Guest viewing is limited

Dj_leo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ốc mít của em là chim bổi nuôi được gần 3 tuần rồi ,chỉ toàn ăn chuối không à ,em tập thêm cho em nó ăn trứng kiến với cào cào mà không thấy em nó chịu ăn gì hết ,a nào biết chỉ em với nha,chứ cứ ăn chuối em sợ em nó chết, với lại phải ăn thức ăn sống như cào cào với trứng kiến thì em nó mới sung cà chịu hót được,mong các anh chỉ giúp em:a33::a33::a33:

mrjosh0909

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chắc bạn mới nuôi chim hả,bạn đã dùm từ bổi thì chim chưa thuộc mà,loài ốc mít thì ăn chuôi mà sống,còn cào cào trứng kiến lăng quang thì đợi nó dạng hót nhìu có mùa hãy tập đến lúc nó mún ăn sợ ko đủ cho nó ăn thôi bạn à!

Khoa Bien Hoa

"Gấu một bên và chim một bên"
SVC$
0
OM thuộc, nhiều mùa lòng không phải con nào cũng chịu ăn cào cào, trứng kiến đâu bạn. Vì trong thiên nhiên OM không ăn được những thức ăn trên bao giờ Chỉ có cách phải tập từ từ thôi; bằng cách bôi trứng kiến, cám vào chuối; dần chúng sẽ quen.
OM thường ăn các loại nhện nhỏ và lăn quăn sẽ rất nhanh lên lửa.
Thân./.

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Việc cho chim ăn mồi tươi là hơi khó khăn , em có 3 con chuyền cho nó ăn cám cũng ăn , ăn trứng kiến cũng ăn nhưng không tiêu hóa được , cám thì nó đi phân thấy y như cám bị ướt chứ không tiêu hóa được , trứng kiến thì không tiêu được vẫn còn nguyên .
Em nghỉ chỉ có cách nuôi cho ăn chuối , em có 1 con nuôi hơn 2 tháng ăn chuối thôi mà ít hót , nên chỉ có cách nuôi nó cho ăn chuối thấy con nào khỏe mạnh thì nuôi tiếp con nào yếu yếu thì thả lại thiên nhiên thô các anh ạ . Thà thả nó còn hay hơn là để nó chết phải không anh ....

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom