Guest viewing is limited

willsmith91

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thưa các anh em mới nuôi một con ốc mít nhưng nó ko chịu ăn cào cào , vậy phải làm sao hả các anh . Em nghe người ta bày thì trộn cám bột với cào cào , nhưng điều tối kỵ chim ăn cám bột sẽ xấu lông . Em dùng mọi cách trét cào cào lên chuối nó vẫn không chịu ăn . Mình phải làm sao đây các anh :a45:

thieugia67

Thành viên mới
SVC$
0
Thưa các anh em mới nuôi một con ốc mít nhưng nó ko chịu ăn cào cào , vậy phải làm sao hả các anh . Em nghe người ta bày thì trộn cám bột với cào cào , nhưng điều tối kỵ chim ăn cám bột sẽ xấu lông . Em dùng mọi cách trét cào cào lên chuối nó vẫn không chịu ăn . Mình phải làm sao đây các anh :a45:
Bạn nên cho nó tập ăn từ từ vì chim về còn nhát nên nó không ăn đâu mình khuyên bạn nên đễ cho nó tự an đi

hathach001

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mấy anh ơi cứu dùm sâu xanh em

Hôm chủ nhật cầm chim sâu xanh dợt , gặp phải con chim sâu xanh mồi 3 mùa, chơi lúc chim em còn chịu đá và kêu, sau đó không dám đá nữa. Mang về nhà không dám hót nữa, chắc nó bị bể rồi. Mấy anh ơi có cách nào để sâu xanh e chơi lại bình thường lại được vậy. (com sâu xanh mồi 3 mùa e dợt là 1 chú chim rất dữ)

cugay2

Thành viên tích cực
SVC$
0
chỉ có cách trét cào cào lên chuối thôi bạn, bạn chịu khó kiêng trì:D. Cũng có nhiều con suốt đời nó không ăn cào cào bạn, bạn có thể bổ sung chất khác như nhện nhỏ, trứng kiến hay là cho ăn trứng cá:D

SadLife

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ốc mít bổi khó thuần lắm bạn à .., nhìu con mới về còn phãi đút cho ăn chuối nữa.... mình chỉ thấy ốc mít ăn lăng quăng ... cào cào thì chưa thấy bao h

cugay2

Thành viên tích cực
SVC$
0
OM ăn cào cào là chuyện bình thường bạn, đó là cách bổ sung cho Om khi không có lăng quăng đó :D

thanhdin

Thành viên mới
SVC$
0
Mình cũng muốn tập cho ốc mít ăn cào cào, ma ko biết nên cho khoảng bao nhiêu con 1 ngày thì được.Mình hiên chỉ cho ăn chuối , vai ngày thì cho ăn lăng quăng , nhưng chim ăn lăng quăng cũng ít lắm . Cứ lòi chuối ra là nó chỉ ăn chỗ có chuối , chỗ nào dính lăng quăng thi ko chịu mổ . hichic

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom