Guest viewing is limited

chimcugay56

Thành viên mới
SVC$
0
Mấy hôm trước em mới mua một em ốc mít chuyền mấy ngày đầu thì không sau nhưng khoảng 2 ngày nay nó cứ đứng sù lông ăn uống thì vẫn bình thường phơi nắng thì em phơi rất đều độ có ae nao biết cách trị bệnh xin giúp đỡ em với

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
Mấy hôm trước em mới mua một em ốc mít chuyền mấy ngày đầu thì không sau nhưng khoảng 2 ngày nay nó cứ đứng sù lông ăn uống thì vẫn bình thường phơi nắng thì em phơi rất đều độ có ae nao biết cách trị bệnh xin giúp đỡ em với
chắc có lẽ mấy hôm nay trời mưa gió lạnh nên chim xù lông,khi trời mưa hoặc giá lờn thì bạn nên trùm lại nhé,bạn nên cho ăn thêm trứng cá,lăngquăng hoặc nhền nhện nhà cho chim được bổ sung đủ chất nhé.chúc con ốc mít của bạn mau khỏe và hót nhiều nha

mrteo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Trùm ao' lồng lại tranh thủ co nắng dem chim ra phơi , nắng trưa , chiều gì cũng được , time phơi nắng ốc mít nhiều lên ( ốc mít chịu nắng rất giỏi )

chimcugay56

Thành viên mới
SVC$
0
em có bỏ trứng cá vào nhưng nó ko ăn còn lăng quăng thì em đang tập cho nó ăn các anh còn bít thức ăn nào giúp chim lại sức không chỉ em với. thank các anh nhiều nha

lulu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em có bỏ trứng cá vào nhưng nó ko ăn còn lăng quăng thì em đang tập cho nó ăn các anh còn bít thức ăn nào giúp chim lại sức không chỉ em với. ..
Ngoài ra thấy các cao thủ ốc mít cũng cho ăn trứng kiến nữa bạn ạ

txtanh1992

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn có thể cho nó ăn chuối sứ, trứng kiếm. quả trứng cá. quả tầm gửi chín,nhện nhà và lăn quăng.
chúc chim bạn mau khỏe hót nhiều nha:a44:

mrteo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cào cào non lựa con nhỏ cho ăn . Chuối sứ thì lúc nào cung phải có trong lồng ( chuối sứ thôi nha , không nên thay loại chuối khác )

chao mao con

Thành viên tích cực
SVC$
0
ốc mít nhà mình thi thứ gì cũng ăn sâu cao cao trứng kiến nhện lăng quăng thậm chí cả dế non nữa nó cũng ăn tuốt

duydat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
neu muon chim hey xu long thi ban cu cho uong mat ong la het ngay.lay mat ong trec len chuoi cho chim an.khoang 1tuan la het ah.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom