Guest viewing is limited

sangchim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em mới chuyển tới sài gòn , có 4 chú mồi chiến nuôi được 6 năm , nay muốn đi bẩy kiếm vài con bổi tặng bạn bè mà không biết vổ nào nhiều Chào Mào, ae ở đây có chổ nào hót hót chỉ điểm giúp em....

M.U

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
q.7, q.2, q.9...bro. đi dọc sông sẽ có rất nhiều CM. bên Nguyễn Duy Trinh còn nhiều lắm. có dư chia E 1 con với...hì hì

ngoalong

Thành viên mới
SVC$
0
chim ở tp mình đa phần là chim sổng ra or được thả, ở ven sông ngoại thành lắm chỗ chim đàn kêu điếc tai (nhiều chỗ mình thấy còn nhiều hơn ở rừng Đắk Lắk, Đắk Nông) tuy nhiên chim rất thờ ơ với lồng chim mồi. Mình đã thử với 3 em mồi chiến (đã bẫy có thành thích rất khá ở rừng Tây Nguyên, treo lồng hót đủ giọng, chéch chẻ, quẫy đuôi đập cánh các kiểu)+hoa quả tươi+treo dế, cào cào... dzậy mà chim chỉ bay qua ko thèm đậu hoặc kiếm mồi ăn sát lồng nhưng cũng coi như ko!

vnbird

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình ở SG cũng lâu nhưng chưa khi nào gặp Chào Mào ngoài trời. Quận 7 cac mem nói cụ thể ở đâu có chim để thỉnh thoảng mình qua dợt cho bớt nhớ rừng trước mình ở Daklak cũng hay đi bẫy chim bây giờ nghĩ thèm đi rừng ghê.

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
trước ở sg q10 lâu lâu có vài em vể. ko có lồng bẫy toàn dụ vô nhà đóng cửa bắt ko àh. cũng được vài em rùi. da phần cm ngoài sg toàn chim xổng.

nhutvinhloc1997

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bác xuống vĩnh lộc A đấy còn nguyên cái Rừng tràm lun chim thì nhiều lém tại em hay đi vô trong đó câu cá vs mấy ông anh đặt biệt đừng đứng gần sông quá cá sấu nó táp không hay

hoason

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em mới chuyển tới sài gòn , có 4 chú mồi chiến nuôi được 6 năm , nay muốn đi bẩy kiếm vài con bổi tặng bạn bè mà không biết vổ nào nhiều chào mào, ae ở đây có chổ nào hót hót chỉ điểm giúp em....
ở Đồng Nai khu du lịch vườn xoài, khu du lịch rừng Sắt,... ở đó còn rất nhiều chim như: Chào Mào, khuyên, ốc mít, thơm, má trắng, líu, quành quạch, than, đầu đỏ,....còn rất nhiều loại chim khác nữa???
bạn đến đó vừa đi bẫy chim vừa du lịch>>>????

ngoalong

Thành viên mới
SVC$
0
Hic mình mới khoe là các khu vực ven sông bên Q7 khá nhiều chào mào, hôm trước tết còn thấy bay ngợp trời, fơi nắng mấy ngày CN cũng bẫy được 1 con thế mà hôm CN rồi (31/03/2013) quay lại để dzợt chim dzậy mà sạch bóng không thấy 1 con, không nghe tiếng hót. Chả biết có fải tụi bẫy lưới chuyên nghiệp nó giăng ko nữa (thù ghét lũ này, toàn chơi tận diệt)

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom