Guest viewing is limited

Peter

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào cả nhà!
minhg thấy mi ốp mái thì rất hiệu quả,vậy còn chòe thì sao.Cả nhà giúp mình cái nha,chỉ dùm mình cách ốp.thời gian và cách thức ntn nha.thanks sả nhà!

Nguyen The Anh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào ban ! Ốp mái cho CT mình thấy nó thuần nhanh hơn ( với CT đuổi ) còn hót như thế nào thì mình chưa thấy có tác dung !

hoangnamsg

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào ban ! Ốp mái cho CT mình thấy nó thuần nhanh hơn ( với CT đuổi ) còn hót như thế nào thì mình chưa thấy có tác dung !
Bạn nuôi 3 con Trống + 1 con mái thi CT sẽ thuần nhanh va hót biễu diễn tuyệt vời với nhau tranh gianh khôc liệt đó bạn

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
vậy ah!mình đang nuôi 3 trống 1 mái nè,mình ko thấy có sự thay đổi gì mấy từ khi nuôi thêm chú chòe mái này!hay mùa này chim ko căng nên chưa thấy có tác dụng gì!bạn nào có nhiều kinh nghiệm ốp mái cho chòe than chia sẻ ít kinh nghiệm nhé.hiện mình dùng cách ốp mái cho Mi dùng cho Chòe than

boyhot00

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ốp mái cho chim bổi vào cám tốt lắm bạn ạ. mình đã thử qua rồi :)

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Than thì không có hiệu quả ốp mái như mi đâu bạn ơi , lửa thì lâu lâu mang con mái ra kích tý cho mấy con trống hăng máu hót tý thôi chứ không có tác dụng như mi đâu . Mà mình chưa thấy ai nuôi than và lửa mà ôp mái như mi hết bạn ak . :a01:
Còn khi thuần chim thì không cần mái mà có mấy em chim khác đã thuần để gần lồng để em nó thấy có chim nhiều đở sợ là nhanh thuần rồi .

linhmai24

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các bạn cho mình hỏi chút than mái có hót chuyện và hót sổng đc. ko vậy

KsQ

Thành viên tích cực
SVC$
0
than mái cũng hót dữ lắm, có điều k như than trống thôi. mình thấy nuôi than mà có mái hót thì đàn chim xung hẳn đấy.

melumeli

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Quan trọng Choè mái của bạn có hót nhiều kích trống hay kô.
chứ mái im re chả có tác dụng gì

phchuongdiscuss

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim CCT mái nhiều con hót dữ lắm. Như trống luôn. Có điều không luyến láy nhiều giọng bằng CCT trống được. Có con CCT mái hót thì các con trống sung lắm. Còn con mái không hót thì chỉ có thể đem ra dụ chim trống cho thấy mặt một lát rồi đem cất chổ khác. Vậy cũng kích thích chim trống sung lên rồi. Tuy nhiên tìm được con CCT mái hót như chim trống đôi khi rất khó. Có thể nói là hiếm vì nếu có người ta cũng để nuôi rồi đâu ai chịu bán ra. Mà bán thì giá rất là đắt. Thân !

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom