân...

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
mình mới học hỏi đuợc bí kíp,bà bán chim bảo mình la đợi chim lớn tí nữa bạn xem phần lông đuôi đang trổ néu như lông trổ xanh đen la chim trống còn xanh lạt là maí,bạn thử xem,mình chỉ trình bày quan niệm mình học đuợc có gì không phải hay thiếu sót mong anh em bỏ qua
thân...
hihi theo mình được biết là chim trống(chim con)khi chim ra lông đuôi có thể có màu đen,nhưng cũng có thể là màu xanh.bạn có thể thấy ở những chú huýt cô trống chuyền đấy

hohaohon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
lâu rồi không vào, con huýt cô của em có cái đuôi màu xanh đen (vừa xanh và vừa đen). Cám ơn mấy bác đã giúp đỡ

KsQ

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hỏi về huýt cô chuyền

Chào các bác! Tình hình trước giờ KQ chỉ chơi than và lửa thôi, hôm trước có người bạn chia lại con sdd về nuôi thấy thích quá thành ra có cảm tình với mấy e chim nhỏ luôn. 1 lần đi chơi bên Vĩnh long KQ thấy có tiệm bán chim nên ghé vào hỏi mua huýt cô con thì ông chủ bảo còn 1 e chuyền trống. KQ thì chưa nuôi bao huýt cô bao giờ nên mù tịt, nói sao nghe vậy và KQ mua nó luôn với giá 80k. Về nhà nhờ 1 người bạn lại thẩm định nhưng xem xong không nói tiếng nào hết, bực quá hỏi thì nó nói mái, hic vậy là bị gạt. Nhưng KQ không cam tâm vì ông chủ bảo đảm là chuyền trống và thấy người ta bán trong tiệm đàng hoàng k lẽ gạt mình vì 80k. Vậy các bác có kinh nghiệm hay hình ảnh để phân biệt huýt cô trống, mái và chuyền chỉ giúp cho KQ, KQ cám ơn nhìu á. Trân trọng kính chào, đoàn kết quyết thắng.
PS: vì KQ k có máy chụp ảnh nên k post hình được các bác thông cảm nhé!

haokiet

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Hỏi về huýt cô chuyền

chim trống là chim có lông đen ơ hai bên cánh va đuôi . chim chuyền thì bạn nó có sợi lông đen nào ơ đuôi không .có thể bạn hảy post hình chú chim nhà bạn lên đi ae sẻ xem hộ cho

sewalkman

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Chào các bác! Tình hình trước giờ KQ chỉ chơi than và lửa thôi, hôm trước có người bạn chia lại con sdd về nuôi thấy thích quá thành ra có cảm tình với mấy e chim nhỏ luôn. 1 lần đi chơi bên Vĩnh long KQ thấy có tiệm bán chim nên ghé vào hỏi mua huýt cô con thì ông chủ bảo còn 1 e chuyền trống. KQ thì chưa nuôi bao huýt cô bao giờ nên mù tịt, nói sao nghe vậy và KQ mua nó luôn với giá 80k. Về nhà nhờ 1 người bạn lại thẩm định nhưng xem xong không nói tiếng nào hết, bực quá hỏi thì nó nói mái, hic vậy là bị gạt. Nhưng KQ không cam tâm vì ông chủ bảo đảm là chuyền trống và thấy người ta bán trong tiệm đàng hoàng k lẽ gạt mình vì 80k. Vậy các bác có kinh nghiệm hay hình ảnh để phân biệt huýt cô trống, mái và chuyền chỉ giúp cho KQ, KQ cám ơn nhìu á. Trân trọng kính chào, đoàn kết quyết thắng.
PS: vì KQ k có máy chụp ảnh nên k post hình được các bác thông cảm nhé!
------
Chào bạn, theo mình thì bạn xem phần đuôi của HC bạn đó, có bất kì cộng lông đen nào là trống đó. Còn chuyền mà trống thì sau 1 thời gian nuôi sẽ trổ phần lông đen ở đuôi. Cỏn không bạn nuôi 1-2 tháng nó chị hót là biết trống mái liền ah!
Mình đang nuôi 1 e HC, olúc trước mới chơi mua nó nó xanh lè, đuôi xanh lè luôn ko cọng nào đen hết. Đem về nuôi được 2tuần là nó hót, vậy là biết trống rồi....nhưng mà người nó và đuôi nó vẫn xanh lè. Và nuôi đc nữa năm nó thay lông và hiện h đã có 1 cọng lông màu đen oỳ!
Nuôi chuyền lên nó cực dữ và hót khá nhiều!
^^

kenpham1989

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

------
Chào bạn, theo mình thì bạn xem phần đuôi của HC bạn đó, có bất kì cộng lông đen nào là trống đó. Còn chuyền mà trống thì sau 1 thời gian nuôi sẽ trổ phần lông đen ở đuôi. Cỏn không bạn nuôi 1-2 tháng nó chị hót là biết trống mái liền ah!
Mình đang nuôi 1 e HC, olúc trước mới chơi mua nó nó xanh lè, đuôi xanh lè luôn ko cọng nào đen hết. Đem về nuôi được 2tuần là nó hót, vậy là biết trống rồi....nhưng mà người nó và đuôi nó vẫn xanh lè. Và nuôi đc nữa năm nó thay lông và hiện h đã có 1 cọng lông màu đen oỳ!
Nuôi chuyền lên nó cực dữ và hót khá nhiều!
^^
vậy ko lẽ khi mình ra tiệm mua xong về nha nuôi 1 khoảng thời gian mới biết trống mái, có còn cách nào mà nhận biết ngay lúc mua ko? chứ đôi lúc chủ tiệm chim cũng chỉ là người mua chim cũng ko rành hơn mình là bao nhiêu,( HC lông đuôi xanh hết thì ae nào nhận biết được là trống hay mái chỉ thêm cho mọi người học hỏi ) còn đợi xem đuôi xanh đen thì đó là HC chuyền lỡ rồi. chuyền tơ thì sao ????

tong

Thành viên mới
SVC$
0
e vua moi mua mot con HC.nó chỉ mới biết bay chập chững thôi.nhưng không bít la trống hay mái.đuôi thi mau xanh den chu k có cộng đen nào cả.nó chi kêu choẹt choẹt thoi.k bít la trong hay mai.mong các a chi giup e.

saudaudo10

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nuôi lớn tí xíu nếu 2 bên cánh co vài sợi lông màu đen nhu tuyền hoăc lông đuôi củng có màu đen tuyền thi 100% là trống,

lil'hero

Thành viên mới
SVC$
0
huýt cô non phân biệt = tiếng kêu........con đầu tiên từ bên phải là con cồ

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom